Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Mrchoa Xem bài viết
    Bác nào có schematic "Toshiba 21JZ6VX" cho mình xin với. Máy dùng nguồn STR F6268. mình kiếm tra con này không được ai biết Vin con này chạy chính xác là bao nhiêu vol khg ? Ai biết giúp mình với nhá.
    STR F6268 in 1 ocp/fb= 1.8v@ pin 2 S = 40mv@ pin 3 D@ pin 4 Vin=14v@ pin 5 gnd.chính xác nhất bạn đọc con zener ghim áp cực B con Q C3852 cấp nguồn cho pin 4 . chúc bạn thành công
    Last edited by khacvietvt; 21-05-2012, 22:49.

Comment

• chào anh em trên diễn đàn,tôi nhận sửa máy tô shi ba 2539 hiện tượng máy bị màu nhập nhèm nhờ anh em chỉ giúp và ai có sơ đồ cho tôi xin luôn.xin chân thành cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
        Tình hình là ; em có cái LCD Toshiba 24hv10v man hinh no nhu bong ma ko biet bi phan nao mong anh em chi giao voi
        Bạn pots bài nhiều vậy mà sao không bỏ dấu cho anh em dễ đọc mà trả lời cho bạn?
        Pan của bạn nằm ở khối cao áp (back light), mạch đèn cao áp không hoạt động nên màn hình tối,chỉ thấy bóng ma.
        Email:
        Tel: 0904.36.10.36

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Nếu =không thì Bạn cấy bo nguồn 3 dây hoặc 5 dây là ok đỡ mất thời gian mà lại rẻ+ bền
          bạn có hình của nguồn 3 dây và 5 dây không cho mình xin với, sao mình chưa nghe nói đến loại này và không biết dáng của chúng ra sao nữa, cám ơn bạn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi sondao Xem bài viết
            bạn có hình của nguồn 3 dây và 5 dây không cho mình xin với, sao mình chưa nghe nói đến loại này và không biết dáng của chúng ra sao nữa, cám ơn bạn nhiều
            Bo nguồn 5 dây đây bạn, bo 3 dây cũng tương tự như vậy :
            Click image for larger version

Name:	BO NGUON 5DAY.JPG
Views:	2
Size:	84.3 KB
ID:	1362353
            Email:

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
              [ATTACH=CONFIG]46033[/ATTACH]
              Mình cám ơn bạn nhiều, mình ở TPHCM sao mình đi chợ nhật tảo sao không thấy ai trưng bán, giá bao nhiêu tiền một bộ vậy bạn

Comment

• Nguyên văn bởi ngocbao079 Xem bài viết
                [ATTACH=CONFIG]46033[/ATTACH]
                cám on bạn bây giờ mình mới thấy bo nguồn loại này.

Comment

• Nguyên văn bởi sondao Xem bài viết
                  Mình cám ơn bạn nhiều, mình ở TPHCM sao mình đi chợ nhật tảo sao không thấy ai trưng bán, giá bao nhiêu tiền một bộ vậy bạn
                  Lần trước về Huế chơi (cũng mới vào diễn đàn nghe nói thấy lạ lạ nên tò mò ) mua 1 bo nó chém 65k trong khi miếng bo nhỏ xíu bằng 2 ngón tay,nghe đâu ở TPHCM là 35 hay 40k gì đó.
                  Email:

Comment

• anh em ai có sơ đồ LCD toshiba 24pB2v cho minh xin với ,nguồn cháy mất linh kiện ...
                    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                    daihoan1977@gmail.com.vn
                    sông mã_sơnl la

Comment

• Tivi toshiba 21SZ4VX cần giúp
                      Chào các bác. em vừa nhận được 1 em tivi toshiba 21in chạy nguồn str-8656, tổng 8801, nhớ 24c08a bị hiện tượng là: bật lên có đèn đỏ báo nhưng bấm các phím không tác dụng. đo điện nguồn +B=96v, nguồn 12v có, ra nhớ + tổng có 5v.
                      Nhờ các bác cao thủ trên diễn đàn giúp đỡ em, em xin cảm ơn.
                      DĐ:0936315911
                      email:buidan78@gmail.com

Comment

• anh em ai có cái sơ đồ ti vi to shi ba mo dem 29d6 chay ic VSL TMP87CS38N T HOP TA1222BN .cho mình sin với

Comment

• nhờ a e trợ giúp: Tivi Toshiba 21lzv29x bị co mành cả trên và dưới (hình ảnh như màn ảnh rộng) máy chạy ic mành stv9302a đã thay thử nhưng vẫn vậy. Nhờ các bác chỉ giáo thêm. Em xin cảm ơn trước ạ.

ĐC: Hoàng Diệu - Gia Lộc - Hải Dương
                          Email:

Comment

• Nguyên văn bởi buidan78 Xem bài viết
                            Tivi toshiba 21SZ4VX cần giúp
                            Chào các bác. em vừa nhận được 1 em tivi toshiba 21in chạy nguồn str-8656, tổng 8801, nhớ 24c08a bị hiện tượng là: bật lên có đèn đỏ báo nhưng bấm các phím không tác dụng. đo điện nguồn +B=96v, nguồn 12v có, ra nhớ + tổng có 5v.
                            Không có ai giúp mình à. chán thật đấy
                            DĐ:0936315911
                            email:buidan78@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi buidan78 Xem bài viết
                              Tivi toshiba 21SZ4VX cần giúp
                              Máy vẫn chạy, chỉ ko sử dụng đc phím phải không? bạn thay thử phím và kiểm tra mấy con trở xung quanh đó xem sao.
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi qtuanvl Xem bài viết
                                nhờ a e trợ giúp: Tivi Toshiba 21lzv29x bị co mành cả trên và dưới (hình ảnh như màn ảnh rộng) máy chạy ic mành stv9302a đã thay thử nhưng vẫn vậy. Nhờ các bác chỉ giáo thêm. Em xin cảm ơn trước ạ.
                                Bạn kiểm tra tất cả linh kiện khối mành đi, đo xem điện áp của IC mành có đủ ko? kiểm tra xung mành đưa về IC
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X