Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp e tv samsung cs21z57ml

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp e tv samsung cs21z57ml

em gặp con kỳ quặc này mất mấy ngày mà ko ra bệnh các bác giúp e với ạ . Bệnh như sau e cho tải giả vào. nguồn b+ đủ 125v, để thang 10V dc do chânB bóng kích có diện áp ra , nguồn 3,3v ,5V đều đủ cả, đã thay cao ap, may van khong chay

bạn thử đo chân be của đèn dòng xem có điện áp không để ở thang 10vac nếu có sò dòng mới chạy nếu không có thì làm sao chạy được bạn kiểm tra ba kick dòng xem tốt không rồi là nguồn nuôi cho ba kick dòng đèn kick dòng thế nào nếu đo vẫn thấy tốt mà chân be của đèn kick dòng vẫn có điện áp thì nên thay thử đèn kick dòng tôi gặp 2 con đo đèn kjck dòng vẫn ok không dò mà lắp vào không được dành rút con khác ở máy đang chạy ra lắp vào ok.googluck
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

em da thay bong kich và biến áp kích rồi + sò dòng , dien ap bong kich da co khi mo nguon bang dieu khien đo có dao động vào chân b bóng kich

Comment

chắc là có dao động 1-2s rồi lại cup phải ko bạn, ngắt thử 2 con tụ xanh gần sò dòng xem sao bạn

Comment

bạn thay con tụ lá màu xanh đường AFC là ok

Comment

thank you các bác đã quan tâm . bjo thì lên rồi nhưng chỉ sáng đc nửa trên thui ạ còn nửa dưới thì ko có j cả . e đag nghi nhớ bác nào có file rôm của con này gửi giúp e với

Comment

thế bạn làm thế nào mà nó lai lên vậy

Comment

Nguyên văn bởi cqcomputer Xem bài viết
                thank you các bác đã quan tâm . bjo thì lên rồi nhưng chỉ sáng đc nửa trên thui ạ còn nửa dưới thì ko có j cả . e đag nghi nhớ bác nào có file rôm của con này gửi giúp e với
                với hiện trạng này muốn biết hư [nhớ hay ko ] bạn lấy tạm con nhớ trắng cho chạy đi ,nếu máy bung ra hết thì là tốt nếu vẫn vậy thì thay thử ic vert ,cuối cùng là tổng hợp ra đi ,trường hợp như của bạn tổng hợp chết cũng rất nhiều !

Comment

em nạp lại nhớ máy bung ra hết rồi nhưng không dùng điều khiển đc

Comment

Nếu nhớ cũ khiển được thì Bạn nạp nhớ lỗi rồi
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Nguyên văn bởi cqcomputer Xem bài viết
                      em nạp lại nhớ máy bung ra hết rồi nhưng không dùng điều khiển đc
                      Nên tìm được ROM đúng với sơ ri của máy thì mới chạy được , còn không thì gửi FW lỗi lên nhờ các Bác sửa giúp cho thôi! Mấy cụ SS này lắm chuyện lắm! còn không thì vào SETUP (service) cài đặt lại , hơi khó dò vì toàn là viết tắt, cố gắng thì cũng tìm được phần đóng mở cho remote.

Comment

bac nao co file rom em nay post len cho em voi nhe

Comment

dùng thử cái này xem sao !SAMSUNG CS-21Z57M6 4XXSV TDA12110H 24C16 DAN OK.zip chẳng biết gửi có dc ko nữa

Comment

vâng em thử nạp xem tn rồi báo kqua cho bác

Comment

cho em hỏi ké tí nhé.bác nào chỉ em cách mở service tivi samsung slim cs-21z57ml với em tìm trên diễn đàn có vài cách mà vẫn không mở đc.( tivi của em nó bị méo gối)
                              sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

Về tác giả

Collapse

cqcomputer Tìm hiểu thêm về cqcomputer

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X