Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mach stanby sony 21m80

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mach stanby sony 21m80

các bác cho e hỏi cái con sony 21m80 chay một lúc là stanby.khi tanby nó nháy 4 nhịp.còn bây giở khi mở máy lên chỉ nghe tieng xè rồi cúp.các bác chĩ giúp pan này.vá cho e hỏi luon muốn gở bỏ mach stanby thì ngắt con Q số mấy để mạch bảo vệ không hoạt nửa.mong chỉ giúp.thank các bác truóc nha

bạn diện đi nhiều nguyên nhân lắm 0979075737

Comment

Nguyên văn bởi ktvbts Xem bài viết
      các bác cho e hỏi cái con sony 21m80 chay một lúc là stanby.khi tanby nó nháy 4 nhịp.còn bây giở khi mở máy lên chỉ nghe tieng xè rồi cúp.các bác chĩ giúp pan này.vá cho e hỏi luon muốn gở bỏ mach stanby thì ngắt con Q số mấy để mạch bảo vệ không hoạt nửa.mong chỉ giúp.thank các bác truóc nha
      con Q 500 gần IC vetr là transistor proetr nguồn bạn có thể gở ra thử . còn việc máy bị cúp đèn nháy 4 nhịp là bị hư đường xung FH về VXL rồi bạn K/T và thay con Q 005 nằm gần IC VXL " bạn có thể thay bằng con C 1815 cũng được " chúc bạn sớm thành công ...
      ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

bạn kt lại cục fbt ,dây và núm hv xem có bị xì ko? fbt bị xì cũng gây nên hiện tượng trên.
        Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
          bạn kt lại cục fbt ,dây và núm hv xem có bị xì ko? fbt bị xì cũng gây nên hiện tượng trên.
          các bác có so đồ model 21m80 này k cho mình xin với.dang gấp.ic 85224a _ 8844. các bác có xin chia sẻ

Comment

Nguyên văn bởi ktvbts Xem bài viết
            các bác có so đồ model 21m80 này k cho mình xin với.dang gấp.ic 85224a _ 8844. các bác có xin chia sẻ
            bạn đã thay Q 005 chưa nó nằm gần IC VXL...
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Schematic Model này đã được ae up lên diễn đàn,bạn tìm trong luồng(Tuyển tập sơ đồ tv......)của bác Vân(Nhớ đừng hỏi,xin,cảm ơn trong luồng đó)

Comment

Tivi_CRT_Sony_Model-KV-HA21M80.pdftôi có sơ đồ nhưng tải mãi mà không đc
                Last edited by cqcomputer; 15-07-2012, 14:26.

Comment

các bác cho em hỏi tý con sony wega của em cũng 21m80 bị bệnh y như thế này, em tháo q500 ra no vẫn vị như thế, thay thử q005 rồi vẫn bị như thế! vậ còn nguyên nhân nào nữa ko ạ!

Comment

ic nho nua!

Comment

bac hut hở chân 50 của ic 8844 ra xem có ngắt nũa ko.?
                      Người ta ko mắc sai lầm vì dốt . Mà vì tưởng là mình giỏi !!!

Comment

Nguyên văn bởi huu2012 Xem bài viết
                        bac hut hở chân 50 của ic 8844 ra xem có ngắt nũa ko.?
                        có sơ dồ này bạn dùng tạm
                        Attached Files

Comment

hehe em thay thu IC nho vaf nos da chay on roi a! camr on cac bac

Comment

em củng đang gặp pan như trên.lúc nhận máy là đánh lửa trên thân cao áp,em đã dán lại,nhưng cón xì hơi nhẹ.sau đó mở máy lên,nghe tiếng sôi ở loa,màng hình không sáng,rồi máy tắt power,đèn nháy 4 nhịp.model máy là 21m80,ic tổng 8844.các anh giúp em với,q005 em thay rối,nhưng không tác dụng

Comment

các anh giúp em với,cho em một số ý kiến,để em dịnh hướng,cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

ktvbts Tìm hiểu thêm về ktvbts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X