Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tủ lạnh Panasonic NR_BJ175SNVN cần giúp đỡ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi shackygo Xem bài viết
    bạn có thể nói rõ board bị làm sao không? biết đâu mình có thể giúp gì đc bạn!
    Ka ka kg phải 2 bo hỏng đâu bác. Em nó vẫn trinh nguyên mà.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi shackygo Xem bài viết
      Tổng hợp thế này vậy:
      khi nhận máy về: sau máy có 1 em timer! tình trạng không xả tuyết đc!
      về tháo timer! chạy xả tuyết cưỡng bức=> ko xả tuyết=> SMD transistor 22 ra đi=> thay luôn 2 con 22 bằng ULN2004a
      =>em nó chạy phe phé. nhưng đến lúc xả đá ko cắt:
      =>nghi ngờ về sensor cảm biến=>câu chân r4 ra ngoài bắt zô 1 em biến trở test=> 2.5v cấp cho r4 => chế độ xả đã cắt
      thay sensor 1k3, R5 3k3 (câu này phải đi hỏi)
      =>tủ xả tuyết khá lâu làm đá cũng phải tan=> cắt nốt em trở âm ( con - 7do3 thợ trước nó bắt zô)
      => em nó lại hoạt động bình thường!
      Bạn giúp mình với ạ:

Tủ lạnh nhà mình loại thường Panasonic NR-BM229 cũng bị ko xả tuyết. Kiểm tra mạch xả tuyết hoạt động bình thường.
      Con DFC có ký hiệu T4117 mình đo được 1.5k ở nhiệt độ thường, 10k khi ngâm trong nước đá.
      Không biết có phải do con này bị hỏng không và giá trị của nó là bao nhiêu.

Cảm ơn bạn.

Comment

Nguyên văn bởi trgiap Xem bài viết

Bạn giúp mình với ạ:

Tủ lạnh nhà mình loại thường Panasonic NR-BM229 cũng bị ko xả tuyết. Kiểm tra mạch xả tuyết hoạt động bình thường.
        Con DFC có ký hiệu T4117 mình đo được 1.5k ở nhiệt độ thường, 10k khi ngâm trong nước đá.
        Không biết có phải do con này bị hỏng không và giá trị của nó là bao nhiêu.

Cảm ơn bạn.
        dòng panasonic chạy mạch thì trên mạch luôn luôn có 2 chân J1 và J2. lấy tô vít chạm 2 chân đó lại block sẽ cắt và mạch xả đá hoạt động. bạn kiểm tra xem mạch xả đá có hoạt động không nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

shackygo Tìm hiểu thêm về shackygo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X