Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đầu kỹ thuật số không dò được kênh nào cả?????????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đầu kỹ thuật số không dò được kênh nào cả?????????????

em mới nhận được 1 con đầu kts philips DVB SN-9900 khi nhận thì đầu bị cháy bộ kênh em đã thay 1 bộ kênh khác vào nhưng vẫn không bắt được tín hiệu dò thử thì không dò được kênh nào cả bác nào đã tưng gặp pan này rùi thì chỉ giùm em mí!!!!1 à còn nữa bên board giải nén con ic to nhất rất nóng
    học, học nữa, học mãi
    chán chẳng buồn chết
    yahoomail:

không ai giúp em với sao
    học, học nữa, học mãi
    chán chẳng buồn chết
    yahoomail:

Comment

tốt nhất là vứt nó đi
      học, học nữa, học mãi
      chán chẳng buồn chết
      yahoomail:

Comment

Nguyên văn bởi coi_tn1 Xem bài viết
        em mới nhận được 1 con đầu kts philips DVB SN-9900 khi nhận thì đầu bị cháy bộ kênh em đã thay 1 bộ kênh khác vào nhưng vẫn không bắt được tín hiệu dò thử thì không dò được kênh nào cả bác nào đã tưng gặp pan này rùi thì chỉ giùm em mí!!!!1 à còn nữa bên board giải nén con ic to nhất rất nóng
        Máy của bạn bị vô tín hiệu à.
        Khi bạn thay hộp kênh bạn đã thay đúng loại chưa?Loại này phải thay đúng nhé.Nếu đã đúng loại thì bạn kt con giải mã tín hiệu RF chưa.COn này ít hỏng,thường chỉ lỗi lk trong hộp kênh thôi.thay thế lk là nó chạy k cần phải thay kênh đâu.Con to là CT213T ít hỏng kiểu này lắm,Bạn chú ý lại hộp kênh nhé
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

Mình cũng đang sủa 1 con đầu KTS PHLIPS DVB SN - 9900. Nhưng con này khi bật lên đèn LED hiển thị vẫn có nhưng đầu không chạy. Mình đã kiểm tran nguồn vẫn có đủ 3.3v, 5v, 12v, 21v. Có bác nào đã từng gặp pan này rùi thì xin chỉ giáo em với.

Comment

Nguyên văn bởi coi_tn1 Xem bài viết
            Mình đang rất cần fw đầu SN-9900,bạn vui lòng cho mình xin đượ không !!!!!

Comment

Mình cũng có cái đầu thu này Nguồn có đủ nhưng mổi khi cúp điện có lại là nó không lên. Khi nào nó lên thì lên hỏng biết được. Anh chị ai biết hướng dẫn em kiểm tra với.

Comment

Nguyên văn bởi nguyentot90 Xem bài viết
                Mình cũng có cái đầu thu này Nguồn có đủ nhưng mổi khi cúp điện có lại là nó không lên. Khi nào nó lên thì lên hỏng biết được. Anh chị ai biết hướng dẫn em kiểm tra với.
                Bạn kt lại nguồn đi.Chú ý thay tụ ở phần nguồn đi nhé
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

Về tác giả

Collapse

coi_tn1 Tìm hiểu thêm về coi_tn1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X