Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bếp từ media cần giúp đỡ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bếp từ media cần giúp đỡ.

chả là em có con bếp từ MEDIA không hiểu sao tự nhiên nó không thèm nóng.
    khi đặt nồi ,bật bếp thấy có tiếng tạch tạch , khi nhấc nồi nên cách mặt bếp một chút thì nó mới nóng.
    em đã thay thử mấy con tụ rồi mà vẫn không được .
    xin các bác giúp em chút,em xin cảm ơn.

theo em thì tiếng tạch tạch là do nó phát xung kiểm tra xem có nồi đặt trên đó hay không . nhưng em không biết nó dựa vào tín hiệu phản hồi nào để phân biệt có nồi hay không. nếu là dòng thì nhiều bếp lại không có cảm biến dòng , vậy mới khó hiểu.
    mà cái bếp của em thì cứ nâng cái nồi nên cao một chút thì lại đun được .
    có bác nào giải thích giúp em một chút với, em đau đầu với con bếp này cả tuần nay rồi.

Comment

sao không có ai giúp em vậy ?

Comment

Nguyên văn bởi tdcp Xem bài viết
        chả là em có con bếp từ MEDIA không hiểu sao tự nhiên nó không thèm nóng.
        khi đặt nồi ,bật bếp thấy có tiếng tạch tạch , khi nhấc nồi nên cách mặt bếp một chút thì nó mới nóng.
        em đã thay thử mấy con tụ rồi mà vẫn không được .
        xin các bác giúp em chút,em xin cảm ơn.
        Bạn thử kê cao mâm từ lên sát mặt bếp xem sao....

Comment

cảm ơn bạn đã góp ý ,nhưng vấn đề của mình ở đây là khi khoảng cách giửa mâm từ và nồi xa hơn bình thường ,thì bếp mới làm việc. vậy nên không thể kê sát mâm từ vào mật bếp được ,mà lại phải hạ thấp mâm từ xuống . nhưng vì hạn chế của vỏ bếp nên khoảng cách đó vẫn không đạt .

Comment

có ai giúp em chút không , em bí quá !

Comment

sao mà em thấy nản quá thế này .
              không biết có phải các cao thủ đi NGỦ hết rồi hay sao ấy ?

Comment

cảm ơn bạn đã góp ý ,nhưng vấn đề của mình ở đây là khi khoảng cách giửa mâm từ và nồi xa hơn bình thường ,thì bếp mới làm việc. vậy nên không thể kê sát mâm từ vào mật bếp được ,mà lại phải hạ thấp mâm từ xuống . nhưng vì hạn chế của vỏ bếp nên khoảng cách đó vẫn không đạt .
                Theo tôi hiện tượng này có thể từ trường của bếp không tập trung vào điểm, nghĩa là hoặc để nồi cao nên 1 chút hay lệch 1 chút nó mới tạo dòng fucau đựơc, thường trường hợp này tôi hay nâng mâm từ (cuộn dây) lên và thay cái tụ 5mf là được

Comment

cảm ơn bạn ,tụ thì mình cũng thay rồi ,mình sẽ thử nâng cái mâm đó nên xem sao.

Comment

Nguyên văn bởi pvc28 Xem bài viết
                    Theo tôi hiện tượng này có thể từ trường của bếp không tập trung vào điểm, nghĩa là hoặc để nồi cao nên 1 chút hay lệch 1 chút nó mới tạo dòng fucau đựơc, thường trường hợp này tôi hay nâng mâm từ (cuộn dây) lên và thay cái tụ 5mf là được
                    chán quá bác ơi , sao mà mà nó vẫn không được mới đau chứ. bác còn chiêu nào nữa không . em cũng sửa khá nhiều bếp từ rồi ,mà sao gặp con này hóc quá .
                    cày mãi không được cũng thấy nản rồi ,nhưng không làm được thì nghe ấm ức lắm .
                    bác nào rành vụ này thì giúp em chút nhé.

Comment

chán quá bác ơi , sao mà mà nó vẫn không được mới đau chứ. bác còn chiêu nào nữa không . em cũng sửa khá nhiều bếp từ rồi ,mà sao gặp con này hóc quá .
                      cày mãi không được cũng thấy nản rồi ,nhưng không làm được thì nghe ấm ức lắm .
                      bác nào rành vụ này thì giúp em chút nhé.
                      Thế bác nấu 1 lúc sau nó có báo lỗi tít tít không?? thử thay con cảm biến nhiệt trên mâm từ xem sao... chúc may mắn

Comment

nó vẫn nhận nồi , nhưng phải một lúc nó mới nóng.có lúc phải đến 15 phút,nó mới chịu nóng.

Comment

nó vẫn nhận nồi , nhưng phải một lúc nó mới nóng.có lúc phải đến 15 phút,nó mới chịu nóng.
                          bệnh khó chịu nhỉ, tôi cũng sửa rất nhiều bếp từ rồi mà chưa gặp cái nào như thế, bạn thử thay con cảm biến trên mâm từ xem sao..., bữa trước cũng gặp cái bếp bị đứt 1 đầu dây cảm biến, cứ đun nước 1 hồi sau là tit tit báo lỗi, kiểm tra kỹ mới phát hiện được...

Comment

bệnh khó chịu nhỉ, tôi cũng sửa rất nhiều bếp từ rồi mà chưa gặp cái nào như thế, bạn thử thay con cảm biến trên mâm từ xem sao..., bữa trước cũng gặp cái bếp bị đứt 1 đầu dây cảm biến, cứ đun nước 1 hồi sau là tit tit báo lỗi, kiểm tra kỹ mới phát hiện được...
                            nhờ pvc28 chỉ giúp- con cảm biến này ở tiệm họ không biết(mình hỏi làm sao. hoặc con gì thay thế được) cám on nhieu
                            quangio

Comment

Bạn cứ đến mấy tiệm bán linh kiện điện tử hỏi mua cảm biến bếp từ dạng diod muỗi là họ bán cho 2k /1em

Comment

Về tác giả

Collapse

tdcp Tìm hiểu thêm về tdcp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X