Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
    thế thì bạn biết làm gì rồi ,sửa lại nguồn thôi.
    e đã lắp cho khách hát tạm rồi nhưng e có cái vĩ cũ e dò theo bác nói thì thấy bác nói đúng rồi để khi nào e sửa máy đó xong e sẽ báo với bác cám ơn bác nhiều

Comment

• Các bác cho em hỏi Tivi hoạt động bình thường. Khi tắt máy bằng remote thì mở lại không lên (lúc này máy ở chế độ standby). Rút điện ra cắm lại rồi bật vẫn không lên. Lúc không lên thì loa có phát ra tiếng bụp bụp nhỏ. Tuy nhiên để tầm vài phút sau thì cắm điện mở lại lên. Nếu tắt bằng remote lại bị lặp lại hiện tượng trên.

Comment

• Nguyên văn bởi TokyoSquare Xem bài viết
        Các bác cho em hỏi Tivi hoạt động bình thường. Khi tắt máy bằng remote thì mở lại không lên (lúc này máy ở chế độ standby). Rút điện ra cắm lại rồi bật vẫn không lên. Lúc không lên thì loa có phát ra tiếng bụp bụp nhỏ. Tuy nhiên để tầm vài phút sau thì cắm điện mở lại lên. Nếu tắt bằng remote lại bị lặp lại hiện tượng trên.
        bạn vào đây xem:http://www.dientuvietnam.net/forums/...99/index2.html
        làm theo kết quả thế nào rồi tính tiếp.

Comment

• chào các a ?
          e đang làm con ti vi VTB F2107S ,tổng 8823CSNG5BF8 , nhớ 24C16, nguồn 5Q0765 ,mành LA78040 hiện nay máy chạy bình thường đươc khoảng 10p là hình ảnh co nhỏ lại ở giữ và có nếp gấp khúc giống như bệnh tuyến tính mành đồng thời tiếng cũng sôi và có thể tối thui , e đã thay sạch linh kiện phần mành ,C, D, R ..IC mành, thay cả lái tia mà bệnh vẫn như cũ, a e nào gặp bệnh này rui xin chỉ giáo ,xin đa tạ thật nhiều
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào các anh trên diễn đàn các anh lam ơn giúp em pan này với . em nhận 1em sumo 21 hiện tượng là lúc có kênh lúc không .lúc mất hình mất luôn tiếng .khi có hình xem tầm 5s hình bị mất mằu tiếng sôi rồi mất hình rồi lại có.em thay thử hộp kênh khác nhưng vẫn vậy mong các anh đã từng làm qua pan này giúp em .xin tran thành cảm ơn

Comment

• xin chào mội người em là thành viên mới chập chửng bước vào con đường nghiện ngập này mong ae diều dắt!

Comment

• sao không có bác nào chịu giúp em vậy cứu em với
                Last edited by thinht41; 26-09-2013, 21:33. Lý do: chào các anh trên diễn đàn các anh lam ơn giúp em pan này với . em nhận 1em sumo 21 hiện tượng là lúc có kênh lúc không .lúc

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                  chào các a ?
                  e đang làm con ti vi VTB F2107S ,tổng 8823CSNG5BF8 , nhớ 24C16, nguồn 5Q0765 ,mành LA78040 hiện nay máy chạy bình thường đươc khoảng 10p là hình ảnh co nhỏ lại ở giữ và có nếp gấp khúc giống như bệnh tuyến tính mành đồng thời tiếng cũng sôi và có thể tối thui , e đã thay sạch linh kiện phần mành ,C, D, R ..IC mành, thay cả lái tia mà bệnh vẫn như cũ, a e nào gặp bệnh này rui xin chỉ giáo ,xin đa tạ thật nhiều
                  trước tiên bạn kiểm tra mấy con ổn áp 5v và 12v xem có còn tốt ko. sau đó là thay con tổng luôn vì 8823 này hay bị hư lắm

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
                    trước tiên bạn kiểm tra mấy con ổn áp 5v và 12v xem có còn tốt ko. sau đó là thay con tổng luôn vì 8823 này hay bị hư lắm
                    vâng để e nghiên cứu thử xem sao nhé ,ko biết con 8823 có to tiền và dễ làm ko bác nhỉ?
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                      vâng để e nghiên cứu thử xem sao nhé ,ko biết con 8823 có to tiền và dễ làm ko bác nhỉ?
                      nó là hàng quí hiếm bác ạ khoảng 2,5-30k một con mà là ic củ thôi

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        Lạ nhỉ ??? sao chữ vtv lại ngược đc nhỉ? bạn kiếm cái lái khác test xem,thay ic 78040 xem thế nào.
                        thì mành đang bị gấp mà! có con TV cả cái đầu phát thanh viên lộn xuống tới ngực luôn....bệnh này thì thường thấy do các tụ trị số lớn quanh iC cs mành gây ra, mà bạn ấy nói đã thay hết tụ rồi thì chỉ còn cách thay IC cong suất --> nếu là sony chạy tổng 1213 thì còn do tổng gây ra.
                        Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                        Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Xin giúp samsung 29Z45

Mình đang nhận lại của bạn thợ một mainboard SAMSUNG 29Z45 số board: S66A AA41-01299A ver-00. Tổng SEMS00 DNIe 0827S-LF nằm trên một vỉ đứng. Khi nhận sò dòng chết, quận dây méo gối LR406S bị cháy đen. đã quấn lại LR406S theo thông số cũ, kT ko phát hiện thêm linh kiện hỏng---> thay sò dòng đúng tên và cs cao hơn nhưng rất nóng, quận dây LR406R và sò fet gối Q404 nóng bỏng, nếu để lâu là chết sò dòng. Nếu bỏ lái tia ra dao động dòng làm việc kiểu phập phù chút chít, sò dòng và điều khiển gối vẫn nóng (gối đã test). Đo các điện áp nắn ra từ cao áp khi cắm lái tia đều đủ-cao áp có phun phì phì. Đã mượn thử cao áp khác thay thử --Vẫn thế, thay thử gốm K.đại trung gian DDRI001, không giải quết đc vấn đề, các tụ và gốm phần thoát lái và boots + LKiện quanh cao áp đã Test. Máy chưa thử vào ĐÈN vì chỉ nhận vỉ và lái, nhưng lỗi nóng vậy nên không giám trả. Xin anh em trên diễn đàn ai có ý kiến gì thì giúp mình với...thanks!
                          Có thể sai luồng nhưng đừng cho là spam, vì mình có hỏi ở luồng SAMSUNG rồi nhưng chẳng thấy ai vào cả.
                          Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                          Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• bạn làm được pan này chưa bạn thử theo cách này sem sao bạn kt tín hiệu từ cs mành qua 2 trở láy tín hiệu vào ic tổng

Comment

• Nguyên văn bởi thinht41 Xem bài viết
                              chào các anh trên diễn đàn các anh lam ơn giúp em pan này với . em nhận 1em sumo 21 hiện tượng là lúc có kênh lúc không .lúc mất hình mất luôn tiếng .khi có hình xem tầm 5s hình bị mất mằu tiếng sôi rồi mất hình rồi lại có.em thay thử hộp kênh khác nhưng vẫn vậy mong các anh đã từng làm qua pan này giúp em .xin tran thành cảm ơn
                              chép lại fw đi ông, trước đó làm nguồn cho ngon.

Comment

• Nguyên văn bởi badaobendinh Xem bài viết
                                chép lại fw đi ông, trước đó làm nguồn cho ngon.
                                anh ơi nguồn vẫn ok phai đã chép lại nhưng soa vẫn thế mong các cao nhân chỉ giáo

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X