Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quạt cây benny điều khiển từ xa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
    em gỡ 1 chân con zener ra và đo nguội thì vẫn 1 chiều kim lên 1 chiều kim k lên ạ
    đo áp gim tại 2 đầu zener xem;
    cần thiết nhả hết tải ra (động cơ) rồi chạy lại thử xem

Comment

Em sửa được rồi ạ!Cảm ơn các bác nhiều,rất rất nhiều!
      Em nó bị chết con tụ 1 mi vàng vàng to uỵch nằm ở mặt trên của vỉ ạ.Em thay mới vào lúc đầu em ý không nhận lệnh,em thay trở lại con tụ lọc 1000 mi bằng con 470 mi nguyên bản thì em ý chạy ve ve.đúng là thay trị số tụ lọc to hơn cũng k phải là tốt.thế là một buổi sáng chủ nhật đẹp trời đi tong nhưng bù lại em có được niềm vui vì thành quả lao động .Lần nữa cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình chỉ giáo cho em !

Comment

XIn chào các pac
        em cũng có 1 quạt cây của Hồ Cẩm ĐÀo có hiện tượng là khi tắt (=điều khiển cũng như bằng phím) xong thì mô tơ cứ gừ gừ và cánh vẫn quay
        Vậy nó hỏng dì vậy mong các Pác giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi nam739478 Xem bài viết
          XIn chào các pac
          em cũng có 1 quạt cây của Hồ Cẩm ĐÀo có hiện tượng là khi tắt (=điều khiển cũng như bằng phím) xong thì mô tơ cứ gừ gừ và cánh vẫn quay
          Bạn kiểm tra nguồn cấp, thứ nữa thay thử IC

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
            Bạn kiểm tra nguồn cấp, thứ nữa thay thử IC
            có khi nào triac bị rò không nhỉ các bac?

Comment

Nguyên văn bởi nam739478 Xem bài viết
              XIn chào các pac
              thay triac ngay, để lâu chết MCA

Comment

em chào các bác, cái quạt cây benny nhà em bị cháy con trở, nó cháy đen tróc cả vạch màu nên em không biết nó là bao nhiêu để thay, có bác nào đã sửa hay có mở quạt ra cho em hỏi con trở này bao nhiêu được không ạ ?, liệu em có thay con trở khác lớn hơn được không ạ ? em xin cám ơn các bác nhiều

Comment

trở này là trở công suốt. thường là .22 ôm thôi

Comment

vậy hả bác, bác cho em hỏi em thay con 24 ôm có được không ạ, em nghĩ con này cháy do điện áp qua nó lớn quá có phải không bác ?

Comment

Nguyên văn bởi warmboy123 Xem bài viết
                      vậy hả bác, bác cho em hỏi em thay con 24 ôm c

ó được không ạ, em nghĩ con này cháy do điện áp qua nó lớn quá có phải không bác ?
                      Bác thay con 24 ôm ok nhưng phải kiểm tra xem chắc chắn có con nào đó chết nên con trở bị quá dòng nó mới chết.
                      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                      Mobile: 0914.796.896.

Comment

thank bác đã chỉ giáo, em đo thấy con r2 ở ngay trên cũng chết bác ạ, con này thì bao nhiêu ohm hả bác ?

Comment

Theo hình thì R2 = 470k. Để thang đo x1k để kiểm tra. Nếu bạn đo bằng thang đo thấp thì kim không lên.
                          Điện trở bị cháy như vậy là có liên quan đến các linh kiện khác. Bạn phải kiểm tra xong rồi mới thay điện trở, nếu không thì tình trạng khói lửa sẽ tiếp diễn .
                          Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mình để x1k thì kim chỉ động đậy ở số 0 thôi, nên chắc cháy cả r2 rồi, lại còn do linh kiện khác nữa thì tình hình ban căng quá nhỉ

Comment

con trở công suất của mình hình như không phải 22 ohm nên mới cháy thì phải vì nó có 1 đầu có vạch xám và đầu còn lại là vạch đen, không biết có phải vậy không nhỉ ?

Comment

Nguyên văn bởi kikikeckec Xem bài viết
                                Chào tất cả các bác.em có cái quạt cây benny điều khiển từ xa,nó đang bị hỏng như thế này:bật phím nguồn trên remote nó hoặc chỉ chạy được 2 giây,còi kêu bíp bíp thì tự tắt,hoặc nó chạy được khoảng 2 phút thì tự tắt,không thể điều khiển được các phím khác.không dùng remote,ấn nút nguồn trên thân quạt,hiện tượng cũng tương tự:hoặc còi chỉ kêu bíp bíp động cơ chạy được 2 giây thì tự tắt.hoặc chạy được 2 phút thì tự tắt.nếu trường hợp chạy được 2 phút thì ấn các phím khác lập tức quạt ngừng chạy,ấn phím trên remote thì quạt khộng nhận tín hiệu.
                                Em đã kiểm tra,remote vẫn phát sóng tốt.diod zenerer còn tốt,diod 1n4007 còn tốt,điện trở công suất có 21 ôm các phím bấm không bị chập nhưng đo nguồn sau nắn chỉ có 2 vôn dc(nguồn ở 2 chân tụ lọc 470 mi,và nguồn ở chân mắt nhận hồng ngoại)
                                Em không biết nó hỏng ở linh kiện nào nữa.Mong tất cả các bác bắt bệnh giúp em.[ATTACH=CONFIG]65724[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]65725[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]65726[/ATTACH]
                                Quạt nhà mình bị cháy mất tụ vàng to, ko đọc được thông số, bạn còn thông số tụ cho mình xin với. Tks

Comment

Về tác giả

Collapse

kikikeckec Tìm hiểu thêm về kikikeckec

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X