Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Help] Vì sao Accquy lại làm kim loại nóng chảy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Help] Vì sao Accquy lại làm kim loại nóng chảy

Có bạn nào giải thích hộ mình là vì sai accquy lại có thể làm cho kim loại nóng chảy ko.
    Mình sử dụng accquy 105AH. AH ở đây viết tắt của từ nào nhỉ?
    Mong mọi người chỉ dẫn! THanks!

Acquy làm cho kim loại nóng chảy là sao??Chắc chập mạch xem cho vui hả. Hãy xét tới bản chất nóng chảy của KL, KL nóng chảy là do các liên kết phân tử bị yếu đi, động năng rất lớn và dòng điện có khả năng làm đc việc tăng động năng này. Công sinh ra tạm tính như này: A=P.t=(I^2)*R.t(Jun). Vốn kiến thức Vật lý it ỏi xin chia sẻ. Mà AH chính là Ampe giờ.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

AH viết tắt của ampe giờ(ampe hour)
      Còn lại làm nóng chảy kim loại ý bạn là sao.....?có phải chập 2 đầu vào nó nóng chảy ra k.nếu vậy đó là tác dụng của dòng điện
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

bác cứ lấy cái tô vít dài dài dí 2 điện cực với nhau sẽ thấy 2 đầu điện cực nóng chảy ra ngay ấy mà =))
        cơ mà làm nhiều là ắc quy toi đấy nhá =))
        acmabenng@yahoo.com
        -

Comment

Lấy cái bùi nhùi rửa chén (nhôm) kéo dãn ra , 1 đầu dùng tay vịn vào cực +, 1 đầu chạm nhẹ vào cực âm, sẽ thấy hiện tượng .. nóng và cháy. Do dòng chạy qua sợi nhôm lớn làm nó nóng đỏ , tác dụng với Oxy tạo phản ứng cháy rất đẹp. Mà nó dễ cháy là do giữa các sợi búi nhùi nhôm có không khí, trong không khí có Oxy.
          Cái này dùng khi nào trở về thời tiền sử thì dùng để tạo ra lửa mà không phải ghè đá hoặc cưa mây lấy lửa.
          Chúc vui
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
            Lấy cái bùi nhùi rửa chén (nhôm) kéo dãn ra , 1 đầu dùng tay vịn vào cực +, 1 đầu chạm nhẹ vào cực âm, sẽ thấy hiện tượng .. nóng và cháy. Do dòng chạy qua sợi nhôm lớn làm nó nóng đỏ , tác dụng với Oxy tạo phản ứng cháy rất đẹp. Mà nó dễ cháy là do giữa các sợi búi nhùi nhôm có không khí, trong không khí có Oxy.
            Cái này dùng khi nào trở về thời tiền sử thì dùng để tạo ra lửa mà không phải ghè đá hoặc cưa mây lấy lửa.
            Chúc vui
            Khi nào về thời tiền sử bạn nhớ mang theo 1 acquy và 1 cục sạc nhé.
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

mấy bác này toàn xúi dại, bình 105Ah mà chập bằng "tắc-nơ-vít" hoặc cái bùi nhùi gì đó thí có mà phỏng tay cả tuần mới lành, ko thì nó nổ 1 phát 1 tiếng sau mới hoàn hồn,
              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
              092 2838 712 --->>

Comment

tô vít dí hok phỏng đâu bạn à, mình thử rùi mà =)) cơ mà sau phát đó cái tô vít đc săm 1 miếng khá to lên thân
                acmabenng@yahoo.com
                -

Comment

Nhưng mà lúc nối acquy nối tiếp nhau thì cực "+" của acquy này nối vào cực "-" của acquy kia thì ko bị làm sao nhỉ??

Comment

Nguyên văn bởi luuanhtu Xem bài viết
                    Nhưng mà lúc nối acquy nối tiếp nhau thì cực "+" của acquy này nối vào cực "-" của acquy kia thì ko bị làm sao nhỉ??
                    có vẻ bạn này đang ôn đại học nên rỗi quá hỏi linh tinh à ==" nối cực + của acquy này với cực - acquy kia thì đã có dòng điện chạy trogn mạch đâu mà có hiện tượng j` xảy ra, bạn thử nối như thế rồi chập 2 đầu còn lại với nhau xong T_T 2 acquy 100AH @@ xem pháo hoa thỏa mái )

Comment

Ôi tiếc cho cái ắc quy mấy triệu bạc @@

Comment

Về tác giả

Collapse

luuanhtu Tìm hiểu thêm về luuanhtu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X