Thông báo

Collapse
No announcement yet.

UPS Santak TG1000 hỏng IC điều khiển

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• UPS Santak TG1000 hỏng IC điều khiển

Em chào các bác.
    Em có cái UPS Santak TG1000 mua cũ, chạy ac quy 24v, mang về mới chạy được 1 hôm ngon lành thì hôm sau bị báo lỗi rú còi liên tục không chạy. Em nghĩ là do ac quy yếu điện nên tháo mạch ra khỏi vỏ và cắm vào ắc quy xe nâng (24v 480AH) thì thấy xì khói chỗ IC điều khiển xong giờ nối điện vào ac quy thì đèn led nguồn chỉ chớp 1 nháy rồi tắt.
    Em xin hỏi là giờ cách nào đấu tắt không dùng IC điều khiển nữa để mạch chạy được không ?

Dạ ko dùng ic điều khiển thì phải dùng cô để điều khiển nó chạy ạ. Cô nối 1 chân sơ cấp của biến áp xung vào cực - ắc quy. Chân sơ cấp còn lại cô nối 1 sợi dây vào gọt vỏ đầu dây rùi ngồi quẹt nhả vào cực + của ắc qui khoảng 20 đến 50 nghìn lần 1 giây ạ. Cô gắn 1 cái vôn kế vào đầu ra ups nếu thấy quá 230v thì giảm thời gian quẹt xuống ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
      Chân sơ cấp còn lại cô nối 1 sợi dây vào gọt vỏ đầu dây rùi ngồi quẹt nhả vào cực + của ắc qui khoảng 20 đến 50 nghìn lần 1 giây ạ.
      Ý của mèomướp là tạo xung cao tần cho biến áp xung ấy ah. Mình thấy trên mạch có 1 mạch nhỏ SG525 theo mình biết tạo xung. Mình nghĩ IC điều khiển chỉ dùng để tắt bật thôi chứ không tạo xung cho biến áp.
      Sơ đồ mạch tham khảo ở đây nhé.
      Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

thongdragon Tìm hiểu thêm về thongdragon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X