Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nguồn tv trung quốc cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn tv trung quốc cần giúp đỡ

em mới nhận của khách 1 con tv mở nguồn nguông kêu tạch tạch em tháo sò dòng ra thì nguồn chạy ổn địng em thủ tải giả bàng bóng đèn 75w nguần vẫm chạy bình thường các cao thủ giúp em với sò dòng em đã thay thủ cũng không được

Bạn đã thay sò mới vào rồi mà vẫn không được thì bạn kiểm tra bốt cao áp xem sao nhé!

Comment

Nguyên văn bởi thuandt09 Xem bài viết
      em mới nhận của khách 1 con tv mở nguồn nguông kêu tạch tạch em tháo sò dòng ra thì nguồn chạy ổn địng em thủ tải giả bàng bóng đèn 75w nguần vẫm chạy bình thường các cao thủ giúp em với sò dòng em đã thay thủ cũng không được
      cao áp chập rồi bạn ạ
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

cao áp châp. thì sò dòng phải nón.nhung so vân mát bót cao áp mình cũng tháy roi

Comment

bạn tháo sò ra,vẫn để nguyên cao áp,cắm điện mà máy vẫn bị vậy là cao áp chập,nó chập theo kiểu chân B+ của cao áp bị chập vào chân mass,làm b+ mất,nguồn quá tải kêu tạch tạch. theo như bạn mô tả thì máy bạn sẽ bị như vậy,lúc đó sò ko chết và ko nóng vì nguồn cấp cho nó đâu còn nữa,nếu cao áp ko chập thì từ diot chỉnh 110v lưu tới C sò có lk chập mass
          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

bác làm thế nào rồi
            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
            Email :

Comment

theo như bác chủ thớt thì lúc bác ấy tháo sò dòng ra thì nguồn hết kêu tạch tạch và bác ấy đã thử tải giả vào nguồn vẫn chạy bình thường.bây giờ bác tháo sò dòng ra cắm điện vào đo chân BE của sò dòng xem có điện áp không?và là bao nhiêu V.nếu có thì có nghĩa máy đã có dao động vậy bác hãy kiểm tra linh kiện trên đường 110v.cao áp và lái tia xem có hư hỏng gì không.nếu không có hư hỏng gì thì bác thử lai nguồn 5 dây vào thử xem máy có chạy không!chúc bác thành công
              hãy làm theo cách của bạn!

Comment

bác ấy lấy nhằm con sò chết rùi hahaha , ko có chuyện vô lý như vậy , nếu tháo sò ra gắn tải giả đo nguồn vẫn đủ thì ko co lý do gì gắn sò vào nguồn bị chập mà lại mát sò cả , giao động ngang co chạy hay ko cũng ko liên quan gì đến mất nguồn 110v ,lái tia chạm thì cũng nóng sò , còn cao áp chạm b+ xuống gnd thì tháo so ra cũng ko có nguồn 110v đâu
                ở đây chủ top chỉ mô tả là chỉ tháo sò ra ko tháo bất cứ linh kiện gì
                Last edited by vohonghai; 16-09-2012, 21:26.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuandt09 Tìm hiểu thêm về thuandt09

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X