Thông báo

Collapse
No announcement yet.

lỗi vỉ máy giặt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• lỗi vỉ máy giặt

máy giặt samsung wa98f4 lỗi vỉ van cấp và van xả hoạt động cùng 1 núc.bác nào biết nguyên nhân giúp em với

Nguyên văn bởi xentoc Xem bài viết
    máy giặt samsung wa98f4 lỗi vỉ van cấp và van xả hoạt động cùng 1 núc.bác nào biết nguyên nhân giúp em với
    bạn kiểm tra 2 con triac điều khiển van xả và van cấp đi..khéo 2 con đấy bị chập cùng 1 lúc r ..con triắc 3 chân k gắn trên thanh nhôm tản nhiệt ấy..

Comment

con vỉ này triac van cấp em mới thay dc 1 tháng.nếu triac chết chập thi khi bât nguồn lên la van cap tự động mở
      không cần chờ lệnh chứ.đây là khi giặt hay vắt hai van cũng đều cùng hoạt động cả.thử đo vỉ chết<k cắm điện>
      thì thấy hai chân cấp k thông nhau

Comment

con vỉ này triac van cấp em mới thay dc 1 tháng.nếu triac chết chập thi khi bât nguồn lên la van cap tự động mở
        không cần chờ lệnh chứ.đây là khi giặt hay vắt hai van cũng đều cùng hoạt động cả.thử đo vỉ chết<k cắm điện>
        thì thấy hai chân cấp k thông nhau
        thế thì vi xử lí có vấn đề r bạn à..nếu lỗi từ vi xử lý thì k có cái thay đâu ic này khó tìm..khéo bỏ vỉ đấy thôi bạn ạ

Comment

Nếu mạch điều khiển bị ẩm mốc ở chân chip cũng hay bị vậy.
          Tháo mạch điều khiển ra, đánh sạch, sấy khô, phun chống nước xem...
          ĐT : 01676455880

Comment

Theo ngu ý của tôi, bạn kiểm tra xem mạch có chạy ic uln2003 kg? thay thử xem sao, khả năng vxl hư hỏng rất cao.

Comment

Bác bóc lớp keo mặt sau ra ..kt chân zắc cắm do gần nhau quá nên mô ve phóng điện...cách ly ra rồi phủ keo cẩn thận là ok.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Keo của Samsung rất đểu, có thể bạn bóc ra và vệ sinh lại chân IC đảo mạch. mạch samsung hay bị õi hóa lắm.
                Dân không chuyên rất mong được giúp đỡ

Comment

cám ơn mọi người nha.tìm ra rồi.bac pvc28 bác pvc28 bắt bệnh phát này chúng phóc.cảm ơn bác nhiều

Comment

Các bạn cho tôi hỏi. Máy giặt samsung wa98f4 bị hiện tượng không ấn nút start được là hỏng cái gì?

Comment

Về tác giả

Collapse

xentoc Tìm hiểu thêm về xentoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X