Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi NIKEN xin được giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi NIKEN xin được giúp đỡ

Xin cho em hỏi ae trên diễn đàn, em có con tivi Niken NCT-21A02 khi hình ảnh sáng lúc chuyển cảnh thì bị kéo méo hình như là tụ nguồn khô khoảng 6-7cm tùy thuộc vào cảnh sáng đó,vậy ae ai biết xin giúp em với tivi chạy IC 8873.

Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    Xin cho em hỏi ae trên diễn đàn, em có con tivi Niken NCT-21A02 khi hình ảnh sáng lúc chuyển cảnh thì bị kéo méo hình như là tụ nguồn khô khoảng 6-7cm tùy thuộc vào cảnh sáng đó,vậy ae ai biết xin giúp em với tivi chạy IC 8873.
    em cũng nghĩ tụ lọc nguồn bị khô, bác kiểm tra thử xem nguồn lúc đó có sụt ko?
    Trần Quang Định
    0932299590

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
      em cũng nghĩ tụ lọc nguồn bị khô, bác kiểm tra thử xem nguồn lúc đó có sụt ko?
      Cảm ơn bạn khi bị méo hình mình kiểm tra B+ vẫn đủ, cũng đã thay tụ lọc, và đã thay thử nguồn bằng nguồn 3 dây nhưng vẫn vậy.

Comment

kiểm tra ABL thử bạn.

Comment

Cảm ơn bạn khi bị méo hình mình kiểm tra B+ vẫn đủ, cũng đã thay tụ lọc, và đã thay thử nguồn bằng nguồn 3 dây nhưng vẫn vậy.
          Bạn thay thử tụ lọc chân ABL đi,nếu ko hết thì test thử cao áp thôi !

Comment

Nguyên văn bởi nguoivunglu Xem bài viết
            Bạn thay thử tụ lọc chân ABL đi,nếu ko hết thì test thử cao áp thôi !
            Mình đã kiểm tra đường ABL và thay cao áp nhưng vẫn không được, ae xin giúp mình qua cửa ải này với.

Comment

Mình đã kiểm tra đường ABL và thay cao áp nhưng vẫn không được, ae xin giúp mình qua cửa ải này với.
              bạn ktra kỹ đường 180 đi
              NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

cho mình cái sdt luôn lúc nào lên quỳ hợp mình gọi
                NGỌC CHUNG

đt:0985204358

Comment

mình cũng găp pan giống như bạn vậy,đã ktra nhiều rồi mà vẫn chưa đc,máy mình còn bệnh nữa là chết sò dòng nữa,chạy khoảng 2-3 ngày la f chết ,chưa tìm ra ngueyn nhân.chán

Comment

Nguyên văn bởi chungdt Xem bài viết
                    bạn ktra kỹ đường 180 đi
                    Cảm ơn bạn mình đã kiểm tra đường 180v bằng cách thay từ D, Tụ lọc ... mà vẫn không được (DT của mình 0979 36 36 16) khi nào có đi QH ghé mình nhé

Comment

Nếu đã làm theo những cách trên mà vẫn chưa có kết quả thì theo thiển ý của mình Bạn nên kiểm tra lại đường AFC từ FBT về IC giải mã(tổng), đo thừ có xung FBT về ic không, đo lúc mới cắm điện , quan sát kim đồng hồ , và khi FBT đã chạy xem có thay đổi không, Pan trên nguyên nhân là xung đồng bộ đến IC giải mã (đồng bộ , xử lý tín hiệu)quá yếu, phần nhiều do FBT chớm hư chân AFC, linh kiện trên đường AFC bị sai trị số, hoặc chính IC tổng sắp hư một phần , Nếu hư so FBT thì hay kèm theo mất vài sọc mầu, hư do ic thì mầu hoàn toàn tốt, thông thường là thay FBT trước, không có sẵn thì lấy FBT loại khác nối dây vào chạy thử(không gắn FBTvào mạch) để xác định nguyên nhân gây hư hỏng, nếu FBT mới cho chạy mà vẫn bị (sau khi gắn nối đủ các chân), thì nên thay IC thôi! trước khi thay IC tổng thì phải chắc chắn rằng các linh kiện đường AFC đã tốt.

Comment

Cảm ơn ae đã giúp đỡ em chưa làm đươc con Niken 21A02 thì lại có ông khách mang một con Niken 2101 đến, hiện tượng bật máy chỉ ở chế độ chờ hút chân 64 IC 8873 ra thì chạy, vậy ae ai biết hoăc đã làm xin giúp mình với cảm ơn ae nhiều.

Comment

Cảm ơn ae đã giúp đỡ em chưa làm đươc con Niken 21A02 thì lại có ông khách mang một con Niken 2101 đến, hiện tượng bật máy chỉ ở chế độ chờ hút chân 64 IC 8873 ra thì chạy, vậy ae ai biết hoăc đã làm xin giúp mình với cảm ơn ae nhiều.
                          bạn nạp ic nhớ lại xem .dòng này hay hư ic nhớ lắm

Comment

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
                            bạn nạp ic nhớ lại xem .dòng này hay hư ic nhớ lắm
                            Em cũng đã làm như vậy thay nhớ rồi mà không được

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                              Nếu đã làm theo những cách trên mà vẫn chưa có kết quả thì theo thiển ý của mình Bạn nên kiểm tra lại đường AFC từ FBT về IC giải mã(tổng), đo thừ có xung FBT về ic không, đo lúc mới cắm điện , quan sát kim đồng hồ , và khi FBT đã chạy xem có thay đổi không, Pan trên nguyên nhân là xung đồng bộ đến IC giải mã (đồng bộ , xử lý tín hiệu)quá yếu, phần nhiều do FBT chớm hư chân AFC, linh kiện trên đường AFC bị sai trị số, hoặc chính IC tổng sắp hư một phần , Nếu hư so FBT thì hay kèm theo mất vài sọc mầu, hư do ic thì mầu hoàn toàn tốt, thông thường là thay FBT trước, không có sẵn thì lấy FBT loại khác nối dây vào chạy thử(không gắn FBTvào mạch) để xác định nguyên nhân gây hư hỏng, nếu FBT mới cho chạy mà vẫn bị (sau khi gắn nối đủ các chân), thì nên thay IC thôi! trước khi thay IC tổng thì phải chắc chắn rằng các linh kiện đường AFC đã tốt.
                              Dạ em cũng đã thay thử cao áp và cũng kiểm tra kỹ rồi mà không được có khi em phải tìm IC thay thử, mà cho em hỏi 8873 có phải thay đúng đời không vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

dientuquyhop Tìm hiểu thêm về dientuquyhop

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X