Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bêp từ media cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bêp từ media cần giúp

em nhận con media này nó bị bệnh như sau mới đầu nó bị đứt con r 470 gần con vr ở phần nguồn làm mất nguồn sau đó đo nguồn 5v và 18v đủ e thay vào máy chạy nhưng chỉ 2 phút sau bòm nổ tan cầu chì và chết sò bếp này các con bóng dùng linh kiện gián điện lên phím diều khiển gồm có sdt scl stb 5v và gnd xin các bác chỉ giúp bếp mới lần đầu sửa chữa e xin cám ơn

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    em nhận con media này nó bị bệnh như sau mới đầu nó bị đứt con r 470 gần con vr ở phần nguồn làm mất nguồn sau đó đo nguồn 5v và 18v đủ e thay vào máy chạy nhưng chỉ 2 phút sau bòm nổ tan cầu chì và chết sò bếp này các con bóng dùng linh kiện gián điện lên phím diều khiển gồm có sdt scl stb 5v và gnd xin các bác chỉ giúp bếp mới lần đầu sửa chữa e xin cám ơn
    bạn thay luôn diod cầu đi, khả năng con này bị chạm nhẹ rồi, thay luôn tụ 5mf 270v... ,nữa.

Comment

chết Fet thường là hỏng tụ ,con tụ đấu song song quận dây đó bạn thay luôn đi là ok nhớ kiểm tra cầu Diot nhé chết Fet thường chập cả cầu nắn này

Comment

thank các bác để e thử xem sao cho em hỏi là e có cái bếp từ natilan loại phím bấm cảm ứng nó bị bệnh lúc nhận nồi lúc ko nó cứ tạch tạch ở dưới đáy nồi ấy nếu chạy thì được 15 phút thì nghỉ giải lao một lúc mới nhận e thay tất cả các tụ kể cả tụ lọc nguồn ic bóng khóa vẫn vậy các bác cao tay chỉ giúp e với cám ơn nhiều

Comment

thank các bác để e thử xem sao cho em hỏi là e có cái bếp từ natilan loại phím bấm cảm ứng nó bị bệnh lúc nhận nồi lúc ko nó cứ tạch tạch ở dưới đáy nồi ấy nếu chạy thì được 15 phút thì nghỉ giải lao một lúc mới nhận e thay tất cả các tụ kể cả tụ lọc nguồn ic bóng khóa vẫn vậy các bác cao tay chỉ giúp e với cám ơn nhiều
          Bác kiểm tra hai con sensor ở mặt bếp và trên con sò xem có bị lỗi không..Chúc thanh công.
          Không phải tôi thất bại 9999 lần mà tôi đã 9999 lần thành công nhận biết những gì mình chưa làm được
          Mobile: 0914.796.896.

Comment

dịp trước mình cũng gặp cái bếp hiệu blacker chạy khoảng gần 15 phút là tit tit báo lỗi, kiểm tra thấy con cảm biến nhiệt trên mâm từ bị đứt gẫy 1 chân, bạn kiểm tra thay thử con này xem sao....

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X