Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn hình Nec 17" cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Màn hình Nec 17" cần giúp

Chào các Bạn mình có một trục trặc nhỏ các Bạn giúp mình với nhé:
    Máy mình đang dùng màn hình NEC 17" Gần đây sao có hiện tượng bất thường là mổi sáng khi mở máy màn hình không bung ra hết phải sử dụng độ 10" thì nó mới bung ra bình thường ,Mình không biết nó trục trặc ở phần nào và để lâu có sinh hư hỏng nặng thêm không.Xin các Bạn hướng dẩn giúp mình với .Cám ơn các Bạn rất nhiều!

Nguyên văn bởi samura Xem bài viết
    Máy mình đang dùng màn hình NEC 17" Gần đây sao có hiện tượng bất thường là mổi sáng khi mở máy màn hình không bung ra hết phải sử dụng độ 10" thì nó mới bung ra bình thường ,Mình không biết nó trục trặc ở phần nào và để lâu có sinh hư hỏng nặng thêm không.Xin các Bạn hướng dẩn giúp mình với .Cám ơn các Bạn rất nhiều!
    Xem coi có bị ẩm không. nến như bị ẩm vào buổi sáng nhiều còn kèm theo bệnh hình hơi bị nhòe nữa.

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
      Xem coi có bị ẩm không. nến như bị ẩm vào buổi sáng nhiều còn kèm theo bệnh hình hơi bị nhòe nữa.
      Mình củng nghĩ là có thể nó bị ẩm,nhưng vấn đề là mình đã sử dụng mấy năm nay không có hiện tượng này xãy ra,nó chỉ xuất hiện mấy ngày gần đây thôi có thể là nó bị trục trặc ở linh kiện nào không ?các bạn giúp mình với Cám ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi samura Xem bài viết
        kiểm tra lại nguồn,xem lúc mới mở máy và lúc chạy bình thường có khác nhau về điện áp ko

Comment

cám ơn các Bạn đã trả lời mình ,mình đã kiểm tra nguồn không có thay đổi gì nhưng sau khi làm vệ sinh bo mạch thì hiện tượng trên không còn nửa .Quả thật là nó bị ẩm. Cám ơn các Bạn rất nhiều

Comment

Mấy ngày vừa rồi trời nồm hoặc mưa gây hiện tượng này làm vệ sinh là bước sau có thể sấy trước để kiểm tra xem phải bị ẩm không
            Điện tử Nga Nhung
            Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
            ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

Về tác giả

Collapse

samura Tìm hiểu thêm về samura

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X