Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bếp từ sunhouse bệnh lạ cần anh em giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bếp từ sunhouse bệnh lạ cần anh em giúp đỡ

em có con bếp từ sunhouse có pan là bật nguồn lên máy kêu tit tit , tất cả các nút chức năng nhấn bình thường nhưng không nóng,sau 30s thì tự tắt nguồn em đã kiểm tra mấy điện trở 1/2w , 1w hồi tiếp ac , dc đều bình thường hết , các tụ 5uf ,0,3uf, 2uf ,2 con cảm biến nhiệt trên mâm từ va dưới igtb em đo được 90k hơ nóng thấy giảm trị số bình thường, máy dùng con ic lm339 em đã thay thử nhưng vẫn không được, ở gần ic lm339 có mấy con tụ hóa em cũng thay nhưng vẫn vậy, kiểm tra nguồn vào lm339 có 18v và vxl 5v pan này hơi lạ em không chuyên về bếp từ lắm mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ em với. cảm ơn các anh nhiều

bạn kiểm tra áp lấy mẫu DC và xung AC 2 cái này là điêu kiện để nó mở dao động bạn kiểm tra tiếp xung hv chân c igbt
    Last edited by tuanhy79; 22-02-2013, 20:15.

Comment

Nguyên văn bởi caothang180 Xem bài viết
      em có con bếp từ sunhouse có pan là bật nguồn lên máy kêu tit tit , tất cả các nút chức năng nhấn bình thường nhưng không nóng,sau 30s thì tự tắt nguồn em đã kiểm tra mấy điện trở 1/2w , 1w hồi tiếp ac , dc đều bình thường hết , các tụ 5uf ,0,3uf, 2uf ,2 con cảm biến nhiệt trên mâm từ va dưới igtb em đo được 90k hơ nóng thấy giảm trị số bình thường, máy dùng con ic lm339 em đã thay thử nhưng vẫn không được, ở gần ic lm339 có mấy con tụ hóa em cũng thay nhưng vẫn vậy, kiểm tra nguồn vào lm339 có 18v và vxl 5v pan này hơi lạ em không chuyên về bếp từ lắm mong các anh em trong diễn đàn giúp đỡ em với. cảm ơn các anh nhiều
      bạn kiểm tra con dz ghim chân G xem sao

Comment

Nguyên văn bởi caothang180 Xem bài viết
        bệnh này cũng có thể do R trị số vài trăm K

Comment

KT mạch cảm biến dòng, nó không nhận diện được nồi: Mạch từ con cảm biến dòng là cái biến áp nhỏ xíu, nắn lọc rồi đưa vô IC....

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
            KT mạch cảm biến dòng, nó không nhận diện được nồi: Mạch từ con cảm biến dòng là cái biến áp nhỏ xíu, nắn lọc rồi đưa vô IC....
            theo tôi nghĩ cũng chùng với ý kiến bạn lam- dt Bạn nên KT lại biến dòng
            TuanHung 0915535072

Comment

uh thanks các bác để em kiểm tra thử xem sao rồi báo cáo lại cho các bác

Comment

Tôi đang sử dụng một nồi nướng Sunhouse và bị cháy mất bóng halogen. Tôi có thể đem đi sửa hoặc mua bóng thay ở đâu. Anh em chỉ giúp với. Thxxx. Tôi ở Hà Nội.

Comment

Về tác giả

Collapse

caothang180 Tìm hiểu thêm về caothang180

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X