Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi sergio k Xem bài viết
    tivi panasonic th-42pv70h a. Con ic gi thi minh cung ko biet vi ko ranh cai nay.
    vẬy thÌ bÁc thay cÁi bo ĐÓ hƯ phẦn remote rỒi, kiỂm tra lẠi phẦn remote thỬ xem

Comment

• Nguyên văn bởi Sergio K Xem bài viết
      Các bác cho em hỏi: em có cái tivi pana bị hư board tín hiệu mở không lên hình, sau khi thay board khác vào thì xem được bình thường nhưng lại bị vấn đề là remote không dùng được (trước khi thay board vẫn sử dụng remote được bình thường, remote đã mang sang tivi pana khác test thì vẫn dùng được bình thường). Không biết là tivi đã bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào?
      Vậy là cái broad bác thay vào có lỗi................ tiếp tục tìm cái khác không lôic mà thay vào.....!
      Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
      ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
      DT: 0435587576_0903454939

Comment

• Mình mới nhận con Panasonic TC-16S99Q chạy ic TDA9381, bệnh của nó là mở lên được 2 giây thì nó tắt như mình tắt ở remoter vậy...sau đó thì đèn báo cứ nhấp nháy nhấp nháy, mình đã kiểm tra nguồn thì nó vẫn đủ điện thế, cho hỏi đây là bệnh gì vây ? mong các bác chỉ giáo!
        Last edited by minhluatpro; 18-04-2014, 18:40.
        Minh Luật Pro
        DĐ: 0905 377 301
        FB:

Comment

• Nguyên văn bởi minhluatpro Xem bài viết
          Mình mới nhận con Panasonic TC-16S99Q chạy ic TDA9381, bệnh của nó là mở lên được 2 giây thì nó tắt như mình tắt ở remoter vậy...sau đó thì đèn báo cứ nhấp nháy nhấp nháy, mình đã kiểm tra nguồn thì nó vẫn đủ điện thế, cho hỏi đây là bệnh gì vây ? mong các bác chỉ giáo!
          bạn hút trống con zener D551 (loại zener đọc trị số bằng vòng màu ngay gốc mạch phía FB ) là OK!

Comment

• Bạn nói cụ thể là con zener nằm ở chỗ nào vậy? Và nếu hút ra thì có cần thay thế con mới vào chỗ đó kg ?

bạn có thể chỉ cho mình được kg Click image for larger version

Name:	IMG_0129.JPG
Views:	1
Size:	374.4 KB
ID:	1394815
            Last edited by minhluatpro; 19-04-2014, 12:21.
            Minh Luật Pro
            DĐ: 0905 377 301
            FB:

Comment

• mấy anh giúp em tivi panasonic model 21rx20v chạy khiển 49x3f hai hàng chân. bị bịnh là bật máy cao áp chạy xong được 1 tí là cúp. lúc chạy không sáng đèn. cúp mất toàn bộ nguồn thứ cấp ra. và sơ cấp bị ngậm nguồn. em thấy lúc máy chạy đo nguồn 5v từ con rờ gu 5chan ra có 2,5v nguồn 3v3 vẫn tốt. em thay điện trở r889 tụ 16v1000uf 16v100uf vẫn thế. hút trống chân số 4 con rờ gu 5 chân thì đo vẫn đủ 5v. mấy a giúp em ca này với

Comment

• em mới nhận một em tivi panasonic 21gx28v chạy tống 12166 . hiện máy có âm thanh nhưng không có hình . màng hình chỉ có những sọc màu khác nhau thẳng đứng .đã thay IC vert nhưng cũng không hết , nguồn 8v vẫn đủ.mong AE giúp đở, cám ơn rất nhiều .

Comment

• Em mới nhận của khách con lcd panasonic TH-L32X20V hiện tượng như sau.
                  Khách bảo lúc đầu bị hiện tượng bật máy thì đèn nháy xanh đỏ liên tục và rơle nhảy liên tục, không lên được nguồn.
                  Đến hiện tại khi bật máy thì đèn xanh nháy liên tục mấy lần rồi chuyển về đèn đỏ nháy 2 nhịp, nghỉ rồi lại nháy 2 nhịp. Em chưa biết mã lỗi của dòng máy này, nhưng kiểm tra sơ qua thấy nguồn cấp có 3,2V và 6V cấp trước. Em ép cho rơle đóng thì thấy có tiếng rít mạnh từ phía mạch nguồn. Đo nhanh thì thấy chỉ có thêm 1 nguồn 32V, 1 chân khác thì không thấy có áp ra.
                  Em muốn hỏi xem dòng máy này bo nguồn cấp những nguồn nào, có anh chị nào có sơ đồ cho em xin với.

Comment

• bạn thay thử điện trở 4,7om xem sao
                    Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                    em mới nhận một em tivi panasonic 21gx28v chạy tống 12166 . hiện máy có âm thanh nhưng không có hình . màng hình chỉ có những sọc màu khác nhau thẳng đứng .đã thay IC vert nhưng cũng không hết , nguồn 8v vẫn đủ.mong AE giúp đở, cám ơn rất nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                      em mới nhận một em tivi panasonic 21gx28v chạy tống 12166 . hiện máy có âm thanh nhưng không có hình . màng hình chỉ có những sọc màu khác nhau thẳng đứng .đã thay IC vert nhưng cũng không hết , nguồn 8v vẫn đủ.mong AE giúp đở, cám ơn rất nhiều .
                      ban kiem tra nguon 180vol chua
                      Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

• coi chừng vnguon sao k chạy đèn đỏ 2 cai báo nguồn đó bạn
                        CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                        Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• cám ơn thao_dt nguồn 180v tốt bạn ạ, vì có những sọc màu nên bo đuôi đèn chắc trắng là không hư.giờ mình chỉ còn nghi ngờ ở anh ic tổng, các bác nào có cao kiến xin chỉ giúp cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                            cám ơn thao_dt nguồn 180v tốt bạn ạ, vì có những sọc màu nên bo đuôi đèn chắc trắng là không hư.giờ mình chỉ còn nghi ngờ ở anh ic tổng, các bác nào có cao kiến xin chỉ giúp cám ơn nhiều
                            Tri thuc chụp hình cho ae xem thử sọc màu như thế nào đi,để ae ai gặp qua pan này mới có thể hướng dẩn bạn làm

Comment

• Cac bac oi, ai co file Panasonic TC-29PS60B chay ic TDA9592H/N2/3A ic HIFI MSP3460G 24C08 cho em xin voi chan thanh cam on cac bac nhieu...
                              ĐIỆN TỬ MINH DIỆN
                              Gmail:dienbinhhoa@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi baac jisung Xem bài viết
                                Cac bac oi, ai co file Panasonic TC-29PS60B chay ic TDA9592H/N2/3A ic HIFI MSP3460G 24C08 cho em xin voi chan thanh cam on cac bac nhieu...
                                mình gửi ở code rom sang mà lấy

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X