Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
    ae diễn đàn cho mình hỏi, mình có cái tv trung quốc 17in 8873 hay27 24c08 , dò đài thì có vhf lhf còn uhf thì nó chỉ bắt dc những đài vhf.mình đã chép thử mấy file vẫn vậy. có file dò dc cả 3 băng tần nhưng không khiển dc nut ch+- trên remote. ae nào cho mình hướng giải quyết với. thanhks.
    Fw cũ và servece, tuner digital>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>> >>>>>>>
    hả bạn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

ae diễn đàn cho mình hỏi, mình có cái tv trung quốc 17in 8873 hay27 24c08 , dò đài thì có vhf lhf còn uhf thì nó chỉ bắt dc những đài vhf.mình đã chép thử mấy file vẫn vậy. có file dò dc cả 3 băng tần nhưng không khiển dc nut ch+- trên remote. ae nào cho mình hướng giải quyết với. thanhks.
      FAI CÓ 2 LOẠI BÁC XEM CÁI LOK CÓ 33V KHÔNG .NẾU CÓ BÁC NẠP FAI DATA OK .KHÔNG CÓ 33V THÌ NẠP FAI THƯỜNG OK
      FAI DATA LÚC DÒ ĐÀI CÓ CHỮ M TRÊN THANH DÒ ĐÀI .FAI THƯỜNG KHÔNG CÓ CHỮ M
      ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

Cái mạch TÀU này mà Bạn cũng chép nhớ nữa sao .Cứ việt lấy khiển chọt 1 cái rồi chỉnh vô tư muốn TUNER kiểu gì thì có kiểu đó thôi .

Comment

• các ae trên diễn đàn cho mình hỏi ,có ae nào có fw của tv toshiba 32AL10V cho minh xin với, và cho mình hỏi con mosfet cuả nguồn là số mấy,vì máy này bi thọ sữa rồi và họ đã thay nguồn 3 dây vào.mình muốn làm lại theo nguyên bản của máy.

Comment

• cảm ơn ae diễn đàn nhiều !!! mình làm dc rồi.... mình thay vài con nhớ mới chép lại file lần trc bị không chỉnh chuyển kênh dc. giờ nó lại chạy...bó tay thật

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhdk Xem bài viết
              Cái mạch TÀU này mà Bạn cũng chép nhớ nữa sao .Cứ việt lấy khiển chọt 1 cái rồi chỉnh vô tư muốn TUNER kiểu gì thì có kiểu đó thôi .
              cái này mình cũng thử rồi .... nên mới chép rom

Comment

• anh em bạn thợ lào có sevice của ti vi SHARP - model 21s-fx10v cho mình sin với .sin chân thành cám ơn rất nhiều !!!!!
                Điện Tử Minh Thêm
                Chuyên sửa chữa Tivi, Đầu DVD, MP4, MIDI
                Mua bán trao đổi linh phụ kiện
                ĐT: 0975. 065. 578

Comment

• Nguyên văn bởi tretrauht Xem bài viết
                  anh em bạn thợ lào có sevice của ti vi SHARP - model 21s-fx10v cho mình sin với .sin chân thành cám ơn rất nhiều !!!!!
                  vl- ch+ dữ cùng lúc rồi cắm điện bao giờ vào mã thì thả tay ra <vl- va ch+ trước mặt máy nhé>

Comment

• cám ơn minh phung 83 rất nhiều , mình mở sevice được rồi ..
                    Điện Tử Minh Thêm
                    Chuyên sửa chữa Tivi, Đầu DVD, MP4, MIDI
                    Mua bán trao đổi linh phụ kiện
                    ĐT: 0975. 065. 578

Comment

• anh em nào có fw pana tc-29rx28v cho em xin.

Comment

• tặng ae pan tivi crt
                        Attached Files
                        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi tretrauht Xem bài viết
                          anh em bạn thợ lào có sevice của ti vi SHARP - model 21s-fx10v cho mình sin với .sin chân thành cám ơn rất nhiều !!!!!
                          14 VJN1; 16VJN1; 21VJN1; 14VR2....
                          Cách mở service nh¬ sau:
                          * Trên vỉ máy đã có sẵn fím service (đặt gần tuner) fím này đ¬ợc nối với pin 37 của IC
                          vi tính.
                          - Khi mở service pin 37 của VSL đư¬ợc nhấp lên mức cao liên tiếp 3 lần.
                          - Khi xoá service pin 37 của VSL đ¬ợc nhấp xuống mass liên tiếp 3 lần.
                          - ấn số 9 trên đkx để về trạng thái bình thường14 VJN1; 16VJN1; 21VJN1; 14VR2....

HỌC NỮA - HỌC MÃI & HỌC MÃI MÃI

Comment

• cho em xin fw tivi samsung CS21A530FL cái ạh

Comment

• Nguyên văn bởi thuythiien Xem bài viết
                              cho em xin fw tivi samsung CS21A530FL cái ạh
                              LẦN SAO BÁC XIN FAI CHO THÊM THÔNG TIN IC TỔNG NHA 1 MODEL NÓ CHAI KHÁC TỔNG
                              Attached Files
                              ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• TẶNG AE PAN TIVI CRT
                                Attached Files
                                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse