Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi deawoo cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi deawoo cần giúp

em làm một con deawoo phẳng nó bị bệnh như sau mới đầu xì cao áp e làm lại sau đó xem thì phát bệnh nữa là được tầm 3 phút bị ngắt mất hình luôn cả tiếng nữa nếu nó về tắt chờ phải có đèn đỏ nhưng nó ngắt mất hết đèn đỏ ấn phim ko tác dụng nếu rút nguồn ra và cắm lại lại lên nhưng mấy phut sau lại ngắt đã hàn lại ic tổng dòng mành e đo nguồn 125v 5v 3.3v có moden máy ds 21u3s chạy tổng vtc ic nhớ 24c16 xin các bác chỉ giúp xin cám ơn

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    em làm một con deawoo phẳng nó bị bệnh như sau mới đầu xì cao áp e làm lại sau đó xem thì phát bệnh nữa là được tầm 3 phút bị ngắt mất hình luôn cả tiếng nữa nếu nó về tắt chờ phải có đèn đỏ nhưng nó ngắt mất hết đèn đỏ ấn phim ko tác dụng nếu rút nguồn ra và cắm lại lại lên nhưng mấy phut sau lại ngắt đã hàn lại ic tổng dòng mành e đo nguồn 125v 5v 3.3v có moden máy ds 21u3s chạy tổng vtc ic nhớ 24c16 xin các bác chỉ giúp xin cám ơn
    bạn kiểm tra kỷ phần nguồn B+ và nguồn cấp VSL xem sao....

Comment

Bạn kiểm tra kỉ mạch bảo vệ đường B+.Chắc chắn sẽ có 1con Transistor bị rỉ hay R>,mình gặp trường hợp này 2 lần rồi

Comment

Thank các bác nhé e làm ra roi thay con tran a1015 duong protec ve ic tong

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X