Thông báo

Collapse
No announcement yet.

MÁy giẶt sanyo d 900 ht bÁo lỖi ea

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• MÁy giẶt sanyo d 900 ht bÁo lỖi ea

Máy mình nhận của khách là d900ht bị báo lỗi ea mình đã thay phao và kiểm tra đường kết nối của phao với bo và kết nối giữa bo công suất và bo 1 không thấy hỏng chỗ nào.thấy bài viết trên mấy bác bảo chết ic công suất,vậy con ic đó mua ỏ đâu vậy mấy bác,mình ỏ buôn mê thuột bác nào biết chỗ bán không chỉ mình với.con ic của mình là stk621-015b1

Nguyên văn bởi dlhuunien Xem bài viết
    Máy mình nhận của khách là d900ht bị báo lỗi ea mình đã thay phao và kiểm tra đường kết nối của phao với bo và kết nối giữa bo công suất và bo 1 không thấy hỏng chỗ nào.thấy bài viết trên mấy bác bảo chết ic công suất,vậy con ic đó mua ỏ đâu vậy mấy bác,mình ỏ buôn mê thuột bác nào biết chỗ bán không chỉ mình với.con ic của mình là stk621-015b1
    ic đấy khó kiếm lắm..bạn kiểm tra chắc chắn chưa..bạn thử thay hẳn dây nối từ phao sang bo mạch xem...dây nó bị mốc đen no cũng k nhận phao đâu..cả giắc cắm phao nữa bạn tháo ra xem có bị rỉ k..nêu kiểm tra hêt rồi thì mạch bị hỏng ic rồi

Comment

Uh cám ơn bác,mình tháo phao rồi hàn trực tiếp vào bo luôn mà vẫn không được bác ak,thay phao khác cũng không được.mình tháo cả phao cũ của máy ra sữa trong đó có 1 cuộn dây đồng,lõi than,lò xo vẫn còn tốt và 1 tụ sứ 103,mình thay luôn vậy mà nó vẫn cứ báo lỗi ea.bác nào có cao kiến gì nữa không giúp thằng em với.Nếu tình hình này là chết ic stk621 bên bo công suất rồi hả bác

Comment

stk621-015b1tphcm=500k
        đời cần học hỏi

Comment

cao nhân đâu hết rồi vào cứu e cái

Comment

cao nhân đâu hết rồi vào cứu e cái
            Đoán mò đại cái xem sao....
            Bạn kiểm tra thay tụ đường sensor, test ic phao mới xem sao, kiểm tra kết nối từ board mạch tới sensor.

Comment

sạc,bác pvc28 mà đoán mò ak vậy tiêu em rồi.Nếu ko được là ic stk chết chắc hả bác,ko biết mua về đóng vào chạy ko nữa hay mất 500k công cốc nữa

Comment

xin các bác cho e bit con diot ổn áp ở nguồn máy giăt pana là ổn ap mấy v .chạy ic nguồn mip291 .e kam ơn

Comment

sạc,bác pvc28 mà đoán mò ak vậy tiêu em rồi.Nếu ko được là ic stk chết chắc hả bác,ko biết mua về đóng vào chạy ko nữa hay mất 500k công cốc nữa

bạn thay thử con opto pc817 sem sao

Comment

Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                    xin các bác cho e bit con diot ổn áp ở nguồn máy giăt pana là ổn ap mấy v .chạy ic nguồn mip291 .e kam ơn
                    pana hay chết con này thế mình cũng đang căng mắt lên soi mà chẳng thấy số, tra data hay circuit thì chẳng chỗ nào có cả, thằng pana này ra ic mà không cho sơ đồ định độc quyền à củ chuối
                    Đời bể khổ :

Comment

có datasheet đấy nhưng toàn chữ Nhật thui bro dịch được ko tui gửi cho

Comment

Bác cứ úp lên đây xem có cao nhân nào dịch giúp coi.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi ChienHP Xem bài viết
                          có datasheet đấy nhưng toàn chữ Nhật thui bro dịch được ko tui gửi cho
                          Up lên đi bác, ngó qua cái mạch examp của nó à ok rồi
                          Đời bể khổ :

Comment

Nguyên văn bởi delete Xem bài viết
                            Up lên đi bác, ngó qua cái mạch examp của nó à ok rồi
                            chắc nó giống mip289 nhưng chịu dòng cao hơn(mình đoán vậy)
                            Attached Files
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                              chắc nó giống mip289 nhưng chịu dòng cao hơn(mình đoán vậy)
                              Nhìn mỗi cái ruột IC mà không có cái circuit example thì em cũng mù bác ạ, trình em còn non và xanh lắm kể cả nó giải thích = english hay vietnamese cũng thế thôi
                              Đời bể khổ :

Comment

Về tác giả

Collapse

dlhuunien Tìm hiểu thêm về dlhuunien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X