Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng Hợp lò vi sóng , Lò Nướng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đó là tấm chắn sóng bảo vệ cho đèn đấy ,nếu mất nó thì vài ngày sau đèn sẽ bị bẩn đầu và bị đánh lửa trong lò

Comment

• em kiểm tra rồi ạ . ý bác nguồn cấp cho biến áp là nguồn vào 220v ạ.con này k dùng mạch công xuất mà dùng nguồn trực tiếp ạ

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
        Lò sanyo hay dùng phím than nên rất hay bị hỏng, bác độ lại phím khác là chạy ngon ngay mà.
        Độ lại bằng cách nào Bác Bình ơi,giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi binhbazan Xem bài viết
          Loại này dùng phím than rồi bác, lâu ngày bị mòn, bác độ lại phím khác là ok ngay.
          Độ lại bằng cách nào vậy bác,đồ nghề như thế nao?
          Thanks Bác,
          Trí

Comment

• Nguyên văn bởi leminhtri197 Xem bài viết
            Độ lại bằng cách nào vậy bác,đồ nghề như thế nao?
            Thanks Bác,
            Trí
            Có đồ nghề sửa chữa rồi thì chỉ cần mua thêm ít phím 2 chân nữa là ok
            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
            Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Bác theo các bước sau nhé.
              Tháo tấm phím mềm ĐK ra vẽ lại sơ đồ cho chắc ăn. Bóc mặt dán hiển thị nút ấn phía trước, lấy dấu tâm nút ấn trêm miếng xương nhựa. Mua phím bấm loại nhỏ và mũi khoan tương ứng với phím, keo nến nhựa.

Khoan đặt phím căn chỉnh tốt để khi dán tấm hiển thị ngoài sao cho thao tác bấm dc dễ dàn. Dùng keo nến nhựa với đầu mỏ hàn nhỏ keo dán cố định phím.

Dùng dây điện loại nhỏ, câu dây dẫn theo sơ đồ mạch cũ ,,,

Làm từ từ , ngâm cứu ,tư duy kỹ, phải hình dung dc vấn đề cần giải quyết ntn, xác định hướng đi chắc chắn trước khi triển khai công việc nhé.
              Chúc thành công.

DĐ : 0984 334 368

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                Bác theo các bước sau nhé.
                Tháo tấm phím mềm ĐK ra vẽ lại sơ đồ cho chắc ăn. Bóc mặt dán hiển thị nút ấn phía trước, lấy dấu tâm nút ấn trêm miếng xương nhựa. Mua phím bấm loại nhỏ và mũi khoan tương ứng với phím, keo nến nhựa.

Khoan đặt phím căn chỉnh tốt để khi dán tấm hiển thị ngoài sao cho thao tác bấm dc dễ dàn. Dùng keo nến nhựa với đầu mỏ hàn nhỏ keo dán cố định phím.

Dùng dây điện loại nhỏ, câu dây dẫn theo sơ đồ mạch cũ ,,,

Làm từ từ , ngâm cứu ,tư duy kỹ, phải hình dung dc vấn đề cần giải quyết ntn, xác định hướng đi chắc chắn trước khi triển khai công việc nhé.
                Chúc thành công.
                Cám ơn Bác,có khó khăn gì thì llac Bác tiếp,
                Thanks.Trí

Comment

• Bác nào giúp em với, em có cái lò vi sóng SHARP điều khiển bằng điện tử, nó đang bị hiện tượng là cắm nguồn vào thì kêu bíp bíp, led hiển thị nhấp nháy chu kỳ 1 giây và led đầu hiển thị số 1, 3 led sau hiển thị số 8, lúc thì điều khiển được rơ le nhưng lúc thì không. Bác nào chỉ giúp em với

Comment

• Các bác ơi, em mua cái Motor quay đĩa ( ở tiệm hàng cũ ) về lại bị hỏng rùi, em xin hỏi có bác nào ở Gò Vấp - Q12 - hay Bình Thạnh có linh kiện thay thế Lò vi sóng ( Motor, tụ, quạt tản nhiệt cho Magnetron...) cho em xin địa chỉ em mua cái Motor về em thay.
                    Đây là hình cái Motor cũ nhà em, em tháo ra và đo thì cuộn dây bị đứt rùi.
                    Click image for larger version

Name:	1215202844.jpg
Views:	1
Size:	75.3 KB
ID:	1390440
                    Em xin cảm ơn.

Comment

• Nhận tiện em cũng post thêm một số hình ảnh về các linh kiện trong Lò vi sóng nhà em cho các bác mới tìm hiểu như em để nhìn trực quan hơn.
                      Đây là Magnetron:

Name:	1215203845.jpg
Size:	67.7 KB
ID:	1390441
                      Đây là phần cơ:

Name:	1215203807.jpg
Size:	142.4 KB
ID:	1390442
                      Đây là phần tụ cao áp và biến áp:

Name:	1215203518.jpg
Size:	93.8 KB
ID:	1390443
                      Đây là phần quạt tản nhiệt:

Name:	1215203919.jpg
Size:	48.6 KB
ID:	1390444

Comment

• Máy cơ ...Bạn mua cái moto túp năng quạt về mài vát trục độ lại là ngon , bền , rẻ.

Comment

• Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                          Máy cơ ...Bạn mua cái moto túp năng quạt về mài vát trục độ lại là ngon , bền , rẻ.
                          Bác ơi, cái Motor đó như thế nào vậy ạ? Bác có hình cái Motor đó ko bác post lên giúp em với, ( em ko rõ cái Mottor đó tốc độ quay , rồi kích thước có gắn vào cái Lò nhà em đc ko?

Comment

• Nguyên văn bởi MrLeo1988 Xem bài viết
                            Bác ơi, cái Motor đó như thế nào vậy ạ? Bác có hình cái Motor đó ko bác post lên giúp em với, ( em ko rõ cái Mottor đó tốc độ quay , rồi kích thước có gắn vào cái Lò nhà em đc ko?
                            Cái motor túp năng quạt hình dáng và tốc độ quay không khác gì, chỉ khác cái trục thôi.
                            Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                            Mobile: 0914.796.896.

Comment

• Theo kinh nghiệm các bác đã hướng dẫn , em kiểm tra con sanyo :khi chạy chế độ micro1 -> micro 4 không nóng, còn chế độ gril và dual thì vẫn được
                              em kiểm tra thì cầu chì cao áp đứt
                              -điốt 1 chiều lên và 1 chiều không lên -> ok
                              - đèn CT thông vỏ -> chết
                              -tụ nạp xả tốt
                              còn biến áp thì em chưa rành lắm nên chưa kt .em mua CT thay thế vào luôn thì có chết CT tiếp không ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi akita8705 Xem bài viết
                                Theo kinh nghiệm các bác đã hướng dẫn , em kiểm tra con sanyo :khi chạy chế độ micro1 -> micro 4 không nóng, còn chế độ gril và dual thì vẫn được
                                em kiểm tra thì cầu chì cao áp đứt
                                -điốt 1 chiều lên và 1 chiều không lên -> ok
                                - đèn CT thông vỏ -> chết
                                -tụ nạp xả tốt
                                còn biến áp thì em chưa rành lắm nên chưa kt .em mua CT thay thế vào luôn thì có chết CT tiếp không ạ?
                                diot cao áp đo lên là hỏng rồi bạn ạ.

Name:	unnamed (31).jpg
Size:	23.9 KB
ID:	1390475

Comment

Về tác giả

Collapse

khukho Tìm hiểu thêm về khukho

Bài viết mới nhất