Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin so do tivi LG 21FU4AB chay ic lv 76211

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin so do tivi LG 21FU4AB chay ic lv 76211

anh em nao co so do tivi lg 21fu4ab cho minh xin voi .may cua minh bi benh con 1 vach sang ngang ,tho khac da sua , khong biet co thay dung ic manh khong minh thay chay con la78040, minh da thay con khac nhung van vay , da kiem tra het cac dien tro , nguopn xung quanh ic manh ,tat ca deu binh thuong. anh em nao co chieu gi xin chi giao .RAT CAN SODO ae nao co up cho minh xin voi nhe. thank.

có nhưng mình kô piết pot nên

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
      có nhưng mình kô piết pot nên
      hình như là 78141 đó bạn ơi

MỸ THO - TIỀN GIANG
      "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

em moi vao nghề hiện đang sửa tivi LG nó bị chết ic nguồn 6654 nhưng thay con khác vào là chết ngay em đã kiểm tra diot lái nguồn hết rồi vẫn tốt cả.mong các anh các chú trên diễn đàn giúp đỡ với

Comment

Nguyên văn bởi nongvantruc Xem bài viết
          em moi vao nghề hiện đang sửa tivi LG nó bị chết ic nguồn 6654 nhưng thay con khác vào là chết ngay em đã kiểm tra diot lái nguồn hết rồi vẫn tốt cả.mong các anh các chú trên diễn đàn giúp đỡ với
          em thay đùng ic ko? em kiểm tra điện áp 300v tốt chua , em tra sơ đồ ic nguồn nhé
          ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
          DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

La78040 va la78141 nhu nhau ma.ban thử hut chan v.in tơj ic manh ra va kijck tay vao.neu thay màn hj̀nh bung ra k.neu k thay thj ktra laj khu ic manh va lai tja.neu có bung ra thj ktra tong và nhớ.d/ap 9v cap cho dao dong

Comment

Nguyên văn bởi vanvung Xem bài viết
              La78040 va la78141 nhu nhau ma.ban thử hut chan v.in tơj ic manh ra va kijck tay vao.neu thay màn hj̀nh bung ra k.neu k thay thj ktra laj khu ic manh va lai tja.neu có bung ra thj ktra tong và nhớ.d/ap 9v cap cho dao dong
              mình cũng gặp 1 em như vậy,kích chân Vin màn hình đã bung ra.chắc là cpu chưa chạy đã thay tổng,nhớ,hút cách li 2 chân sda scl đến ic av và tuner.kt theo sơ đồ linh kiện vùng cpu chưa phát hiện ra điều gì khả nghi.con này thach anh 4.43 ko tham gia dao động cho cpu mà nó dùng mạch RC hay sao ấy.đã kt điện áp 5v 9v trươc sau ic ổn áp thấy tốt.
              Đến đây thì thật sự bó tay!mong sự giúp đỡ cũa anh em để giúp e nó sống cho qua giai đoạn số hóa tuyền hình.
              Thanks!

Comment

da thay ic tong roi ban kiem tra duong vin va chan vout. hai chan nay co may con tu bi hut bo trong ra. thuong la bi hu hong duong hoi tiep ve

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                  da thay ic tong roi ban kiem tra duong vin va chan vout. hai chan nay co may con tu bi hut bo trong ra. thuong la bi hu hong duong hoi tiep ve
                  kích vào Vin màn đã bung ra rồi bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

lehung912 Tìm hiểu thêm về lehung912

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X