Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach nồi com điện toshiba cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mach nồi com điện toshiba cần giúp

em có cái nồi cơm nhật tôshiba nó bị mất nguồn mạch khó nhìn quá cấp cho vsl khi cắm điện đo ở cầu nắn vẫn có nồi này chạy điện 110 vì suát xứ từ nhật mà các bác nào đã tưng rờ qua loại này chỉ em với xin cám ơn
    Attached Files

Kiểm tra áp trên tụ C1 xem đã có 150V chưa, nếu có thì đo áp trên tụ C2, không có áp thì thay IC nguồn họ MIPxxx (MIP 289). Nếu C2 có áp (5V hoặc 12V) mà nồi không hoạt động hay hiển thị gì là vứt !
    Attached Files
    Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
    Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

các bác ơi giúp em với cái nồi này chyaj được tý nó cứ kêu và màn hình báo c14

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
        các bác ơi giúp em với cái nồi này chyaj được tý nó cứ kêu và màn hình báo c14
        Bác rút thử cái cảm biến nhiệt trên nắp nồi ra xem thế nào? nếu hết kêu đích thị là nó, trước đây tôi cũng gặp cái nồi fuji của nhật chạy điện 110, kiểm tra trên mạch không phát hiện hư hỏng gì, nhưng khi nhấn nguồn nó không đóng được điện cho mâm nấu, mà cứ kêu tit tit báo lỗi, khi đó nhấn các phím không tác dụng gì..., lấy đại cái cảm biến của nồi tiger mang sang nó chạy ngay, bạn thử xem sao....

Comment

e rút hết mấy dây trên nắp nòi ra bác ơi nó vẫn kêu tút tút c14 bác ah có lúc nó chạy được tý lại tịt nồi này nó nấu 10s nó chạy 5s kiểm tra phần nào e kiểm tra hết ròiko chết lk nào hết trên nắp vung nồi này nó co một con moto 24v hút hơi nuóc chống trào có một rơ le ở nắp vung có một điên trở nhiệt hết

Dich vu seo - chup phong su cuoi -ky yeu tron goi - chup anh san pham - chup san pham - dien dan seo - thu thuat seo

Comment

e rút hết mấy dây trên nắp nòi ra bác ơi nó vẫn kêu tút tút c14 bác ah có lúc nó chạy được tý lại tịt nồi này nó nấu 10s nó chạy 5s kiểm tra phần nào e kiểm tra hết ròiko chết lk nào hết trên nắp vung nồi này nó co một con moto 24v hút hơi nuóc chống trào có một rơ le ở nắp vung có một điên trở nhiệt hết
            bạn thử xem (trên boad có đèn hiển thị ý) chỗ gần ic dán có con thạch anh 4.00m, con dao động này màu xanh giống hình hạt đậu ý, bác thử thay con này xem có được không..., mấy loại nồi này khó chịu lắm, kiểm tra linh kiện chẳng phát hiện được gì, đôi khi nó sai dao động là báo lỗi...

Comment

ok để em thử xem thế nào cái vụ ti vi của bác chạy lại nhớ hai là tháo phím bấm ra nhé e bị mấy con đầu kĩ thuật số nó chạy được một tý tự tât nguồn chuyển kênh e chạy lại nhớ vẫn thế e thay một loạt phim thay xong hết liền

Dich vu seo - co nhan tao - co nhan tao san bong - co nhan tao san vuon - thi cong san co - dien dan seo - thu thuat seo

Comment

ok để em thử xem thế nào cái vụ ti vi của bác chạy lại nhớ hai là tháo phím bấm ra nhé e bị mấy con đầu kĩ thuật số nó chạy được một tý tự tât nguồn chuyển kênh e chạy lại nhớ vẫn thế e thay một loạt phim thay xong hết liền
                Khi cho chạy thử bạn chú ý phải gắn hết cảm biến vào nhé không là nó cũng báo lỗi ...

Comment

bác ah nó bị thach anh thật sáng ra e hàn lại chân thạch anh nó lại chạy liền chưa mua được t a mai mới đi đc e thay hai con tụ gần t.a nó cũng ko bị báo c14 nữa rồi

Comment

bác ah nó bị thach anh thật sáng ra e hàn lại chân thạch anh nó lại chạy liền chưa mua được t a mai mới đi đc e thay hai con tụ gần t.a nó cũng ko bị báo c14 nữa rồi
                    Chúc mừng bạn nha.... chắc đúng bệnh rồi... 3 cái nồi cơm nhật này nhiều khi hỏng cũng khó chịu lắm, kiểm tra linh kiện chẳng phát hiện gì... mà nó toàn bị những cái không tưởng...ha ha...

Comment

Bác ơi cho em hỏi.em. có cái nồi cơm Toshiba Rc-18NM Nấu cơm không chin.em muốn hỏi các bác lỗi đó là do cảm biến hay do mạch.mong các bác chỉ giáo em với.em cảm on!

Comment

Nguyên văn bởi dovantuan8x Xem bài viết
                        Bác ơi cho em hỏi.em. có cái nồi cơm Toshiba Rc-18NM Nấu cơm không chin.em muốn hỏi các bác lỗi đó là do cảm biến hay do mạch.mong các bác chỉ giáo em với.em cảm on!
                        mấy e này mình củng gặp nhưng thấy khó sủa quá
                        1 số thay điện trở cảm biến trên mâm thì ok,1 số do bị dính cơm dưới đáy nồi và mâm làm cho dẩn nhiệt kém nên k chín
                        còn các trường hợp khác thì coi như minh pó tay,

Comment

Nguyên văn bởi dovantuan8x Xem bài viết
                          thường thì do cảm biến bác ạ
                          bác thay cảm biến mới xem
                          có gì gọi cho em
                          Mạnh Hùng - ĐT: 0983313518
                          Sửa lỗi, Chuyển nguồn đồ Nội địa Nhật 100V sang chạy 220V

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X