Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn panasonic tc 21ps76v

Các ae ơi giúp em với. TV panasonic chạy VSL TDA12166 nhớ 24c08 mở nguồn lên là vsl lệnh tắt ngay. khi vừa mở lên em tranh thủ đo các nguồn đều đủ. các anh ai gặp rồi làm ơn chỉ giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      Các ae ơi giúp em với. TV panasonic chạy VSL TDA12166 nhớ 24c08 mở nguồn lên là vsl lệnh tắt ngay. khi vừa mở lên em tranh thủ đo các nguồn đều đủ. các anh ai gặp rồi làm ơn chỉ giúp em với
      Bạn xem nhả chân bảo vệ ra thử ,,,,,
      Attached Files
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Anh Thuấn giúp em

Anh Thuần ơi lam ơn chỉ dùm em chân BV số mấy, và kí hiệu em tìm mãi mà kg thấy. em cám ơn anh nhiều lắm.

Comment

• giup em với các anh ơi!

Comment

• Các ae ơi ai có file from của Pana TC21ps76v chạy tda12166 nhớ 24c08 vert an15525

Comment

Các ae ơi ai có file from của Pana TC21ps76v chạy tda12166 nhớ 24c08 vert an15525
              bạn thử xem , cùng chạy ic tda12166 thì rom giống nhau thôi bạn
              Attached Files

Comment

Anh Thuần ơi lam ơn chỉ dùm em chân BV số mấy, và kí hiệu em tìm mãi mà kg thấy. em cám ơn anh nhiều lắm.
                Chân 22 là chân bảo vệ ,,,,

Comment

• nhờ anh em giúp đỡ : em có con ti vi panasonic model TC-14L1R dùng ic tổng TA 8719AN Ic VXL 1871611TKA bị hỏng nguồn. em mò mỏi cả mắt vẫn chưa tìm ra bệnh cứ mỗi lần lắp cầu chì, bật công tăc đèn báo nguồn nháy rùi cầu chì đứt luôn anh em nào biêt pan này giúp em với

Comment

• Em cám on anh Thuần nhiều lắm nha.

Comment

• Nguyên văn bởi zjnzjn1992 Xem bài viết
                      tivi panasonic model tc-25p80V/B. ko hình, ko tiếng,vặn g2 lên màn hình có 1 vạch sáng ngang ở giữa thiếu 2 đầu 7cm.
                      kiểm tra điện bộ dao động 12v220v140v đủ ic mành 26vcc đủ. cô lập chân 5 và 7 của vh ra bật điện có khói ở bo dao động tắt điện nhanh. gắn chân 5 và 7 lại bật điện màn hình vẫn có 1 vạch sáng ngang nhưng lại ko thiếu 2 đầu 7cm nữa minh dang tìm hiểu tháo bộ dao động kiểm tra chưa phát hiện thấy gì. hiện trạng em tivi màn hình sáng 1 một vạch ngang ở giữa đủ và thẳng. các bước tiếp theo nhở các bạn chia sẻ kinh nghiệm, xin cảm ơn !
                      Bác zjnzjn1992 làm xong con này chua vậy? Bác kt kỹ nguồn 5v nhe, dòng máy này 2 đường mạch dể bị đứt lắm đấy. Mình cũng mới bị 1 e. vài lời góp ý cùng bạn
                      Muốn thành công phải trải qua thất bại
                      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Xin chào các bác trên dđ, Mong các bác chỉ giáo dùm. E vừa mới nhận 1 e Pana 25P80V. Lúc nhận của khách trình trạng máy, mở c.t chính máy báo đèn đỏ (đo nguồn đủ tất cả) nhưng kg lên sáng, tim đèn vẩn có đủ > mở power remote (hay CH trên remote) > máy tắt > đèn đỏ chóp liên tục (đo nguồn B+ còn 40V. nguồn 12 còn 4V). e đã thay tụ 33mf bên sơ cấp. các tụ lọc nguồn thứ cấp máy chạy tốt, nhưng để qua đêm mở lên máy chạy lên vừa có hình rồi chóp tắt liên tục > tắt mở c.t chính 2,3 lần máy lại chạy tốt. Mò cả ngày bí quá mong các bác chỉ dùm, thành thật cám ơn các bác

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                          Xin chào các bác trên dđ, Mong các bác chỉ giáo dùm. E vừa mới nhận 1 e Pana 25P80V. Lúc nhận của khách trình trạng máy, mở c.t chính máy báo đèn đỏ (đo nguồn đủ tất cả) nhưng kg lên sáng, tim đèn vẩn có đủ > mở power remote (hay CH trên remote) > máy tắt > đèn đỏ chóp liên tục (đo nguồn B+ còn 40V. nguồn 12 còn 4V). e đã thay tụ 33mf bên sơ cấp. các tụ lọc nguồn thứ cấp máy chạy tốt, nhưng để qua đêm mở lên máy chạy lên vừa có hình rồi chóp tắt liên tục > tắt mở c.t chính 2,3 lần máy lại chạy tốt. Mò cả ngày bí quá mong các bác chỉ dùm, thành thật cám ơn các bác
                          Làm kỹ nguồn cho IC nhớ và IC vi sử lý xem Bạn ơi,,,Qua đêm...

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                            Làm kỹ nguồn cho IC nhớ và IC vi sử lý xem Bạn ơi,,,Qua đêm...
                            ok, cám ơn bác thuancoi nhiều nhe. mình cũng mới vừa làm lại hồi chiều sáng mai mình báo cáo kết quả cho bác nhe

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Chân 22 là chân bảo vệ ,,,,
                              Em cũng mới gặp 1 con Pana, làm được rồi. Cảm ơn anh nhiều lắm.
                              Cái Bè Tiền Giang
                              Email:

Comment

• TV pân nhà mình thuôc dòng TOPDOME dạo này trở chứng hình chớp liên tục. Vì đây là dòng TV có tuổi đời khá lâu nên mang ra tiệm thợ rất ngại sữa. Bác nào biết bệnh này thì giúp giùm mình với.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X