Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bac giúp em con bếp từ này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bac giúp em con bếp từ này với

Đầu tiên là nó bi nổ cầu chì tụ 5mj và 0,27mj bi lồi và chết 2 condiot từ nguồn ac di vào, đã kiểm tra sò ko chết. em thay 2 con diot cắm vào nó vẫn nỏ ko chết sò . các bác cho em xin ý kiếm với

đầu tiên tháo rời sò ra.cắm điện vào nếu mà vẫn bị nổ thì tại nguồn để nuôi VXL rồi.nếu rút sò mà không nổ thì chết sò rồi.hehe

Comment

Bác kiểm tra phần nguồn vào đi, bị chập rồi.
      Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
      Mobile: 0914.796.896.

Comment

Nguyên văn bởi chdthdt Xem bài viết
        Đầu tiên là nó bi nổ cầu chì tụ 5mj và 0,27mj bi lồi và chết 2 condiot từ nguồn ac di vào, đã kiểm tra sò ko chết. em thay 2 con diot cắm vào nó vẫn nỏ ko chết sò . các bác cho em xin ý kiếm với
        diode cầu có chạm ko bạn?

Comment

diod chết mà sò không chết lạ nhỉ, PAN thuộc phần sơ cấp.......bạn kiểm tra kỹ lại coi....

Comment

cảm on các bác để em kt lại

Comment

cau nắn thì ko chết rồi. em thay 2 con diot nắn dể cấp cho phần xl đó cắm lai nổ, em đã kiểm tra ki lắm rồi ma vẫn bị

Comment

cái lày của bạn chết nguồn VKL rồi.nguồn dùng IC hay dùng con 13005.

Comment

cau nắn thì ko chết rồi. em thay 2 con diot nắn dể cấp cho phần xl đó cắm lai nổ, em đã kiểm tra ki lắm rồi ma vẫn bị
                  Bạn kiểm tra phần cấp trước 2 con driver 8050 & 8550 xem có bị chập không, 2 diod nắn sau biến áp xung mà nổ thì khả năng bax bị chập vòng rồi...

Comment

Chắc chết ic nguồn FSD200 rồi bạn ơi.
                    Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
                    Mobile: 0914.796.896.

Comment

chắc phải trả khack con nay thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

chdthdt Tìm hiểu thêm về chdthdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X