Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Da co ae nao giai quyet dc vu nguon cho Stb dong Pana 49x chua vay. Em dang dau dau voi no. Bo con bu volt mode stb( A...) thi qua thuong. Em muon phuc che nhu zin. Ae thong cam, on dt ko dau ko tieng Viet. Te that!!!!

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• thuận còi năm nay 51 tuổi mà chịu khó với anh em trên diễn đàn quá-chúc bạn thuận lợi mọi điều-mình ở HÒA BÌNH ĐÂY(MAIL: linhdb123@gmail.com)

Comment

• Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
        thuận còi năm nay 51 tuổi mà chịu khó với anh em trên diễn đàn quá-chúc bạn thuận lợi mọi điều-mình ở HÒA BÌNH ĐÂY(MAIL: linhdb123@gmail.com)
        chắc thuận coì nhặt được của cô nào chưa có chồng đánh rơi nên năm nay đã 51 tuổi.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
          Da co ae nao giai quyet dc vu nguon cho Stb dong Pana 49x chua vay. Em dang dau dau voi no. Bo con bu volt mode stb( A...) thi qua thuong. Em muon phuc che nhu zin. Ae thong cam, on dt ko dau ko tieng Viet. Te that!!!!
          bỏ con A gỡ DZ 862 ra vẫn stanby như thường mà

Comment

• Xin chào các bác trên dd..
            Bác nào có schematic Pana TC- 25FG28V mình xin nhé. Mình kiếm trên diển đàn rồi mà không có.
            Máy chạy con tổng 49X, đang bị méo gối, chết con K3342 (con này thay = con IRF630 có đc ko các bác?) và cuộn dây L705 mà ko biết trị số, thay mấy cuộn rồi đều ko chỉnh đc, ko biết có cần phải thay đúng trị số cuộn dây ko nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
              thuận còi năm nay 51 tuổi mà chịu khó với anh em trên diễn đàn quá-chúc bạn thuận lợi mọi điều-mình ở HÒA BÌNH ĐÂY(MAIL: linhdb123@gmail.com)
              Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
              chắc thuận coì nhặt được của cô nào chưa có chồng đánh rơi nên năm nay đã 51 tuổi.
              Cám ơn Hai Bác nhiều ,,Em sinh năm 1974 ..Tính cả Tuổi Đẻ (Tuổi Mụ )Mới có 41 thôi Hai Bác ạ ...Tên chính của Em là Toàn ..Bí Danh thường gọi Thuần Còi ..Lên Em lấy LINK thuancoi1974 ..Chữ ký của Em là chuẩn ạ !..Mỗi số ĐT Em mới gỡ xuống vì ..Hi hi h....Chúc Hai Bác sức khỏe kiếm nhiều Xiền nha ..
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                bỏ con A gỡ DZ 862 ra vẫn stanby như thường mà
                E thay gần hết lk liên quan mà nó mode STB chỉ giảm còn 138v, trở R850 bốc khói. hiện gỡ Q850 , dz 862 máy chạy bình thường nhưng muốn sửa cho ra cái pan STB này. Bác và các anh cao thủ giúp em xem còn lý do gì nữa ko, hay nó bi bên sơ cấp chăng?
                Attached Files

Comment

E thay gần hết lk liên quan mà nó mode STB chỉ giảm còn 138v, trở R850 bốc khói. hiện gỡ Q850 , dz 862 máy chạy bình thường nhưng muốn sửa cho ra cái pan STB này. Bác và các anh cao thủ giúp em xem còn lý do gì nữa ko, hay nó bi bên sơ cấp chăng?
                  gửi cho mình cái sơ đồ.Tối mình ngồi phân tích toàn diện cái chế độ stb của pana này cho.Hoạt động chế độ stanby của Panasonic:Phân tích dựa trên cách mình hiểu nên đúng hay sai mọi người bỏ qua cho.Các hãng tivi đều có chế độ này nhưng ko giống nhau,LG và sam sung thì giảm hoạt động của nguồn xuống 1 chút,B+ còn khoảng 90v,khi đó vẫn đảm bảo nguồn 5v nuôi VXL đủ.Dòng Panasonic này mình thấy nó khống chế nguồn ác nhất(khi đó tivi tiêu thụ điện ít nhất),B+ từ 140v xuống còn 11v,vì thế mức áp tạo ra 3,3v và 1,8v nuôi VXL là mất hoàn toàn,do đó để duy trì sự sống cho VXL khi tắt chờ,nhà sx thiết kế mạch bù áp từ đường B+ sang.Mình cũng thấy cái mạch này cũng có nhược điểm,như bác anhnamdinh1 nói ở trên rồi,nếu để mình cải tiến cái mạch này thì đơn giản là tại chân C của Q850 lắp thêm 1 diot ổn áp 12v ghim về mass,hoạc phức tạp hơn là chuyển chế độ hoạt động của Q850 từ dạng khóa điện tử sang chế độ hoạt động vừa khóa điện tử và ổn áp luôn.Nhưng với thợ sửa,khi mạch này lỗi thì ta tháo Q850 và Q857 đi là tivi chạy bình thường.Nhưng ai muốn hiểu nó thì có thể tham khảo phân tích của mình sau: khi tivi chạy bình thường (power on) chân AB-st/on từ VXL tác động vào chân B Q857 là 0v làm nó khóa,các lk R867,D862,D863 ko có tác động gì với mạch,áp B+ qua R851 tác động vào B của Q850 làm nó cũng khóa.Khi tivi chuyển sang tắt chờ( power off) chân ab-st/on chuyển lên mức cao 3,3v,làm Q857 mở thông từ C sang E.Lúc này chân 2 của so quang đc nối mass qua các lk gồm R867,D862,D863 làm nó mở 1 mức nhất định,tác động sang bên sơ cấp khống chế ic nguồn giảm hoạt động khiến B+ chỉ còn khoảng 11v,các mức nguồn khác mất hết,vì thế để duy trì hoạt động của VXL thì lúc này Q850 mở thông,áp B+ 11V qua R850 ,Q850 bù áp sang cho IC871,IC875 (tạo ra 3,3v và 1,8v nuôi VXL),vì nguồn 10,5V qua D867 cấp cho chân 1 của so quang cũng mất nên có D876 bù áp vào chân 1 đảm bảo duy trì hoạt động của mạch hồi tiếp.Nói thêm là se140 lúc này ko tham gia gì vào mức nguồn ra nữa cả,vì chân 1 của nó áp rất thấp,điện áp ra lúc này phụ thuộc vào các lk gồm R867,DZ862,D863
                  Last edited by kehuydiet092; 29-10-2014, 22:53. Lý do: thêm chữ màu đỏ
                  Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

[SIZE=4 nếu gỡ đèn A (q857) thì gỡ luân con DZ 862(2,1v) thì nguồn đủ luân ko thấp khi tắt chờ
                    bỏ như vậy là sai so với thiết kế nhưng sẽ ổn hơn (ko cần dùng nguồn bù từ 140v sang cho nguồn 5v /tránh được chết tổng khi mạch bù này hỏng,chập đènq857hoặc mạch ổn áp cho mạch này hỏng/cho nguồn chạy trực tiếp sẽ ổn hơn tránh cho ic nguồn và so áp đỡ hỏng khi thay đổi đột ngột)mình cũng đã làm như thế nhiều với pana có nguồn bù từ 140v cho nguồn chạy đủ luôn ko qua tắt chờ rồi máy chạy rất ổn ko chết tổng nếu a/e liều như mình thì thử nhé mấy lời mạo muội mong a/e bỏ quá[/SIZE]
                    mình đã làm thế chạy rất ổn sao bạn cứ phải zin nhỉ /
                    1:ko có nguồn bù thì tổng sẽ đỡ tai họa khi mạch bù này ko ổn định (nhất là khi linh kiện ,mạch õi hóa /sai số) 2:nhớ cũng đỡ lỗi ( khi tắt /mở điện áp bù+11v sẽ ko thống nhất theo lệnh(khi tôi mở thì anh ngắt và ngược lại) sẽ làm cho ic ổn áp 3,3v và R889 /tụ hóa dễ " tổn thương"> nhớ cũng lỗi 3 :nguồn thì chạy như nguồn cải 5 dây khi tắt chờ cao áp ko làm việc thì cũng tiêu thụ ít cs, mạch so áp sẽ đỡ lỗi 4: nhược điểm sai so với thiết kế là mạch nguồn lúc nào cũng làm việc 100%... đó là ý kiến cá nhân mình cũng ko muốn đưa ra diễn đàn để tranh luận mong các bạn đừng mổ xẻ mình chỉ muốn làm xong cho khách lấy công và yên tâm

Comment

• Con q 850 phẢi thay con zin theo mÁy [con nÀy khÔng dÙng con khÁc thay thẾ ĐuỌc] >ok

Comment

• Nguyên văn bởi minh thái Xem bài viết
                        bác vanhienmt ,bác ỡ mỹ tho hay mỹ thuân vậy bác ?
                        Lúc trước e học & làm ở Mỹ Tho, nhưng giờ e về quê Bến Tre rồi bác ơi, bác ở đâu vậy?
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                          Lúc trước e học & làm ở Mỹ Tho, nhưng giờ e về quê Bến Tre rồi bác ơi, bác ở đâu vậy?
                          e õ chợ gạo .cám ơn a đã cho e số đt của bác nhân;nếu có diệp e mời a

Comment

xem cái hình của bạn,nếu chuyển về stanby mà B+ 138 thì R850 bốc khói,bạn xem các lk sau:Q857,D863,DZ862,R867.Chú ý Q857 mở thông C về mass chưa? DZ862 thay đúng chưa,vì con này DZ rất thấp.
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                              xem cái hình của bạn,nếu chuyển về stanby mà B+ 138 thì R850 bốc khói,bạn xem các lk sau:Q857,D863,DZ862,R867.Chú ý Q857 mở thông C về mass chưa? DZ862 thay đúng chưa,vì con này DZ rất thấp.
                              Đúng vậy Bác, DZ862 con này 21'' nó dùng 3v3v, 25" nó là 3v8. cụm này e đã khảo rất kỹ( dĩ nhiên R phân áp 2 đời có khác, vì thế em ghi chú là nhấc cả cụm) Em đã độ cho mode stb thấp như thiết kế rồi, nhưng thời hằng chuyển tiếp nó bị delay. Sợ lại lỗi rom nên muốn phục hồi như Zin. Vẫn chờ ý kiến của bác và các cao thủ. Thêm tí em vừa thay con IC801 và con tụ C842 mới khít, cũng vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                                E có ghi chú pin C con Q857 đang 0 volt.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X