Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TẶng ae mẠch hỒi tiẾp ĐỘ tẤt cẢ cÁc loẠi tivi ok
    Attached Files
    ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi hocnghedient Xem bài viết
      các bác cho e hoi
      TV samsum 21z58mn IC tổng chân rít
      TV chạy 30" chết sò
      các bác zup e tìm ra chiệu trứng bệnh và cách chữa trị
      không ai giúp minh tivi sharp hết buồn wá đi !!!
      triệu chứng là chết sò.cách chữa trị là thay sò !!! huynh có thay thử chưa mà tìm cách chữa trị ???? hihihi

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
        TẶng ae mẠch hỒi tiẾp ĐỘ tẤt cẢ cÁc loẠi tivi ok
        bác quoc thien còn chiêu nào chia sẻ cùng ae đi ..cảm ơn bác nhều.......
        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
        daihoan1977@gmail.com.vn
        sông mã_sơnl la

Comment

TẶng ae mẠch hỒi tiẾp ĐỘ tẤt cẢ cÁc loẠi tivi ok
          xin huynh nói rõ hơn về công dụng của mạch hồi tiếp này với???? khi nào mới dùng đến mạch hồi tiếp này vậy huynh ??? cảm ơn huynh nhiều lắm ....

Comment

• Nguyên văn bởi hocnghedient Xem bài viết
            các bác cho e hoi
            TV samsum 21z58mn IC tổng chân rít
            TV chạy 30" chết sò
            các bác zup e tìm ra chiệu trứng bệnh và cách chữa trị
            bác kiểm tra lại điện thế cấp cho cục giao động như diot tụ lọc R là ok .nguyên nhân là do chạy lâu nóng lên làm điên thế nầy thai đổi bị sai tần số chết sò
            ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
              nhờ các huynh giúp dùm e tivi sharp 21E-FG1A ,khiển dán 2 hàng chân IXA 319MJN4,Giải mã dán 4 hàng chân M61262.Hiện trạng máy là không ánh sáng gì cả,chỉnh g2 lên cao thì có đường hồi.đo các đường điện thế thì đủ điều kiện để máy hoạt động : 180v đủ ,cấp tim đèn có,nguồn b+ đủ,.....nhưng đặc biệt là khi hở chân AFT của flyback ra thì máy vẫn bị đường hồi như vậy không có thay đổi gì cả.ae ai làm qua pan này rồi xin giúp e với 2 tuần ngâm cứu mà vẫn chưa xong./.cảm ơn các huynh nhiều lắm./.
              bác chép rom lại chưa kiểm tra lại đường AFC NHA BÁC
              ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
                bác quoc thien còn chiêu nào chia sẻ cùng ae đi ..cảm ơn bác nhều.......
                OK HÔM RỒI MÌNH CÓ CHIA SẼ DÙNG VỢT MŨI ĐỂ TÁCH g2 VÀ R G B rất là ok để cứu bóng đèn hình bị chạm đó các bác có thấy chưa
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi vantienbt Xem bài viết
                  xin huynh nói rõ hơn về công dụng của mạch hồi tiếp này với???? khi nào mới dùng đến mạch hồi tiếp này vậy huynh ??? cảm ơn huynh nhiều lắm ....
                  ok mạch hồi tiếp nầy dùng để sửa nguồn tivi .B+không ra điện thế .ta chỉ dùng mạch nầy độ vào là biết nó bị hư bênh phần sơ cấp hoặc thứ cấp ok
                  ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

OK HÔM RỒI MÌNH CÓ CHIA SẼ DÙNG VỢT MŨI ĐỂ TÁCH g2 VÀ R G B rất là ok để cứu bóng đèn hình bị chạm đó các bác có thấy chưa
                    Bác nói rõ hơn vụ này được ko, cháu chưa biết. Cháu cám ơn trước.
                    Sẵng đây bác cho cháu hỏi, tivi darling ctv 29d960f,tda 9384 nó lên màng hình xanh lá,ko hiện thị,có đường hồi. Đánh pan phần nào đây chú.

Comment

• xin chào các ace trên diễn đàn.e mới nhận 1 em tivi sony 21m80.để nâu thì chạy bình thường được khoảng 5 phút thì bị bảy sắc cầu vồng.e đã thay ic mành vói cả ic dao đọng rồi mà vẫn không được.mong ace e giúp đỡ

Comment

• xin các ace trên diễn đàn giúp e với.e mới nhận 1 con tivisony 21m80.để nâu thì chạy đuọc khoảng 5 phút thì bị bảy sắc cầu vông.e đã thay ic mành vói cả dao động rồi mà k được.ae ai làm qua pan nay rồi xin chỉ giúp e với.e xin cám ơn

Comment

• xin các ace trên diễn đàn giúp e với.e mới nhận 1 con tivisony 21m80.để nâu thì chạy đuọc khoảng 5 phút thì bị bảy sắc cầu vông.e đã thay ic mành vói cả dao động rồi mà k được.ae ai làm qua pan nay rồi xin chỉ giúp e với.e xin cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi awanngoc Xem bài viết
                            bác nói rõ hơn vụ này được ko, cháu chưa biết. Cháu cám ơn trước.
                            Sẵng đây bác cho cháu hỏi, tivi darling ctv 29d960f,tda 9384 nó lên màng hình xanh lá,ko hiện thị,có đường hồi. Đánh pan phần nào đây chú.
                            Đo lẠi tia g bỊ tuỘt vol c khuÊt Đai sẮt rỒi .hÚt chÂn ĐÈn g cÔi vol nÓ cÓ lÊn khÔng nẾu lÊn thÌ bỊ chẠm tia g .phẢi dÙng vỢt mŨi tÁch tia ra ok
                            ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

Đo lẠi tia g bỊ tuỘt vol c khuÊt Đai sẮt rỒi .hÚt chÂn ĐÈn g cÔi vol nÓ cÓ lÊn khÔng nẾu lÊn thÌ bỊ chẠm tia g .phẢi dÙng vỢt mŨi tÁch tia ra ok
                              Cháu làm nó sc rồi cám ơn bác thiện nhìu. Nó hư trans kđ sắt c4544.
                              Bác chỉ cháu cách dùng vợt muỗi tách tia rara với để lần sau có gặp cháu biết khắc phục nó. Nếu bác có chia se rồi thì trang nào bác cho cháu địa chỉ. Cháu cam ơn

Comment

• các bác giúp em với ??????? em vư nhận được chú LG 21FB50 tổng TDA9381 hien tượng máy chạy bình thường nhưng mỗi khi thay đổi cảnh , kênh thì hình ảnh lại rãn ra , rồi lại co lại như bình thường , em đã thay thử cao áp, tụ thoat, tụ đệm dòng điên trở dòng , nguồn ổn định . mà vẫn không phát hiên ra chỗ hư hỏng ????

các bác xin chỉ ráo ????????? em xin cảm ơn
                                ĐT:0948119255

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X