Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chỉnh con TCL như thế nào????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chỉnh con TCL như thế nào????

Con TIVI nhà em hiệu DT-2190ARD (21 inch) ban đầu hình nó bị giãn sau đó em mang đi sửa. Thằng thợ nó chỉnh thế nào bây giờ nhìn hình nó nhỏ quá, nhìn hình có vẻ sâu hơn như là mình tăng độ phân giải ở màn hình máy tính lên ý. Ko biết thằng thợ nó bấm 2 nút gì đó ở điều khiển(phải tháo ĐK ra thì mới bấm đc), em hỏi thì nó ko nói. Các bác cho em hỏi là bấm 2 nút đó là 2 nút gì để mình có thể chỉnh được độ co giãn của màn hình và cả màu sắc của hình nữa. Em xin cảm ơn các bác rất nhiều. Các bác trả lời cho em sớm nha. Thanks!

chỉnh lại service đi nhé. Đem ra ông thợ cũ ấy bảo ông ấy chỉnh lại cho

Comment

phải rồi, vào service mà chỉnh lại. Ông thờ ấy quả là giữ nghề ghê thật

Comment

Thế các bác cũng ko biết à? Em muốn tự mình chỉnh chứ còn đem đi thợ thì đơn giản quá. Khuân vác cồng kềnh nên ko thích lắm. Bấm có 2 nút mà ko biết là nút gì. Em về mò mãi mà ko ra.--> Nản. Bác nào biết thì giúp em tý nha. Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi vumanhkien Xem bài viết
          Thế các bác cũng ko biết à? Em muốn tự mình chỉnh chứ còn đem đi thợ thì đơn giản quá. Khuân vác cồng kềnh nên ko thích lắm. Bấm có 2 nút mà ko biết là nút gì. Em về mò mãi mà ko ra.--> Nản. Bác nào biết thì giúp em tý nha. Thanks!
          Tao ghét nhất thằng nào gọi thợ điện tử là nó, 1 câu nó, 2 câu nó.Muốn tự mở service thì tự mở đi rồi mang thêm ít tiền ra bảo thợ chỉnh lại cho.
          Không lẽ nghề làm thợ sửa chữa điện tử là nghề mạt hạng hay sao mà gọi người ta là nó.

Comment

Tôn trọng thì gọi bằng anh, bằng bác, ko tôn trọng thì gọi bằng nó hết. OK! Lên dientuvietnam gọi bằng anh bằng bác hết. OK!? Ko phải là nghề mạt hàng hay gì hết đừng nói vậy. Căn bản là bức xúc mà. Thông cảm tý nha.

Comment

có gì anh em từ từ bảo ban nhau,các bạn hãy xem đtvn với các nước láng giềng,buồn thật.cố lên, điện tử vn cố lên.....
              mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
              di động:0907145705
              chuyên LCD-LED TCL

Comment

Sao không lên mạng mà search cách mở service thiếu gì. tìm đúng hãng sx là ok mà gì mà toáng lên thế không muốn mất thời gian thì đem ra thợ cũ làm cho OK
                Điện tử Nga Nhung
                Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

tìm cuốn sách của PHẠM ĐÌNH BẢO lá ok.
                  |

Comment

lần sau post bài nên ăn nói lịch sự một tí ( ai là thằng sửa chữa điện tử ở đây toàn anh em thợ cả đấy )

muốn chỉnh lại như cũ đơn giản thôi ( ấn đồng thời 2 phím dis play và pic modem nó hiện nên bảng secver nhưng mà đừng ấn lung tung kẻo nó lại thành 1 vạch nằm ngang nhé) người ta không muốn nói cho bạn biết là sợ về bạn nghịch chỉnh linh tinh rồi làm hỏng lại mang ra người ta bắt đền

Đối với nhưng ông dở dở ương ương ( thợ nửa mùa Như bạn ) phá nhiều hơn là sửa .Cái gì biết thì hãy làm còn không biết thì phải chịu khó mất tiền thôi

Comment

toi rat dong y va co cam tinh voi bai viet cua ban HOANG LINH 663

Comment

thế ông thợ sửa chữa ấy đã làm gì mà bạn không tôn trọng ông ấy ( gọi = nó).chỉ vì ông ấy không bảo bạn à.thế thì ích kỷ quá.

Comment

Chỉnh servicer cần phải nắm thật vững về nó . Nếu không có thuyết minh thì cần ghi chép vào sổ trước khi thay đổi các thông số .
                          Ngày trước thời mới có TV Wega . Có ông thợ cạnh chỗ mình làm mở được cái service của nó ra , sướng quá ngồi bấm liên tục .
                          Thế rồi đến lúc cơm trưa cũng không thấy đi ăn cơm mà vẫn ngồi bấm . Ngồi bấm mãi đến tối mới về .
                          Thế là ....sáng hôm sau phải xuất ngay 5.5Mđồng để bê một cái máy mới về trả khách hàng . Không có thì .... nó đập cửa hàng .
                          Còn cái máy đó phải để 6 tháng sau mới bấm cho nó về đúng Menu của nó được .

Cái máy đó ấy chỉnh cho nó về một vạch thì còn nhẹ thôi . Nếu mà đèn hình bị một vạch ngang màu đen thì bố của ông thợ ấy cũng không chỉnh lại được nữa .

Tặng cho bạn mở luồng này một thẻ vàng cho vui nhé !
                          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Chỉnh servicer cần phải nắm thật vững về nó . Nếu không có thuyết minh thì cần ghi chép vào sổ trước khi thay đổi các thông số .
                            Ngày trước thời mới có TV Wega . Có ông thợ cạnh chỗ mình làm mở được cái service của nó ra , sướng quá ngồi bấm liên tục .
                            Thế rồi đến lúc cơm trưa cũng không thấy đi ăn cơm mà vẫn ngồi bấm . Ngồi bấm mãi đến tối mới về .
                            Thế là ....sáng hôm sau phải xuất ngay 5.5Mđồng để bê một cái máy mới về trả khách hàng . Không có thì .... nó đập cửa hàng .

Cái máy đó ấy chỉnh cho nó về một vạch thì còn nhẹ thôi . Nếu mà đèn hình bị một vạch ngang màu đen thì bố của ông thợ ấy cũng không chỉnh lại được nữa .
                            cái này bác kể chuyện cho vui hay là có thật
                            Tôi nghĩ nếu đã là thợ chuyên nghiệp cái cơ bản nhất khi mở service để chỉnh cho một tivi đều phải tuân thủ theo nguyên tắc của nó chứ
                            ngày trước với những máy nội địa toàn triết áp chỉnh khi mình cầm tô vít chỉnh 1 triết áp nào đó nếu không phải nó thì mình phải chỉnh lại về vị trí ban đầu như cũ nếu cẩn thận có thể đánh dấu

Tôi nghĩ ông thợ kia cũng có thể mới vào ghề chưa có kinh nghiệm hoặc ổng chẳng biết tí gì về tiếng Anh nên ổng chỉnh linh tinh làm mò

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết

Tặng cho bạn mở luồng này một thẻ vàng cho vui nhé !
                              bố của ônng ấy ko phải là dân điện tử nên ko lảm được,còn ông ấy là dân điện tử mà ko phải là thành viên củ diển đàn dientuvietnam.net nên củng ko làm được.......hahaaa...

Comment

Về tác giả

Collapse

vumanhkien Tìm hiểu thêm về vumanhkien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X