Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn xem có phải không.PANA21GX20.PS76V_GL1_TDA12166_Vert15122_STRW675.zip

Comment

• TC-29RX20V.zip.cái này nè bạn ơi

Comment

• con máy này nó bị nước rớt vào chập cháy long tung
        có máy con trở bị cháy đen thui ko đọc đc vạch màu
        bác nào có sơ đồ thì cho em xin
        nó chạy tổng dán tda12166
        thank các bác nhiều

Comment

• Ae nào có lược đồ panosonic tc 21gx28v ic tổng dán dưới mach in 4 hàng chân cho mình xin cảm ơn trước nhé

Comment

• Bác nào có file pana tc 21s99 cho Minh xin nha ! Minh đang cần gấp . Thank !

Comment

• ae nào có sơ đồ pana tc29p90v
              ic tổng tda9592
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                Bác nào có file pana tc 21s99 cho Minh xin nha ! Minh đang cần gấp . Thank !
                bạn thử xem
                CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• [SIZE=4]chào các bác!em đang làm con tivi pấnonic_tc-21fx20b[phía sau võ máy ghi chữ thái]chạy ic tổng vtc49x3f-pz-f1-000____ic nguồn str-w6754__-ic vert an15525.lúc đầu nhận máy,cấm điện vào máy có ánh sáng cúp ngay,em đã kiễm tra đường protection có con d511 lấy xung ff đường đốt tim đưa về bảo vệ xray bị rỉ thay mới con này thì cũng thĩnh thoảng cúp nhưng lâu hơn,kể cả hút trống cũng vậy,đã kt thay thử hai con q603 và q604 đương protection vẫn ko khả quan!khi cúp toàn bộ nguồn bên thứ cấp ko còn trong khi chế độ stanby máy này b+=20-30v em đang nghi ngờ máy đang hư sơ cấp nguồn!trong lúc cúp đo tại chân 4 ic w6754 nhịp nhịp khoãng 12v trong khi máy hoạt động tốt ở đây =20v!bác nào đã gặp qua pan này hoặc có cao kiến gì xin chỉ giúp!chân thành cảm ơn![/size]
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                    [SIZE=4]chào các bác!em đang làm con tivi pấnonic_tc-21fx20b[phía sau võ máy ghi chữ thái]chạy ic tổng vtc49x3f-pz-f1-000____ic nguồn str-w6754__-ic vert an15525.lúc đầu nhận máy,cấm điện vào máy có ánh sáng cúp ngay,em đã kiễm tra đường protection có con d511 lấy xung ff đường đốt tim đưa về bảo vệ xray bị rỉ thay mới con này thì cũng thĩnh thoảng cúp nhưng lâu hơn,kể cả hút trống cũng vậy,đã kt thay thử hai con q603 và q604 đương protection vẫn ko khả quan!khi cúp toàn bộ nguồn bên thứ cấp ko còn trong khi chế độ stanby máy này b+=20-30v em đang nghi ngờ máy đang hư sơ cấp nguồn!trong lúc cúp đo tại chân 4 ic w6754 nhịp nhịp khoãng 12v trong khi máy hoạt động tốt ở đây =20v!bác nào đã gặp qua pan này hoặc có cao kiến gì xin chỉ giúp!chân thành cảm ơn![/size]
                    bạn thay 6754 đi nhé ! panasonic rất hay bị kiểu này...
                    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• can anh em giup

minh dang gap con panasonic 25GF20M KO MO DC NGUỒN .LÊN CẢ 2 ĐÈN XANH VA ĐỎ NÓ THÀNH MÀU CAM .MÌNH ĐANG NGHI LỖI NHỚ ANH EM NÀO ĐÃ TỪNG GẶP PAN NÀY HOẶC CÓ FILE MODEL NÀY CHO MÌNH XIN VỚI NHÉ.THANK
                      sửa chữa chuyên nghiệp
                      ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                      ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                      381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                      LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
                        bạn thay 6754 đi nhé ! panasonic rất hay bị kiểu này...
                        cảm ơn bác đức tới nhiều !em cũng thay 6754 rồi nhưng vẫn vậy!bác có cao kiến nào khác ko?khi chạy thì mọi thứ đều bình thường cả,cả các điện áp đều chuẩn!
                        NO NO
                        NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                          cảm ơn bác đức tới nhiều !em cũng thay 6754 rồi nhưng vẫn vậy!bác có cao kiến nào khác ko?khi chạy thì mọi thứ đều bình thường cả,cả các điện áp đều chuẩn!
                          vanlai K/T thay L/K đường áp mở nguồn và lấy mẫu về đến opto và cả opto nữa K/T luôn các diod nắn nguồn thứ cấp chủ yếu nguồn 135v và 15v có liên quan đến đường áp lấy mẫu...vì khi đột ngột hư bất cứ một L/K nào ở phần này -> nguồn tăng cao -> cúp nguồn->sơ cấp ngưng chạy hoàn toàn-> thứ cấp = 0v ưu và khuyết điểm của nguồn pana là ở điểm này được thiết kế bảo vệ rất nhạy. bạn xem lại mấy con diod nguồn thứ cấp nó giống transistor cao nên rất hay bị gảy chân lúc ăn lúc ko mình gặp nhiều cái như vậy rồi..........ĐỌC KỶ rồi làm từng bước xem sao nhé !
                          ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Bạn chú ý phe của bien áp nguồn nhé.Đời máy pana hay bị gãy phe lắm,mình găp mấy ca như vậy rồi,nó còn sinh bệnh có đường vằn nữa sau đó cắt nguồn bảo vệ.Nhưng không về chế độ stanby đâu nhé

Comment

• Nguyên văn bởi thanhdong74 Xem bài viết
                              bạn chú ý phe của bien áp nguồn nhé.đời máy pana hay bị gãy phe lắm,mình găp mấy ca như vậy rồi,nó còn sinh bệnh có đường vằn nữa sau đó cắt nguồn bảo vệ.nhưng không về chế độ stanby đâu nhé
                              cảm ơn bác nhiều!nhưng ko phải do gảy pha đâu!mà nó bị bên sơ cấp hoặc có một mạch bảo vệ nào đó làm mất điện áp!em đang tìm vì bận nhiều việc nên để đó khi rảnh làm tiếp!chưa thấy con nào lì như con này đã hai ngày mà chưa được!chân thành cảm ơn các bác!có cao kiến gì xin giúp đở khi nào xong em sẽ báo kq sau!
                              NO NO
                              NO NO

Comment

• Tôi có con pân TC-25FG22V mất nguồn đi tìm sơ đồ mãi không thấy có ai có cho xin nhé Cảm ơn !
                                Bảo Hành TCL.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X