Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cắt tụ cao áp 6174 -6006e

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi phucdothai Xem bài viết
    Mình đã chấp nhận mua 240k/con Tại TTBH nhưng chỉ đc khoảng 1 năm là tèo (nó có bền hơn)
    Với giá đó thì làm j "còn công thợ"nữa,với loại 6006e hoặc bạn mua 6006e tem vàng hoặc mua 6002k(ko có tụ c/a)bảo đảm 2năm sau ko hỏng c/a,chỉ với +-70k thôi,trên thị trường rất sẵn mà....
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
      Để xác định cự li khoan ko khó, hi sinh đại 1 con FBT chết, cưa hay đục xem dây nối nằm sâu bao nhiêu là biết, từ sau đó cứ thế mà khoan. Em cững hay làm lấy, nhưng đa số là cao áp bị hỏng mấy con chỉnh g2, g3. em đẽo cho 1 phát ra cả mảng, sau đó thay mảng của cái khác vào, đổ keo tốt là OK.
      Em khoái bác nhất đoạn { hi sinh đại 1 con FBT chết} chết còn hy sinh thì chỉ lạc quan như ae thợ điện tử.

Comment

cho mình hỏi cao áp 6002k sơ đồ chân có giống 6006e không . Khi mà 6006e chết nhều mình thường thay bằng 6040c cũng chạy được , nhưng mà do HV yếu hơn nên ảnh hay bị bập bùng giãn nở . Khi ta thay bằng 6002k có gặp hiện tượng này không ?

Comment

thực ra là khoan đứt 2 điểm cho yên tâm,1 điểm chân tụ nối với dây hv và 1 diểm xuống mass, khi khoản thì để ý 1 chút là thấy 1 sợi dây đồng nối với mass và hv.khoan xong đổ keo (502+bột cao áp)nhớ pha tỉ lệ vừa cho keo không sùi bông lên và 5p sau lắp vào máy chạy phà phà...mình ăn cắp đc cách này của thợ,và giờ là 1 thợ khoan cao ap pục vụ anh em.chia sẻ cho anh em chút kinh nhiệm của mình,có gì không đúng anh em đừng choảng nhé!

Comment

các bác cho em hỏi em có con cao áp của hitachi bị chập mua mới ko có liệu anh doanh có xử lý dk cao áp chập ko nhỉ. chỗ em bán 30k túi bột đá về dùng thỏa mái.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhvanquy09 Tìm hiểu thêm về dinhvanquy09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X