Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huu tri Xem bài viết
    chào ae diễn đàn mình có con panasonic 25fg22v bị cúp mình đã xử lí xong nhưng máy bị trình trạng mình mở công tắc nguồn chính thì máy có đèn xanh bình thường nhưng không mở power được. nhưng để khoảng 15 giây máy tự đông mở thì bấm các phím b thường. tắt romot thì được nhưng bấm mở nguồn trên romot và phím trên máy không mở được và để 15 giây thì tự mở. xin ae chỉ giáo dùm cảm ơn rất nhiều.
    máy bi khô tụ loc áp thấp bạn kt kỹ sẽ dc.
    Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
    cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

• Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
      Tặng bạn nhé.rom c04 nha bạn
      cảm ơn bác đã giúp đõ.em nạp thủ rui báo bác liền

Comment

• có cao thu nào biết ở đâu có bán con AN71(TV Tuner Band-Switch) thì Alo giúp tôi với TV của tôi đang bị chết con đó

Comment

• xin lỗi các cao thủ số liên lạc của tôi:0904248599 tôi ở Hà Nội đã hỏi mấy địa chỉ rồi nhưng không có

Comment

• Nguyên văn bởi quocthangaic Xem bài viết
            xin lỗi các cao thủ số liên lạc của tôi:0904248599 tôi ở Hà Nội đã hỏi mấy địa chỉ rồi nhưng không có
            Độ lại đi bạn

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
              Ban cu binh tinh . Truoc tien ban kiem tra nguon 3,3v . 5v . 8v . B+ .nhung nguon do ok roi tinh tiep .
              cam on cac bac em tra may cho khach roi em ngi no chet con dan to roi di cho doi hoi nguoi ta bao ko co thay nen em tra khach roi xin cam on moi nguoi chi giao

Comment

• Nguyên văn bởi phamnien12 Xem bài viết
                cảm ơn bác đã giúp đõ.em nạp thủ rui báo bác liền
                chạy pà pà rủi bác à cởm ơn ban đã giúp

Comment

• uh có bác naò có trương trinh con pana tc25p80v cho em sin chân thành cảm ơn

Comment

• Bo nguồn TNP4G014 của Panasonic TC-21GF10R

panasonic_tc-21gf10r_TNP4G014 power.pdf
                    Bác nào làm qua bo nguồn con Panasonic TC-21GF10R. Bo nguồn TNP4G014 giúp em tí.
                    Máy qua tay thợ rồi.
                    Kiểm tra: chập chân 1 và 3 của STR-S6707, cháy đen R834, chập D824, chập C812 - cháy mạch in, thợ tháo bỏ tụ rồi. Kiểm tra thấy thiếu con Q804 (chỗ này có vết hàn mới) và SCR Q807 (có vẻ như nhà SX không lắp).
                    Xin hỏi: không lắp Q807 có được không?
                    Last edited by unngan; 07-05-2012, 12:50.

Comment

• Nguyên văn bởi phamnien12 Xem bài viết
                      uh có bác naò có trương trinh con pana tc25p80v cho em sin chân thành cảm ơn
                      .của chú Tâm@ anh dùng thử
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết
                        [ATTACH]44623[/ATTACH]
                        Bác nào làm qua bo nguồn con Panasonic TC-21GF10R. Bo nguồn TNP4G014 giúp em tí.
                        Máy qua tay thợ rồi.
                        Kiểm tra: chập chân 1 và 3 của STR-S6707, cháy đen R834, chập D824, chập C812 - cháy mạch in, thợ tháo bỏ tụ rồi. Kiểm tra thấy thiếu con Q804 (chỗ này có vết hàn mới) và SCR Q807 (có vẻ như nhà SX không lắp).
                        Xin hỏi: không lắp Q807 có được không?
                        em có làm qua máy này xin góp ý với anh.con Q804 là con ổn áp cấp nguồn cho str ko bỏ được thế =c2383 ,con D824 zenner 6.2v.con SCR q807 chỉ khi nguồn thiếu tải nó mới chạy(cảnh rất sáng)còn thường thì hạn dòng qua con R809.em thấy khách dễ tính thì bỏ con scr này cho nó lành vì S6707 giờ rỡm nhiều quá.chúc anh vui

Comment

• Nguyên văn bởi khacvietvt Xem bài viết
                          em có làm qua máy này xin góp ý với anh.con Q804 là con ổn áp cấp nguồn cho str ko bỏ được thế =c2383 ,con D824 zenner 6.2v.con SCR q807 chỉ khi nguồn thiếu tải nó mới chạy(cảnh rất sáng)còn thường thì hạn dòng qua con R809.em thấy khách dễ tính thì bỏ con scr này cho nó lành vì S6707 giờ rỡm nhiều quá.chúc anh vui
                          Cám ơn bạn nhé.

Mình đã thay các LK hỏng và lắp LK thiếu vào rồi. Q804 thay bằng D1273 (con C2383 bạn bảo có vẻ quá nhỏ so với con C1984 của sơ đồ!!!); thay cả mấy con tụ hóa và tụ Pi chân 1-2 và tụ // với diode nắn đường 140V.

Chiều nay mình đi mua STR-S6707 nhưng chưa được. Nó đưa con STR nhìn dại dại nên không mua.

Theo cách của 1 số AE, mình cắt chân 1 và 3 IC, lắp con C5763 vào vị trí sò . Cắm điện nguồn không chạy; đo áp chân 9 STR thấy có vẻ cao (>12V tí), chân 5 và 8 rất cao so với trên sơ đồ.
                          Có lẽ do con STR-S6707 chết hẳn rồi nó mới cao thế?

Comment

• các bác ai có rom tc-21fg71v tổng 49x3f - 24LC32 cho em xin với.

Comment

• các bac ơi giúp em với em đang sủa máy panasonic máy bị hư dọc máy chạy ic an 5539 em đã thay thử an 5521 máy bung doc được khoảng 10 phân mấy bác cho em hỏi có ic nào thay thế nũa được không ic na 5539 ở chỗ em mua mới khong có mong các bác chỉ dùm.

Comment

• ae cho e hỏi str6556 tương đương với ic nào chỉ e với

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X