Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Đồng hồ lịch vạn niên ko chỉnh đc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi anhhieuspkt Xem bài viết
    hehe, minh cung co 1 cai dong ho bi nhu vay
    sau may ngay mo mam moi tim ra, khong biet co giong binh cai dong ho cua ban ko
    ban thu kiem tra con led hien thi tat-mo chuong xem sao
    cua minh thi no van sang binh thuong, nhung khi kiem tra dien tro cua no thi thay khong on dinh, cu bi dao dong, lam cho ic khong nhan duoc xung kich tu nut bam
    thao con led do ra roi cam dien thu lai xem nhe ban
    neu ok thi thay mot con led khac, co dien tro cao cao mot ti

nha minh co 1 dong ho lich van nien bi mat chi 1 net, minh da kiem tra led ok, ban nao biet thi chi giup minh voi.

Comment

trong 1 hạt quắc số có 7 led -VD: hạt thứ chẳng hạn thì sẽ có 7 led ứng với 7 nét-bạn dùng đồng hồ vạn năng để thang x1 om, que đen vào chân giữa,que đỏ lần lượt các chân kia (2 chân giữa chung mát)phải 7 lần led sáng cho 7 nét,là hạt đó ko hỏng mà có thể do hở chân,hoặc đứt mạch của nét đó,lần mạch theo nét đó xem.
      Còn ĐH ko chỉnh được,nếu kT CT nút set còn tốt ,thì trong các hạt quắc sẽ có hạt bị rò led -chúc vui

Comment

trong 1 hạt quắc số có 7 led -VD: hạt thứ chẳng hạn thì sẽ có 7 led ứng với 7 nét-bạn dùng đồng hồ vạn năng để thang x1 om, que đen vào chân giữa,que đỏ lần lượt các chân kia (2 chân giữa chung mát)phải 7 lần led sáng cho 7 nét,là hạt đó ko hỏng mà có thể do hở chân,hoặc đứt mạch của nét đó,lần mạch theo nét đó xem.
        Còn ĐH ko chỉnh được,nếu kT CT nút set còn tốt ,thì trong các hạt quắc sẽ có hạt bị rò led -chúc vui

Comment

cai đồng hồ của mình nó cứ chớp toàn bộ led không biết tai sao ,bạn nào biết giúp dùm

Comment

Nhà em cũng có con đồng hồ vạn niên của Hàn Quốc cũng có hiện tượng sau, xin các Bác tư vấn giúp em với ạ.

1. Không thể chỉnh được ngày, giờ, tháng, năm. (chỉ có nút Reset nhạc chuông là hoạt động).
            2. Khi mất điện ngoài, thì mất toàn bộ điện cấp cho mạch (mặc dù mới thay pin CMOS).

HÌnh của em nó đây ạ.
            Click image for larger version

Name:	Dong ho van nien.jpg
Views:	1
Size:	79.0 KB
ID:	1370174

Em mò mãi mà không biết nó bị làm sao, các Bác giúp em với. Thanks

Comment

nho giup do ve chỉnh lịch vạn nien

Nguyên văn bởi rockme.ws Xem bài viết
              Nó sử dụng 1 con JW23A03C của tq
              Ko hiểu sao nó không chỉnh đc j cả
              Nó gồm 4 nút bấm
              (Sing) -- (Reset) -- (Set) -- (+) -- (-)

Nhấn Nút Reset thì Led tắt hết
              Nhấn các nút còn lại thì ko thấy j khác

Ai být do sao ko vậy
              Thank mọi người nhìu
              ban a! ban da chỉnh được lịch vạn niên chưa bạn.nếu ban chỉnh duọc mách jum cho mình voi nhá.đông hồ lịch vạn niên nhà mình cũng bị hiện tượng như của bạn. mail của mình la thuantv85@gmail.com

Comment

Tôi gà mờ lắm ,đừng cười tôi nhé vì tôi không phải công dân điện tử đâu! Xin phép hỏi bạn: trong đồng hồ lịch vạn niên thì thạch anh nằm ở đâu?có phải cái màu trắng(vỏ nhôm) hình trụ to gần bằng đầu đũa nằm cạnh IC không vậy bạn?Bạn chỉ giùm nhé ...và "ngắn mạch" nghĩa là sao ?bạn giúp mình với

Comment

Xin bạn chỉ giùm!

Nguyên văn bởi chenyuxi08 Xem bài viết
                  nếu mà nó chạy nhanh thi rất đơn giản, chỉ cần làm 1 thao tác duy nhất là ngắn mạch 2 chân thạch anh, thế là xong, ngồi rung đùi mà chờ cho nó đúng thì thôi ko ngắn mạch TA thế là xong.
                  Tôi gà mờ lắm ,đừng cười tôi nhé vì tôi không phải công dân điện tử đâu! Xin phép hỏi bạn: trong đồng hồ lịch vạn niên thì thạch anh nằm ở đâu?có phải cái màu trắng(vỏ nhôm) hình trụ to gần bằng đầu đũa nằm cạnh IC không vậy bạn?Bạn chỉ giùm nhé ...và "ngắn mạch" nghĩa là sao ? bạn giúp mình với .Đông hồ của tôi cũng bị hỏng như của các bạn,đã đem đi chữa nhiều thợ mà vẫn không chỉnh được.Tôi mong các bạn am tường về điện tử mách nước cho tôi với nhé.Nếu bạn nào nhiệt tình giúp đỡ xin gửi Email cho tôi-Xuanvu3@gmail.com.Xin cảm ơn!

Comment

Chính xác là con bằng nhôm giống tụ điện đó.
                    Ngắn mạch là chập 2 chân con TA đó lại

Comment

Nguyên văn bởi thmac Xem bài viết
                      Chính xác là con bằng nhôm giống tụ điện đó.
                      Ngắn mạch là chập 2 chân con TA đó lại
                      Tôi cảm ơn bạn đã chỉ cho tôi biết con Thạch anh! Nếu bạn có điều kiện cho tôi xin Email của bạn để tiện liên lạc nhờ bạn giúp đỡ thêm (Nếu bạn đồng ý).Thân chào bạn

Comment

Nguyên văn bởi chuot48 Xem bài viết
                        Tôi cảm ơn bạn đã chỉ cho tôi biết con Thạch anh! Nếu bạn có điều kiện cho tôi xin Email của bạn để tiện liên lạc nhờ bạn giúp đỡ thêm (Nếu bạn đồng ý).Thân chào bạn
                        vì đây là tài khoản chung có nhiều bạn sử dụng, cho nên bạn có vấn đề gì thì cứ post lên diễn đàn, mọi người sẽ giúp

Comment

Nó sử dụng 1 con JW23A03C của tq
                          Ko hiểu sao nó không chỉnh đc j cả
                          Nó gồm 4 nút bấm
                          (Sing) -- (Reset) -- (Set) -- (+) -- (-)

Nhấn Nút Reset thì Led tắt hết
                          Nhấn các nút còn lại thì ko thấy j khác

Ai být do sao ko vậy
                          Thank mọi người nhìu
                          ai làm được chỉ giúp mình qua hanhphucaocdl@gmail.com

Comment

Máy mình thi ko cần thạch anh cũng chạy .....nhưng phải câu 1 cọng chân thạch anh gần bóng đèn compac ...thì chay ok .....ko thì nó ko nhảy hoàn toàn ....là bệnh gì nhỉ

Comment

Có ai biết muốn mua con ic đó thì mua ở đâu không, chỉ giùm !

Comment

Nguyên văn bởi thuantv85 Xem bài viết
                                ban a! ban da chỉnh được lịch vạn niên chưa bạn.nếu ban chỉnh duọc mách jum cho mình voi nhá.đông hồ lịch vạn niên nhà mình cũng bị hiện tượng như của bạn. mail của mình la thuantv85@gmail.com
                                bạn kiểm tra tất cả các phím bấm nếu tốt thì thay thử thạch anh xem sao

Comment

Về tác giả

Collapse

rockme.ws Tìm hiểu thêm về rockme.ws

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X