Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mip283 & Mip382

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mip283 & Mip382

Mình đang sửa bình đun nc Tiger bị hỏng nguồn= chết IC nguồn Mip283 hôm nay đi mua họ đưa nhầm cho Mip382 về nhà lấy ra thay mới biết,mà tra data ko ra.
    AE ai biết hay đã sử lí qua làm ơn cho mình biết 2 e này có thay dc cho nhau ko,cám ơn nhiều.
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Bác mà bí quá cho cái nguồn 3 dây 21 vào chỉnh lại là được như vậy ko phải đi chợ mua nữa hihi

Comment

Cái nguồn này nó chỉ ra 12v (cấp cho bơm & role)rồi hạ ổn áp xuống 5v(VSL)
      Để lại nguồn kc thì đơn giản thôi,vấn đề là nó nằm dưới không gian đáy bình(vừa hẹp lại vừa nóng) nữa lên a muốn làm zin thì ngon hơn
      Con Mip này cũng rẻ mà (15k) mất công đi lại thôi.......
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

IC của bác cùng họ với nhau chỉ khác về công suất thôi.Tất nhiên con MIP283>MIP282 rồi nếu bí quá bác vẫn có thể thay được nhưng chắc sẽ k ổn bằng thay tương đương hay lớn hơn.
        Và nếu trong trường hơp muốn bền ít phát sinh bệnh bác lừa lựa gắn cho cái biến áp 12V là được mà.Cũng có thể bác câu cái adapter 12V như của Modem....vào cũng ok
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Cám ơn Phương nhé,cái bình Tiger này hàng xịn nên không gian buồng dưới nó hẹp lắmko nhét dc,con cũ là 283,con nhầm là 382,mình ko tra dc data của nó lên cẩn hận thôi,hi vọng nó cũng như họ Vip vậy,sáng nay định đi đổi nhưng trời mưa lên thôi liều phát vậy
          Đỗ Ngọc Hiếu
          Từ Sơn, Bắc Ninh
          Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
            Cám ơn Phương nhé,cái bình Tiger này hàng xịn nên không gian buồng dưới nó hẹp lắmko nhét dc,con cũ là 283,con nhầm là 382,mình ko tra dc data của nó lên cẩn hận thôi,hi vọng nó cũng như họ Vip vậy,sáng nay định đi đổi nhưng trời mưa lên thôi liều phát vậy
            e doan tình hình là như thế này
            cắm vào một lúc là ic nóng ran mất nguồn
            hihi
            ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nguyên văn bởi viponile Xem bài viết
              e doan tình hình là như thế này
              cắm vào một lúc là ic nóng ran mất nguồn
              hihi
              uh,đúng vậy,sao nhỉ,mình đổi dc Mip 283 chuẩn rồi,đã ok.Cám ơn AE đã quan tâm theo dõi.
              Chúc AE một ngày làm việc hiệu quả,lượm lúa nhiều........
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

Bác Hiếu cho em hỏi thăm bác mua MIP 283 ở chỗ nào chợ giời ạ. Sáng nay em đi hỏi mà không có cửa hàng nào có. Bác cho em địa chỉ mua , có số điện thoại thì càng tốt.
                Cảm ơn bác !

Comment

Con này thông dụng mà,trc đây mình mua ở C.H Hiền-Hiệp,chú ý xem kĩ kẻo mấy e nhân viên lại đưa nhầm giống mình nhé....
                  Đỗ Ngọc Hiếu
                  Từ Sơn, Bắc Ninh
                  Điện thoai; 0989 800

Comment

Bác Hiếu ơi, cửa hàng Hiền-Hiệp địa chỉ như thế nào ạ, em chưa mua ở đây lần nào. Cảm ơn bác !

Comment

Cám ơn bác Hiếu, em tìm thấy cửa hàng rồi, 104 Trung liệt. Tuy nhiên do MIP 283 bác mua hết rồi, nên em đành mua MIP284. May quá chúng cùng kiểu chân nên không phải độ lại mạch. Xin cám ơn bác nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

dongochieu Tìm hiểu thêm về dongochieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X