Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    thử fw giống tông nhé
    thang lon nay sao biet minh voi tam nhi, no o dau vay ta.

Comment

• Nguyên văn bởi namcaotivi Xem bài viết
      lên diễn đàn này mà ăn nói thiếu văn hóa thế viết lại không dấu (chắc là ngày xưa đi học dốt văn ) yêu cây ban quản trị xóa bài này dùm

Comment

• Nhờ Anh em diển đàn giúp em với

Vấn đề là em có nhận của khách máy TCL -MODEL-21HT99AB tổng 11135ps/N3/3- NHỚ 24C16-ic dao động nguồn NCP 1337p/fet 2645 .tình trạng là nguồn ra không đủ .

em đã kiểm tra nguội phần sơ cấp và thứ cấp các linh kiện vẩn tốt,đã thay mới 2645 và 1337, TL431,các tranzitor và tụ hóa rồi mà nó vẩn cứ im lìm, khi ấn phím stanby thì nó chớp đèn báo hoài....

Rất mong Anh em diển đàn giúp đở, em xin cảm ơn...

Comment

• Nguyên văn bởi tranhtran Xem bài viết
          Nhờ Anh em diển đàn giúp em với

Vấn đề là em có nhận của khách máy TCL -MODEL-21HT99AB tổng 11135ps/N3/3- NHỚ 24C16-ic dao động nguồn NCP 1337p/fet 2645 .tình trạng là nguồn ra không đủ .

em đã kiểm tra nguội phần sơ cấp và thứ cấp các linh kiện vẩn tốt,đã thay mới 2645 và 1337, TL431,các tranzitor và tụ hóa rồi mà nó vẩn cứ im lìm, khi ấn phím stanby thì nó chớp đèn báo hoài....

Rất mong Anh em diển đàn giúp đở, em xin cảm ơn...
          nguồn ra ko đủ là máy đang trạng thái tắt chờ bạn xem lệnh VXL có mở nguồn chưavềxem đèn led nó nháy nhanh hay chậm.nếu nó nháy nhanh thì phần nguồn hư,nếu nháy chậm thì mạch ngang dọc hư,đặc biệt con C207(pin 8)hay bị nứt đo ko thấy

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
            lên diễn đàn này mà ăn nói thiếu văn hóa thế viết lại không dấu (chắc là ngày xưa đi học dốt văn ) yêu cầu ban quản trị xóa bài này dùm
            Bác anhnamdinh1 lại mắc lưỡi câu hả
            Last edited by vungtau_tv; 20-09-2014, 22:18.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Diễn đàn này không phải dành riêng cho 1ai hết,lại càng không phải dành cho những kẻ thiếu văn hóa trên này.Không ai hoan nghênh những lời lẽ mất văn hóa như vậy đâu

DĐ:-
              Email:

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam9 Xem bài viết
                can Giup dau dia caliana chet rom ai co caliana 181 up len cuu minh voi thank nhieu
                Bác xin fw đầu đĩa vui lòng qua bên đây và viết bài tiếng việt có dấu nhé

http://www.dientuvietnam.net/forums/...index3482.html

Email:

Comment

• Chào cả nhà ,mời cả nhà tách cafe tinh thần nha

Chúc các bác ,các chú ,và các anh em diển đàn một ngày mới nhiều thành công trong công việc

xin lổi vì em đi dạo hơi sớm,nhưng trằn trọc cả đêm chưa biết rở rối ra sau nửa,nên lại làm phiền các anh em giúp đở

như Bác anh nam dinh hướng dẩn em đả kiểm tra c207 rồi nhưng củng tình trạng củ bác a,có điều khi đo mình kẹp mass vào đo các mức vol tại các pin 1,2,3,7 thì nó chẳng nhửng không có vol nào mà còn lệch về âm nửa

Rất mong các Bác ,các chú,và cả nhà giúp đở.em chân thành cảm ơn ạ..huuuuu

Comment

Chào cả nhà ,mời cả nhà tách cafe tinh thần nha

Chúc các bác ,các chú ,và các anh em diển đàn một ngày mới nhiều thành công trong công việc

xin lổi vì em đi dạo hơi sớm,nhưng trằn trọc cả đêm chưa biết rở rối ra sau nửa,nên lại làm phiền các anh em giúp đở

như Bác anh nam dinh hướng dẩn em đả kiểm tra c207 rồi nhưng củng tình trạng củ bác a,có điều khi đo mình kẹp mass vào đo các mức vol tại các pin 1,2,3,7 thì nó chẳng nhửng không có vol nào mà còn lệch về âm nửa

Rất mong các Bác ,các chú,và cả nhà giúp đở.em chân thành cảm ơn ạ..huuuuu
                    Bác hút trống chân B sò ngang ra gắng đèn(tải giả)vào xem B+ được bao nhiêu.Có chập chờn không?..rồi trả lời tôi giúp cho(bác thay bên phần nguồn những gì rồi)nguồn không đủ là bao nhiêu?????????????Thông tin mơ hồ quá..

Email:

Comment

• Em chào Anh Hải

tải giả vào B+ còn 40v và chập chờn ,còn nguồn em đã thay fet 2645 /1337p,TL431 ,opto,tụ lọc 400v,các điện trở,và tụ hóa,tụ pi phần sơ cấp đã thay mới nhưng không ăn thua gì cả ,.

rất mong được anh chỉ dẩn thêm ,em xin cảm ơn Anh trước

Comment

Em chào Anh Hải

tải giả vào B+ còn 40v và chập chờn ,còn nguồn em đã thay fet 2645 /1337p,TL431 ,opto,tụ lọc 400v,các điện trở,và tụ hóa,tụ pi phần sơ cấp đã thay mới nhưng không ăn thua gì cả ,.

rất mong được anh chỉ dẩn thêm ,em xin cảm ơn Anh trước
                        tách rời tất cả nguồn phụ 5v 8v vv ra,hút trống chân B+ từ chân flyback để lại nguồn 110v tải đèn xem bao nhiêu vol.Kiểm tra bên phần hồi tiếp,tách từng con điện trở đo xem có đứt hay tăng trị số không.

Email:

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          lên diễn đàn này mà ăn nói thiếu văn hóa thế viết lại không dấu (chắc là ngày xưa đi học dốt văn ) yêu cây ban quản trị xóa bài này dùm
                          Thật thương thay cho những kẻ cũng lên được Diễn Đàn Điện Tử Việt Nam .Net này ..Bác Ánh cứ kệ đi ..
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Diễn đàn này mấy ngày nay sao vắng thế
                            Attached Files

Email:

Comment

• chà các bác.bác nào co rom đầu đĩa ronamax mdvd-999a.mb wld8202rd-5m1.rom bùa, cho em xin.cảm ơn rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi dondientu Xem bài viết
                                chà các bác.bác nào co rom đầu đĩa ronamax mdvd-999a.mb wld8202rd-5m1.rom bùa, cho em xin.cảm ơn rất nhiều
                                Tôi không hiểu sao khi đã đăng ký vào được diễn đàn củng đồng nghĩa là đã đọc và biết hết nội quy diễn đàn rồi mà sao lại cứ vào luồng TIVI để xin fw đầu đĩa ...Thật khó hiểu????????????????

Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X