Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
    bạn thay tụ 102/2k,681/2k[sò ngan] thử xem
    e thay rồi nhưng vẫn vậy.mong các bác giúp e thêm.thank you

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dtu Xem bài viết
      e thay rồi nhưng vẫn vậy.mong các bác giúp e thêm.thank you
      chỉnh g2 lên cao có lộ hồi ko,đường g2 mấy vol

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
        chỉnh g2 lên cao có lộ hồi ko,đường g2 mấy vol
        co giang hồi màu xanh lá

Comment

• chao anh em ai sửa dùm mình fw này với .dvd winnext -w-8891 bo ET-921D 8202RD mat DL6 led LNK ic LK1628 .fw bị lỗi khởi động . mình xin cảm ơn
          Attached Files

Comment

• Nhờ các bác giúp e vơi .pan tivi sony kv-2165mt nguồn stk6307____đang bị pan sòn ngang rít rít liên tục khiến màn hình chớp sáng cũng liên tục theo tiếng rít của sò ngang. E đã làm vê jsinh sạch sẽ mạch.kiểm tra iot bên ngang và thay các tụ xung 561k 2kv.333k.2kv và tụ ngang 105j 200v .125j 200v.thay playback. Thay hết rồi mà vân thấy không có hiệu quả gì .ae ai làm qua pan này giúp e với.DỂ SÒ RÍT 1 LÚC LÀ SÒ RẤT NÓNG.thank
            Attached Files
            ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

• Nguyên văn bởi đt-d u y Xem bài viết
              nhờ các bác giúp e vơi .pan tivi sony kv-2165mt nguồn stk6307____đang bị pan sòn ngang rít rít liên tục khiến màn hình chớp sáng cũng liên tục theo tiếng rít của sò ngang. E đã làm vê jsinh sạch sẽ mạch.kiểm tra iot bên ngang và thay các tụ xung 561k 2kv.333k.2kv và tụ ngang 105j 200v .125j 200v.thay playback. Thay hết rồi mà vân thấy không có hiệu quả gì .ae ai làm qua pan này giúp e với.dể sò rít 1 lúc là sò rất nóng.thank
              thay con thạch anh màu vàng(503f) đi cao thủ hehe Flayback làm gì hỏng mà thay
              Last edited by thanhhai1127; 20-12-2013, 14:05.

DĐ:-
              Email:

Comment

• Nguyên văn bởi ĐT-D U Y Xem bài viết
                Nhờ các bác giúp e vơi .pan tivi sony kv-2165mt nguồn stk6307____đang bị pan sòn ngang rít rít liên tục khiến màn hình chớp sáng cũng liên tục theo tiếng rít của sò ngang. E đã làm vê jsinh sạch sẽ mạch.kiểm tra iot bên ngang và thay các tụ xung 561k 2kv.333k.2kv và tụ ngang 105j 200v .125j 200v.thay playback. Thay hết rồi mà vân thấy không có hiệu quả gì .ae ai làm qua pan này giúp e với.DỂ SÒ RÍT 1 LÚC LÀ SÒ RẤT NÓNG.thank
                bạn thay thạch anh dao động bên con ic xử lý đi bạn , đo dao động Chân B của con đệm ngang coi có ko , mình cũng găp4 pa nay rồi ,thấy no rít ngang cứ ngi la phần ngang nên cày xới lên hết ko chạy ,cuối cùng thay thach anh dao dong la hết ,chu ban may man
                Tứ Hải Giai Huynh Đệ

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                  thay con thạch anh màu vàng(503f) đi cao thủ hehe flayback làm gì hỏng mà thay
                  Nguyên văn bởi satkhi Xem bài viết
                  bạn thay thạch anh dao động bên con ic xử lý đi bạn , đo dao động chân b của con đệm ngang coi có ko , mình cũng găp4 pa nay rồi ,thấy no rít ngang cứ ngi la phần ngang nên cày xới lên hết ko chạy ,cuối cùng thay thach anh dao dong la hết ,chu ban may mano:-)
                  thank 2 a nhiều nhé .dể e thử và báo lai sau nha.
                  ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

• Nguyên văn bởi xuantai86 Xem bài viết
                    chao anh em ai sửa dùm mình fw này với .dvd winnext -w-8891 bo ET-921D 8202RD mat DL6 led LNK ic LK1628 .fw bị lỗi khởi động . mình xin cảm ơn
                    thử nhé...
                    Attached Files
                    Điện máy: TÀI
                    ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                    DT:0905883043

Comment

• ae cho mình hỏi ngoài luồng chút xíu.ai có file đầu thu VSAT hd02 của tàu,chạy bo ZL-GX3113+AV2011-V1.5,ic kênh GX1131,Ram66 thì cho mình xin với.chân thành cảm ơn
                      Điện máy: TÀI
                      ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                      DT:0905883043

Comment

• cảm ơn bạn nhé fw chạy tốt rồi

Comment

Nhờ các bác giúp e vơi .pan tivi sony kv-2165mt nguồn stk6307____đang bị pan sòn ngang rít rít liên tục khiến màn hình chớp sáng cũng liên tục theo tiếng rít của sò ngang. E đã làm vê jsinh sạch sẽ mạch.kiểm tra iot bên ngang và thay các tụ xung 561k 2kv.333k.2kv và tụ ngang 105j 200v .125j 200v.thay playback. Thay hết rồi mà vân thấy không có hiệu quả gì .ae ai làm qua pan này giúp e với.DỂ SÒ RÍT 1 LÚC LÀ SÒ RẤT NÓNG.thank
                          duy ơi tivi sony 2165 đời cổ cổ đúng không ? nó có con tụ gốm màu xanh hình như là 104 hồi tiếp từ cao áp hay gì đó về nguồn ,trước kia sửa 1 con bị hỏng con tụ đó bây giờ ko nhớ rõ,đời sony 1484 thì phải ko biết của chú có phải ko? nó rítt rít .con tụ xanh to bằng ngón tay (tụ ko phân cực tụ gốm nhé).đời tivi mà rác av rời sau đít mấy.anh nhìn vỉ ko giống lắm.đời vỉ này chắc khác rồi,khả năng cao vẫn là sai dao động
                          Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
                          Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhai1127 Xem bài viết
                            thay con thạch anh màu vàng(503f) đi cao thủ hehe flayback làm gì hỏng mà thay
                            Nguyên văn bởi satkhi Xem bài viết
                            bạn thay thạch anh dao động bên con ic xử lý đi bạn , đo dao động chân b của con đệm ngang coi có ko , mình cũng găp4 pa nay rồi ,thấy no rít ngang cứ ngi la phần ngang nên cày xới lên hết ko chạy ,cuối cùng thay thach anh dao dong la hết ,chu ban may mano:-)
                            Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
                            duy ơi tivi sony 2165 đời cổ cổ đúng không ? Nó có con tụ gốm màu xanh hình như là 104 hồi tiếp từ cao áp hay gì đó về nguồn ,trước kia sửa 1 con bị hỏng con tụ đó bây giờ ko nhớ rõ,đời sony 1484 thì phải ko biết của chú có phải ko? Nó rítt rít .con tụ xanh to bằng ngón tay (tụ ko phân cực tụ gốm nhé).đời tivi mà rác av rời sau đít mấy.anh nhìn vỉ ko giống lắm.đời vỉ này chắc khác rồi,khả năng cao vẫn là sai dao động
                            cảm ơn 3 anh trai nhé .em thay thạch anh chạy tốt ồi ạ.thank các a nhiều.
                            ĐIỆN CƠ _ĐIỆN TỬ

Comment

cảm ơn 3 anh trai nhé .em thay thạch anh chạy tốt ồi ạ.thank các a nhiều.
                              hên quá chỉ chơi mà đúng thật

DĐ:-
                              Email:

Comment

• Anh em ai có fw tivi lg model 21sa1rg tổng 76213 vert 78141 cho em xin ạ
                                khi định bỏ cuộc.
                                hãy nhớ lại lý do mình bắt đầu nó
                                .0975006559

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X