Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp sửa bình thuỷ không nóng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp sửa bình thuỷ không nóng

Mình có cái bình thuỷ hãng Sharp kiểu như hình dưới này (nhưng không dùng motor mà dùng tay để đẩy nước ra). Hôm nay, nó vừa mất nóng. Mình tháo ra và thử điện trực tiếp vào 2 đầu tấm nhiệt. Kết quả, điện có lẽ vẫn truyền (mình thử bút điện cả 2 đầu đều đỏ) nhưng không nóng.

Vậy mọi người cho hỏi có thể thay tấm nhiệt đó được không và mua chỗ nào vậy? Xin cảm ơn.

Điện không có từ "có lẽ". Nếu cắm 1 lần, thử bút điện 2 đầu đều sáng thì dây mát không kín mạch, có thể là đứt cầu chì, sò nhiệt,...

Comment

Rõ ràng là có motor bơm nước kìa!

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
        Điện không có từ "có lẽ". Nếu cắm 1 lần, thử bút điện 2 đầu đều sáng thì dây mát không kín mạch, có thể là đứt cầu chì, sò nhiệt,...
        Mình dùng có lẽ vì không chắc tấm nhiệt đó còn ổn. Còn thử 2 đầu sáng thì mình nghĩ vì qua tấm nhiệt nên vậy. Mình đấu trực tiếp mà.

Nguyên văn bởi Rifle_Rose Xem bài viết
        Rõ ràng là có motor bơm nước kìa!
        Mình viết không dùng motor mà. Cái nhà mình không có motor mà dùng tay đẩy nước ra. Mà bạn tranh luận gì điểm này khi nó không liên quan gì tới vấn đề ở đây.

Comment

Mình đã mua được tấm nhiệt ở cửa hàng đồ điện, giá 45K. Nhưng về thay vào thì quá nhiệt ra vỏ ở phần đáy nhiều quá, dây điện phía dưới bị chảy vỏ nhiều nên tới giờ vẫn đề vậy thôi, chưa dùng được.
          Cảm ơn mọi người đã phản hồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

afrendly Tìm hiểu thêm về afrendly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X