Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
    cách trả lời hơi cộc tính, nhưng tôi thích cá tính của a, có dịp đi sg nhín chúc thời gian qua chổ tiểu đệ uống cafe ngó được k.

ý a ấy nói là protech (bảo vệ) đó.
    cảm ơn a thông và vungtau tv nhưng rất khó tìm ra chân protech.nếu ae đã làm wa pan này rồi xin chỉ giáo tận tình e rất biết ơn !!!!!

Comment

• AE có fv jvc 21q319b chạy tổng R2J10217GD cho mình xin với trân trọng cảm ơn AE

Comment

• Nhờ ae giúp giùm fw DARLING 21D900 FS 9370 N3/A 2408.em tìm mà không thấy trong các bài trước .mong ae giúp đở

Comment

• Nguyên văn bởi tranhtran Xem bài viết
          Nhờ ae giúp giùm fw DARLING 21D900 FS 9370 N3/A 2408.em tìm mà không thấy trong các bài trước .mong ae giúp đở
          Thử File này nha Bạn!
          Attached Files
          Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
          Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi huu tri Xem bài viết
            AE có fv jvc 21q319b chạy tổng R2J10217GD cho mình xin với trân trọng cảm ơn AE
            bác thử file của ae dđ
            Attached Files
            Muốn thành công phải trải qua thất bại
            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
              bác thử file của ae dđ
              cảm ơn bạn rất nhiều.

Comment

• Gởi File SAM DAX99 cho Hoang Long!
                Attached Files
                Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi honed Xem bài viết
                  B. Hướng dẫn phần mềm nạp ROM cho Tivi-Monitor:

1. Kết nối:
                  Mở chương trình WinPIC800 và chọn box lựa chọn chip (số 1- hình ảnh phía dưới), sau đó trỏ đến chọn dòng chíp I2C 24C:

Sau đó trong box phía dưới chọn loại IC nhớ giống IC nhớ ta cần nạp hoặc đọc dữ liệu. Ví dụ tôi muốn nạp dữ liệu cho IC nhớ máy BELCO có sử dụng IC 24C04, nên tôi chọn 24C04:

2. Cấu hình:
                  Ở lần đầu tiên sử dụng chương trình bạn cần thiết lập (sau này không cần thiết lập lại nữa).
                  Thiết lập để phần mềm nhận dạng xem phần cứng nào đang sử dụng để phần mềm này hỗ trợ vì WinPIC800 này hỗ trợ rất nhiều phần cứng đi theo.
                  Cách thiết lập:
                  Chọn Settings từ thanh menu lệnh, trỏ chọn tiếp Hardware, một hộp thoại mới như hình sau xuất hiện:

Bạn chọn JDM Programmer vì phần cứng thiết kế ở trên là dạng JDM. Xong chon nút Apply edits để chấp nhận.

Tới đây việc thiết lập xem như xong và đang sẵn sàng để sử dụng.
                  3. Kiểm tra:
                  Gắn mạch nạp kết nối với máy tính thông qua cổng COM (sau này sẽ có phần cứng hỗ trợ gắn USB sẽ trở nên dễ dàng hơn và đẹp hơn).
                  Kiểm tra:
                  Tiếp đến bạn kiểm tra xem phần mềm có nhận dạng mạch nạp hay chưa bằng cách click vào nút có hình dáng cổng COM (có chú thích là Hardware Test – số 4 hình bên dưới):

(Hoặc có thể ấn tổ hợp phím nóng Ctrl+T hoặc vào menu lệnh Device\ HW Test)
                  Nếu phần cứng sẵn sàng thì có thông báo:
                  Ngược lại, nếu có lỗi thì có thông báo:
                  Khắc phục:
                  - Kiễm tra xem mạch phần cứng đã đúng chưa, sữa lại hoặc làm mới vì rất đơn giản.
                  - Tháo cổng COM và kết nối lại để loại trừ tiếp súc kém ( rất thường xuyên – vì chổ tiếp nối lỏng)
                  4. Nạp dữ liệu xuống Chip:
                  a. Mở tập tin:
                  - Vào menu File\Open hoặc click chuột chọn biểu tượng , hộp thoại Open xuật hiện:

Chọn đường dẫn đến nơi lưu file .hex dữ liệu của ROM nhớ máy tivi hoặc monitor tương ứng. Xong chọn nút Open để mở.

b. Thao tác náp chương trình:
                  - Thao tác nạp:
                  Bạn click chuột chọn nút biểu tượng màu đỏ có ghi chú Program All (trong hình dưới tôi chú thích là Nạp xuống Chip – nút thứ 2 từ trái qua) hoặc phím nóng Ctrl+P .
                  - Thao tác xóa:
                  Nếu chip nhớ trắng mới mua về hoặc lấy từ máy củ, bạn cần thao tác xóa chip để dữ liệu trắng hoàn toàn. Tuy nhiên trước khi ra lệnh nạp vào chip chương trình đã thực hiện thao tác xóa chip trước. (Do đó thao tác xóa là không cần – trừ khi bạn muốn xóa chip chẳng mà không làm gì hết)
                  - Thao tác dò sai:
                  Nếu bạn còn nghi ngờ việc nạp dữ liệu vào chíp có sai sót hoặc dữ liệu nạp vào không đúng thì bạn hãy click nút màu vàng (nút thứ 3 từ trái) hoặc phím nóng Ctrl+V.
                  Kết quả: Nếu đúng hoàn toàn sẽ có thông báo là OK. Nếu có sai sót chương trình sẽ chỉ ra cho bạn biết vị trí ô nhớ nào đã nạp sai so với dữ liệu gốc.
                  Khắc phục sai sót: cho lệnh nạp lại hoặc xóa chíp rồi cho nạp lại.

5. Đọc dữ liệu về máy:

Sau khi bạn đã kết nối mạch nạp với máy tính và đã kiểm tra phần mềm đã nhận dạng phần cứng, bạn click chuột chọn Read All (biểu tượng màu xanh đầu tiên từ trái) hoặc phím nóng Ctrl+L.
                  Sau khi chờ phần mềm đọc xong, cửa sổ Code (vùng lớn nhất ghi mã số Hex) có thay đổi.
                  Click chọn File\Save hoặc biểu tượng đĩa mềm để lưu dữ liệu từ IC EEPROM nhớ về máy tính (dự phòng để sau này sửa máy lỗi ROM cùng model).

Trên này là những trình bày về hướng dẫn sử dụng phần mềm nạp IC nhớ tivi-monitor, rất mong là có ích cho các bạn cần đến.
                  HoneD
                  các bác giúp em với phần mềm em tải về không có chức năng xóa nhớ trước khi nạp
                  giờ em làm thế nào akthank các bác

Comment

• anh em cho mình xin mã ver trên lựng của ic vct 49x3f của tv Panasonic TC-21PS74V với ! Mình cảm ơn trước nha !

Comment

• Ai Co Rom tivi DARLING 25D700f(2) 9384 cho mình xin Chân Thành cảm Ơn.
                      ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• Nguyên văn bởi HUY093509363 Xem bài viết
                        Ai Co Rom tivi DARLING 25D700f(2) 9384 cho mình xin Chân Thành cảm Ơn.
                        có mấy fw này ko biết của bạn là fw nào
                        Attached Files

Comment

• nhờ các huynh giúp dùm e tivi sharp 21E-FG1A ,khiển dán 2 hàng chân IXA 319MJN4,Giải mã dán 4 hàng chân M61262.Hiện trạng máy là không ánh sáng gì cả,chỉnh g2 lên cao thì có đường hồi.đo các đường điện thế thì đủ điều kiện để máy hoạt động : 180v đủ ,cấp tim đèn có,nguồn b+ đủ,.....nhưng đặc biệt là khi hở chân AFT của flyback ra thì máy vẫn bị đường hồi như vậy không có thay đổi gì cả.ae ai làm qua pan này rồi xin giúp e với 2 tuần ngâm cứu mà vẫn chưa xong./.cảm ơn các huynh nhiều lắm./.

Comment

• Cảm ơn bạn Tâm 8675 để mình nap rồi báo lại sau nha

Comment

• các bác cho e hoi
                              TV samsum 21z58mn IC tổng chân rít
                              TV chạy 30" chết sò
                              các bác zup e tìm ra chiệu trứng bệnh và cách chữa trị

Comment

• Các huynh giúp đệ vấn đề này với.
                                đệ ko bit post bài mới nên ké z, hjhj

https://www.facebook.com/photo.php?f...9843337&type=1

[không up hình được nên đưa hình fb z, hjhj]

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X