Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi tàu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi tàu

các bác giúp em tí, cái ti vi tàu sáng bt, cắm antena vào là mất sáng, em đã kiểm tra kỹ abl mà không phải, hiển thị vẫn bt, các bác có kinh nghiệm xem giúp em với.

bác chuyển xem av có bình thường k. kt kỹ các mức nguồn hàn lại mạch xem có gì tính tiếp, lúc mất sáng chỉnh g2 xem hiện tượng gì nha.

MỸ THO - TIỀN GIANG
    "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

Nguyên văn bởi vuonnha Xem bài viết
      các bác giúp em tí, cái ti vi tàu sáng bt, cắm antena vào là mất sáng, em đã kiểm tra kỹ abl mà không phải, hiển thị vẫn bt, các bác có kinh nghiệm xem giúp em với.
      bạn đã làm j rồi
      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
      Email :

Comment

cám ơn các bác, máy đã khiểm tra tương đối kỹ mà không rõ bệnh, em chỉnh g2 lên thì màn sáng, có tia quét ngược, hình lờ mờ, thử sang av cũng vậy. ic tổng LA76810A cũng đã thay, cắm thử sang đèn hình khác vẫn thế, chỉ có mỗi điện áp chân C sò dòng và b+ là bằng nhau (đều =110v), em cũng đã kiểm tra liên quan mà không thấy gì, các bác giúp em với, con tv tàu này làm em bực mình quá

Comment

với con này bạn thử kiểm tra cho mình xem áp cấp cho phần giải mã RGB của 76810 pin 18 xem có áp hay không ,thông thường mất áp này thì màn hình có tiếng mà không có hình ,bạn thử đi rồi tính tiếp !

Comment

mình nhoứ là có gặp một em tivi tàu này lâu lắm rồi, khoảng 4 năm rùi, cũng bị hiện tượng như bạn tả! hồi đó tivi này nhiều và cũng có giá nên mình đã rìm mất mấy ngày! đúc kết lại nó bị rò con tụ hóa trên đường ABL về IC 76810, khiến màn hình bị mờ. mình nói như vậy để bạn biết là khi bị mất ảnh như vậy thì chủ yếu là bi ABL, bạn nên thay các con tụ trên đường này, và nhất là con tụ gần IC 76810 ấy!

0984302430

Comment

bạn thay thử board đuôi xem sao
              http://baohanhbeptu.vn
              Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
              Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
              ĐT: 0967 403 123

Comment

mình cám ơn tất cả ae diễn đàn, mình sửa được rồi, quả thực con tivi tàu không đáng giá này làm mình bực thật, không sửa được thì mất uy. mình phải thay con LA76810 lần hai (IC tháo máy khác) thì máy chạy bt. làm thợ lâu mà mình chưa bao giờ thấy ic tổng hợp mới lại lỗi giống bệnh của máy.

Comment

mình cám ơn tất cả ae diễn đàn, mình sửa được rồi, quả thực con tivi tàu không đáng giá này làm mình bực thật, không sửa được thì mất uy. mình phải thay con LA76810 lần hai (IC tháo máy khác) thì máy chạy bt. làm thợ lâu mà mình chưa bao giờ thấy ic tổng hợp mới lại lỗi giống bệnh của máy.
                  Bệnh của bạn thật khó tin
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

vuonnha Tìm hiểu thêm về vuonnha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X