Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cao thủ giup em mạch nguồn 32c4v với nguồn ra chớp ic nguồn 2qr0680z .e đo nguồn được 14v và một nguồn dao động từ 4,5 - 5,3 v
    đèn đỏ ở máy chớp chớp .
    em kiểm tra đương hồi chưa phát hiện ra hỏng
    mong các bác trên diễn đàn giúp em .
    em đang cần gấp.
    e xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
      các bác cao thủ giup em mạch nguồn 32c4v với nguồn ra chớp ic nguồn 2qr0680z .e đo nguồn được 14v và một nguồn dao động từ 4,5 - 5,3 v
      đèn đỏ ở máy chớp chớp .
      em kiểm tra đương hồi chưa phát hiện ra hỏng
      mong các bác trên diễn đàn giúp em .
      em đang cần gấp.
      e xin chân thành cảm ơn
      xem kỹ opto/ 431 /so áp cho nguồn này

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        xem kỹ opto/ 431 /so áp cho nguồn này
        bác ơi em kiểm tra kỹ và thay thử rồi nhưng vẫn chưa được còn mỗi ic em hoi mua ko co . các bác xem con ic 2qr0680z no tương đương với em nào , hoặc các bác chỉ giáo em cách độ nguồn ic tương đương với . em cảm ơn các bác trước.

Comment

bác ơi em kiểm tra kỹ và thay thử rồi nhưng vẫn chưa được còn mỗi ic em hoi mua ko co . các bác xem con ic no tương đương với em nào , hoặc các bác chỉ giáo em cách độ nguồn ic tương đương với . em cảm ơn các bác trước.
          như bệnh nguồn bi nháy thì cố cày phần so áp chủ yếu bên thứ R từ 5v > 431 tụ nguồn này & DZ bí quá thì phải cải chứ hiện tượng như vậy thì ko chết ic đâu nếu cải thì thủ xem
          Attached Files

Comment

• các bác giúp em với. con panasonic tc29p86v bị sụt nguồn còn 20v ,em kt thấy chết 2 con zener tại chân số 1 str6656 d810 = 6v2, d820 em không biết nó mấy v ,chi có 2 vong màu đỏ . đèn nguồn nhấp nháy liên tục. xin mọi người chỉ giúp. thanks

Comment

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
              các bác giúp em với. Con panasonic tc29p86v bị sụt nguồn còn 20v ,em kt thấy chết 2 con zener tại chân số 1 str6656 d810 = 6v2, d820 em không biết nó mấy v ,chi có 2 vong màu đỏ . đèn nguồn nhấp nháy liên tục. Xin mọi người chỉ giúp. Thanks
              d820=8,2v dÙng thỬ sƠ ĐÒ nÀy xem nhÉ
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                Sơ đò này Hơn 1MΩ cơ Bác ui ..khó đưa lên quá hh
                bác thuancoi1974 oi bác cho em xin sơ đồ cua mach nguồn pana 32c4v với vì e độ nguồn 5l0380 thi nguon ra nhưng e ko biet nó co chuẩn so với thực tế ko ?
                bác giúp e với.
                e xin cảm ơn bác nhiều .
                Last edited by Trieu1905hd; 13-09-2014, 09:19.

Comment

bác thuancoi1974 oi bác cho em xin sơ đồ cua mach nguồn pana 32c4v với vì e độ nguồn 5l0380 thi nguon ra nhưng e ko biet nó co chuẩn so với thực tế ko ?
                  bác giúp e với.
                  e xin cảm ơn bác nhiều .
                  Chuẩn đấy ..Vì điện áp lấy mẫu ở bên thứ cấp mà ..
                  Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    Chuẩn đấy ..Vì điện áp lấy mẫu ở bên thứ cấp mà ..
                    vâng em cảm ơn bác

Comment

• cảm ơn anh anhnamdinh1, em sẻ thử và ngâm cứu

Comment

• Các cao thu lcd cho em hoi tivi pana TH-L24X5V. Cu cam dien chay ca ngay thi k vấn đề j nhưng mà chạy tầm 15'ma tắt bang đièu khiên thì bật cả ngày k len nua

Comment

• [QUOTE=anhnamdinh1;892127]d820=8,2v dÙng thỬ sƠ ĐÒ nÀy xem nhÉ[/QUOCTE

Con pana này nó hành em wa1, em đã thay thử, nguồn chạy 145v nhưng bị co ngang trên và dưới. em tắt nguồn mở lại thì lại bị hư nguồn chỉ con 20v, cục khử từ kiêu tach tach như ban đầu. kt lại mấy con zener thì không hư. Thật là đau đầu anh em đã làm wa pan này xin hỗ trợ thêm ,thanks

Comment

• Mình đang gặp em máy TC-21FX28V, chạy tổng 12166, Nguồn W6754, Vert AN15525. Hiện trạng máy chạy sau 2 đến 3 tiếng thì bị nở dọc 1 cách từ từ, nở đến một mức đại khái là mất logo VTV của đài truyền hình là ngắt nguồn. Rút điện ra cắm lại thì lại chạy tiếp, lúc này đang nóng máy thì hiện tượng nở dọc và ngắt nguồn xảy ra rất nhanh, chỉ sau 5p đến 10p là nở đến mức mất logo VTV rồi ngắt nguồn. Nếu rút điện nghỉ 30 phút trở lên thì lại chạy được 3 tiếng rồi lại xuất hiện bệnh như cũ. Đã thay hầu như tất cả linh kiện quanh phần Vert bao gồm cả IC , trừ các linh kiện dạng SMD nhỏ xíu chưa thay. Anh em có kinh nghiệm chỉ điểm giúp với.Làm em máy này tốn thời gian kinh khủng( chờ 3 tiếng mới sinh bệnh ) mà chả lẽ ôm máy khách 3 ngày rồi lại trả về kêu không sửa được

Comment

• các a à , e đang dau đầu vì cái lái tia của pana 21 in , đèn phẳng dài bị cháy đen ko phục chế dược , có lái nào lắp được cho pana ko ạ hay cứ phải tìm lái zin theo máy mới được ạ , có a nào có bước đột phá về vấn đề này ko chỉ cho e ít kinh ngjeemj với , xin đa tạ các bác
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                                các a à , e đang dau đầu vì cái lái tia của pana 21 in , đèn phẳng dài bị cháy đen ko phục chế dược , có lái nào lắp được cho pana ko ạ hay cứ phải tìm lái zin theo máy mới được ạ , có a nào có bước đột phá về vấn đề này ko chỉ cho e ít kinh ngjeemj với , xin đa tạ các bác
                                mục này trang 213 bài 2128 nhé atuaans

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X