Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy giặt sanyo xin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy giặt sanyo xin giúp đỡ

Chào các bác! Em mới tìm hiểu diễn đàn để học hỏi các bác nên chưa hiểu hết về diễn đàn nhiều,hôm trước e có nói mấy câu làm các bác k vui,e nghĩ k được thấu đáo mong các bác thông cảm và tha lỗi cho e! E thành thật xin lỗi các bác và bác OanhChien! Các bác a!tình hình là hôm trước e vào nhờ các bác giúp e xử lý cái máy giăt,giờ đúng như em dự đoán là nó tái phát bệnh cũ,e đã thay 2con tụ 223,473 như bác OanhChien chỉ giáo và e tham khảo diễn đàn thay thạch anh nhôm,led... nhưng giờ nó vẫn không vắt mà chi giặt xong xả hết nước rồi ngừng báo lỗi,nháy đèn High,Low,Exlow và Rinse.E cứ sấy main xong thì nó lại bt mới bực chứ các bác.Mong các Bác cao thủ giúp e xử lý dứt điểm con này với.Moden máy là Moden ASW-95S1T loại 6.5kg. Cảm ơn các bác!

Nguyên văn bởi sonmo Xem bài viết
    Chào các bác! Em mới tìm hiểu diễn đàn để học hỏi các bác nên chưa hiểu hết về diễn đàn nhiều,hôm trước e có nói mấy câu làm các bác k vui,e nghĩ k được thấu đáo mong các bác thông cảm và tha lỗi cho e! E thành thật xin lỗi các bác và bác OanhChien! Các bác a!tình hình là hôm trước e vào nhờ các bác giúp e xử lý cái máy giăt,giờ đúng như em dự đoán là nó tái phát bệnh cũ,e đã thay 2con tụ 223,473 như bác OanhChien chỉ giáo và e tham khảo diễn đàn thay thạch anh nhôm,led... nhưng giờ nó vẫn không vắt mà chi giặt xong xả hết nước rồi ngừng báo lỗi,nháy đèn High,Low,Exlow và Rinse.E cứ sấy main xong thì nó lại bt mới bực chứ các bác.Mong các Bác cao thủ giúp e xử lý dứt điểm con này với.Moden máy là Moden ASW-95S1T loại 6.5kg. Cảm ơn các bác!
    Bạn hút hết chì chân con vxl ra rồi hàn lại xem sao, thay mấy cái tụ pi luôn,,,

Comment

Vấn đề giao tiếp ai cũng vậy thôi...cơ bản là thái độ.

Pan này bác kt lại bo mạch xem có ten rỉ kg, kt kỹ hoặc thay các tụ pi, tụ gốm...có thể thay thử con trở to nhất mạch 91k xem sao.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nhiều khi mạch bị ẩm nên các đường mạch in sẽ bị tăng điện trở, khi sấy nóng lên là nó lại trở về bình thường. Bác kiểm tra kỹ các đường mạch gần con VXL nhé.
        Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
        Mobile: 0914.796.896.

Comment

Cảm ơn các bác! em thấy chân con VLX nhỏ lắm e sợ nhổ thì được nhưng hàn lại e sợ bị chập chân vì em chỉ có mỏ hàn bt thôi,các đường mạch thì vẫn sáng k rỉ,em thấy vẫn ổn a. con trở 91k thì e chưa kt,còn tụ pi là tụ gì các bác e chưa biết các bác nói rõ giúp em dc k?

Comment

Cảm ơn các bác! em thấy chân con VLX nhỏ lắm e sợ nhổ thì được nhưng hàn lại e sợ bị chập chân vì em chỉ có mỏ hàn bt thôi,các đường mạch thì vẫn sáng k rỉ,em thấy vẫn ổn a. con trở 91k thì e chưa kt,còn tụ pi là tụ gì các bác e chưa biết các bác nói rõ giúp em dc k?
            Vậy thì hơi khó cho bác rồi. Bác nên dành chút thời gian cho mục điện tử cơ bản và linh kiện điện tử ...Ký hiệu của trở là R..tụ là C...về hình dáng tụ pi giống như trở nhưng khác về ký hiệu.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Cảm ơn bác! ký hiệu thì e chỉ biết sơ sơ thôi,e sẽ dành tg tìm hiểu thêm,cảm ơn các bác! mai e xử lý xong em báo cáo kết quả các bác sau nha!Chúc các bác ngủ ngon!
              Last edited by sonmo; 26-09-2013, 00:18.

Comment

Về tác giả

Collapse

sonmo Tìm hiểu thêm về sonmo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X