Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Đồng hồ lịch vạn niên ko chỉnh đc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vtd2007 Xem bài viết
    Nhà em cũng có con đồng hồ vạn niên của Hàn Quốc cũng có hiện tượng sau, xin các Bác tư vấn giúp em với ạ.

1. Không thể chỉnh được ngày, giờ, tháng, năm. (chỉ có nút Reset nhạc chuông là hoạt động).
    2. Khi mất điện ngoài, thì mất toàn bộ điện cấp cho mạch (mặc dù mới thay pin CMOS).

HÌnh của em nó đây ạ.
    [ATTACH=CONFIG]55453[/ATTACH]

Em mò mãi mà không biết nó bị làm sao, các Bác giúp em với. Thanks
    bạn đã sưa được lịch chưa tôi có cái lịch cũng như bạn cũng bị bệnh như thế nếu bạn có cách khắc phục thì chỉ mình với

Comment

Các bạn thân mến! mình cũng gặp trường hợp như các bạn tuy nhiên có 2 cách khắc phục mà mình đã thành công :
      1. Kiểm tra các nút bầm và giắc nối xem có tiếp xúc tốt không.
      2. Tháo từ từ các linh kiện không thực sự cần thiết bỏ đi : VD : led chuông; 02 led nháy giây; transitor khuếch đại chuông.
      Mình đã sửa 2 cái thành công rồi. Mỗi lần tháo bỏ 1 loại linh kiện thì mình lại chỉnh thử.
      Chúc các bạn thành công!

Comment

Tui cũng đang dùng đồng hồ lịch TQ, sử dụng con JW23A001C. Không biết tại sao bảng led cũng bị chớp liên tục, sau đó tắt hẳn. Nhấn nút reset thì bảng led sáng lên chừng 2 giây, sau đó lại tắt, chỉ còn một vài led sáng, không hiểu lý do gì. Mong các bạn hướng dẫn xử lý!
        Đây là hình board mạch:

Comment

Tui cũng mới nhận của khách một quả vạn niên chạy chíp JW23A03C bị hư chíp. Tui hỏi mua linh kiện nhưng ng ta chỉ bán nguyên board chứ không bán mỗi chíp. Cả board cả chíp hía 250K. Không biết có bác nào biết chỗ bán chíp kg nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi rockme.ws Xem bài viết
            Nó sử dụng 1 con JW23A03C của tq
            Ko hiểu sao nó không chỉnh đc j cả
            Nó gồm 4 nút bấm
            (Sing) -- (Reset) -- (Set) -- (+) -- (-)

Nhấn Nút Reset thì Led tắt hết
            Nhấn các nút còn lại thì ko thấy j khác

Ai být do sao ko vậy
            Thank mọi người nhìu
            Hiện tôi cũng đang sửa cái đồng hồ đúng bệnh như thế này. Tôi đã thay hết nút bấm và kể cả kích trực tiếp vào các chân 27, 28, 29 của IC nhưng vô hiệu. Khi bấm nút Reset ( chân 4) thì tắt hết các Led, trong khi đồng hồ bình thường mỗi khi Reset là nó sáng tất cả các nét của Led một vài giây rồi chạy lại.
            Ai đã làm rồi xin chỉ bảo giúp. Cám ơn các bạn.

Comment

Chào các bác, tình hình em cũng bị : k chỉnh được nút + - set, trừ nút reset là ok.
              Theo sơ đồ các bác nối chân 30 với 29 là set, với 28+27 là + và -, 4 với 30 là reset.
              Em đã thử và thành công, hy vọng giúp được ai cần.
              trích nguồn từ : http://www.echipkool.com/2012/02/tim...-van-nien.html

Comment

Về tác giả

Collapse

rockme.ws Tìm hiểu thêm về rockme.ws

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X