Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khatvong176 Xem bài viết
    chào các bác nhờ các bác giúp đỡ em con panasonic 21FX28V chạy tổng dán TDA12166NEQ tình trạng bị sét đánh vào chảo thu chong khi máy ở chế độ chờ . giờ bật lên chỉ có tiêng không co hiển thị, không có hình ,vẫn chỉnh to nhỏ ,nhảy kênh, chuyển sang AV được , em ngi là chết TDA12166 ,em đã thay TDA12166 mới thì chỉ mở nguần lên một lần dồi tắt va cứ chớp đèn đỏ , giờ em không biết phải làm sao nữa mong mọi người chỉ dùm sin chân thành cảm ơn, còn đây là hình khi chưa thay TDA12166 ( vân còn tiêng bình thường)
    bạn kiểm tra phần mành xem sao.

Comment

• xin các bác trơ jup thêm e con 29fx71v .

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
        xin các bác trơ jup thêm e con 29fx71v .
        chuyển lệnh chậm chỉ do dữ liệu nhớ đataa/clok bị sai/lỗi đo thử điện áp 2 đường này xem có đều nhau ko có nháy ko 1:nhớ/2:vcc 3.3v/5v/ tổng và nhớ/nguồn reset. 3:diois gim bảo vệ dường data/clok ,2đường này bị sai lệch do kênh /phím ( key) chạm châp hút ra và thay thử ...mọi thứ bạn phải từ từ kiểm tra dần sẽ ra chúc vui ///

Comment

• cảm ơn ae .để e kt rồi báo cáo nha .

Comment

• ae trên diễn đàn cho em hỏi...ai đã làm tivi pánaonic chạy ic 49x model 21rx20v chạy 1 hồi tầm 20phút ...cúp mở liên tục...ai đã từng làm ban này...giúp e với

Comment

• Nguyên văn bởi damxoviet Xem bài viết
              ae trên diễn đàn cho em hỏi...ai đã làm tivi pánaonic chạy ic 49x model 21rx20v chạy 1 hồi tầm 20phút ...cúp mở liên tục...ai đã từng làm ban này...giúp e với
              kiểm tra nhũng gì rồi thaythuwr con DZ vạch màu 10v (phần nung tim) nằm gần cao áp xem nhé hoặc xem châm bảo vệ 47 có
              2.5v thi dc còn ko có thì kiểm tra ngược lên nhé

Comment

• moi nguoi co so do may PANASONIC TC-21X88V Cho em xin voi. em cam on moi nguoi nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi ngocdoan1989 Xem bài viết
                  moi nguoi co so do may PANASONIC TC-21X88V Cho em xin voi. em cam on moi nguoi nhieu
                  bác xem lại 21FX88V hay 21X88V vậy bác
                  Muốn thành công phải trải qua thất bại
                  Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                    bác xem lại 21FX88V hay 21X88V vậy bác
                    tc-21fx88v bac oi. em nham

Comment

• Nguyên văn bởi ngocdoan1989 Xem bài viết
                      tc-21fx88v bac oi. em nham
                      thử xem có duungs ko
                      Attached Files

Comment

• có ai biết panasonic tc 21fg71v ver 2.016 giống mode nào k

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        thử xem có duungs ko
                        có ai biết panasonic tc 21fg71v ver 2.016 giống mode nào k mình có 1.014 k biết được k
                        ĐIỆN TỬ THANH HUY 0935093630
                        LONG AN=BÌNH CHÁNH

Comment

• em chào các bác . các bác tư vấn giúp em tivi panasinic P42X10S
                          hiện tượng cám điện vào rơle đóng đèn xanh nháy khoảng 3s thì chuyển đèn đỏ , đèn đỏ nháy 7 nhip.
                          em xin cảm ơn

Comment

• gửi bạn cái này để tham khảo
                            Attached Files

Comment

• Pana 21fx71v lÊn hÌnh tÍ lÀ ngẮt

Hiếu nhân con tivi nói trên , cứ căm nguồn vào lên hình tí là ngắt( hình ảnh vẫn đẹp), tivi chạy tổng 49x, đã thay thử nguồn vẫn ko dc,
                              tháo mạch bảo vệ nguồn ( A1668) thì nguồn ko ngắt nữa nhưnng máy vẫn cắt giao động, kgi chạy thì đo nguồn 1,8V, 3,3V 1,5v vẫn ko thấy bị sụt tải. hút trống chân 47 IC tổng vẫn ngắt!
                              ae diễn đàn ai gặp qua pan này rồi thỉ chỉ giúp hiếu với! xin cảm ơn nhiều!
                              và có một điều này nữa là Hiếu tháo IC nhớ ra để copy fai tải trên diễn đnà về thì mạch nạp báo là IC ko đủ dung lượng. mà IC nhớ loại dán này Hiếu ko có. Hiếu lấy IC 24c16 thường copy mạch nạp cũng báo vậy.
                              vậy ae biết loai IC nhớ nào có thể nạp phù hợp với fw máy này chỉ giúp Hiếu với! xin cảm ơn!

0984302430

Comment

• Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
                                Hiếu nhân con tivi nói trên , cứ căm nguồn vào lên hình tí là ngắt( hình ảnh vẫn đẹp), tivi chạy tổng 49x, đã thay thử nguồn vẫn ko dc,
                                tháo mạch bảo vệ nguồn ( A1668) thì nguồn ko ngắt nữa nhưnng máy vẫn cắt giao động, kgi chạy thì đo nguồn 1,8V, 3,3V 1,5v vẫn ko thấy bị sụt tải. hút trống chân 47 IC tổng vẫn ngắt!
                                ae diễn đàn ai gặp qua pan này rồi thỉ chỉ giúp hiếu với! xin cảm ơn nhiều!
                                và có một điều này nữa là Hiếu tháo IC nhớ ra để copy fai tải trên diễn đnà về thì mạch nạp báo là IC ko đủ dung lượng. mà IC nhớ loại dán này Hiếu ko có. Hiếu lấy IC 24c16 thường copy mạch nạp cũng báo vậy.
                                vậy ae biết loai IC nhớ nào có thể nạp phù hợp với fw máy này chỉ giúp Hiếu với! xin cảm ơn!
                                Nạp thử fw này xem ..
                                Attached Files
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X