Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti vi NiKen 21H01 can giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ti vi NiKen 21H01 can giúp

Máy chạy chip TDA 11105/...ma8, cắm nguồn xem được 1/2h thì tăt chờ, dung DKTX hay bấm phim CH trên mặt máy thì chạy được khoảng 20' thì lại tắt chờ cứ như vậy. bác nào gặp bệnh này chỉ em với. đừng bảo em là máy hẹn giờ nhé. em ktra rồi. xin cảm ơn các các bác ghé thăm

Nguyên văn bởi kinvaycau Xem bài viết
    Máy chạy chip TDA 11105/...ma8, cắm nguồn xem được 1/2h thì tăt chờ, dung DKTX hay bấm phim CH trên mặt máy thì chạy được khoảng 20' thì lại tắt chờ cứ như vậy. bác nào gặp bệnh này chỉ em với. đừng bảo em là máy hẹn giờ nhé. em ktra rồi. xin cảm ơn các các bác ghé thăm
    bạn sờ tay xem có ic nào nóng quá không ..............

Comment

Nguyên văn bởi vankhanh078 Xem bài viết
      bạn sờ tay xem có ic nào nóng quá không ..............
      chỉ có IC mành và sò dòng thì nóng thôi, nhưng em thay và bắt thêm tản nhiệt rồi vẫn vậy ạ

Comment

chỉ có IC mành và sò dòng thì nóng thôi, nhưng em thay và bắt thêm tản nhiệt rồi vẫn vậy ạ
        thay thử lái đi biết đâu bị ô xi hoá nên khi chạy lái mới có vấn đề

Comment

Nguyên văn bởi ting Xem bài viết
          thay thử lái đi biết đâu bị ô xi hoá nên khi chạy lái mới có vấn đề
          thay cả đèn mới rồi vẫn vậy, vì con này mới bán cho khách được khoảng 2 tháng, ngại gửi bh nên sửa mà ko được

Comment

đời này hư con thạch anh dao động cho khiển đó bạn kiếm con khác bỏ vào ok ngay thôi . trong vỉ samsung cũng có chạy con thạch anh này . mình quên nó bao nhiêu mb rồi

Comment

Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
              đời này hư con thạch anh dao động cho khiển đó bạn kiếm con khác bỏ vào ok ngay thôi . trong vỉ samsung cũng có chạy con thạch anh này . mình quên nó bao nhiêu mb rồi
              ok để em thử xem

Comment

Thay thế con thạch anh dao động 24.576 thử xem bạn. vị trí G701.

Chúc bạn khỏe.
                Anh Kao

Mobile: 0914.44.55.46

Comment

thay cả đèn mới rồi vẫn vậy, vì con này mới bán cho khách được khoảng 2 tháng, ngại gửi bh nên sửa mà ko được
                  mình cũng đã gặp 1 cái .lúc chạy đc lúc ko ,ko có linh kiện phải rút cái sân ở máy mới thay ra tuốt tuồn tuột sang vẫn vậy .cứ luc mở dao động ngang lúc ko. nhất là buổi sáng ko thể nào mở đc. lấy tay kích vào thạch anh thì chạy .cuối cùng thay con thạch anh SHX24.576 nó mới chịu chạy .điện cho bảo hành NIKEN hỏi lấy thạch anh hắn bảo ko có ,hỏi tiếp TDA11105 có ko hắn cũng bảo ko có ,chán thằng NIKEN. hix bây giờ khó kiếm ra con thạch anh đó bỏ vào máy mới mà bán nữa. cong nhận cái thắng NIKEN chất lượng kém thật .lấy 10 con slim thì sài đc vài tháng thì lỗi phải 7 cái rồi Kko hỏng cái này thì hỏng cái khác ,còn đèn dầy thì đỡ hơn tí,hết dám lấy hàng NIKEN bán luôn.
                  YM:hoanghaieasol@yahoo.com
                  ĐT:0983.934.314

Comment

Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
                    mình cũng đã gặp 1 cái .lúc chạy đc lúc ko ,ko có linh kiện phải rút cái sân ở máy mới thay ra tuốt tuồn tuột sang vẫn vậy .cứ luc mở dao động ngang lúc ko. nhất là buổi sáng ko thể nào mở đc. lấy tay kích vào thạch anh thì chạy .cuối cùng thay con thạch anh SHX24.576 nó mới chịu chạy .điện cho bảo hành NIKEN hỏi lấy thạch anh hắn bảo ko có ,hỏi tiếp TDA11105 có ko hắn cũng bảo ko có ,chán thằng NIKEN. hix bây giờ khó kiếm ra con thạch anh đó bỏ vào máy mới mà bán nữa. cong nhận cái thắng NIKEN chất lượng kém thật .lấy 10 con slim thì sài đc vài tháng thì lỗi phải 7 cái rồi Kko hỏng cái này thì hỏng cái khác ,còn đèn dầy thì đỡ hơn tí,hết dám lấy hàng NIKEN bán luôn.
                    Choi...tai bac ko alo minh. Linh kien Niken minh cung cap cho.

Khi nao can linh kien bac goi. 0913.14.14.45
                    Anh Kao

Comment

nhà đang có 1 em NIKEL 21h01 lúc có đèn nguồn lúc ko ,các nguồn thứ cấp đều đủ cả, khi nào có đèn báo nguồn thì máy chạy BT , đã kt nhiều ngày mà chưa sủa đc có bác nào đã làm qua Pan này chỉ em với..

Comment

Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
                        Ấy!Đèn hình cũng hay chết lắm...Nói chung không khỏe mạnh gì cái hãng Niken này đâu..Chỉe miền núi ít tiền thì hay dùng thôi..

Comment

Tivi NIKEN 21H01 chạy con CPU TDA11105PS.... rất hay bị tình trạng này. lúc ở tình trạng máy bị hiện tượng trên. bạn kiểm tra nguồn cấp cho biến thế lái ngang xem có bị lún nguồn không, nếu lún thì lúc này con transistor C2383 vị trí V431 sẻ rất nóng. triệu chứng này bạn thay con Quar Crytor 24.576Mz (thạch anh dao động) vị trí G701.

Chúc thành công!!

Comment

Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                            Ấy!Đèn hình cũng hay chết lắm...Nói chung không khỏe mạnh gì cái hãng Niken này đâu..Chỉe miền núi ít tiền thì hay dùng thôi..
                            ậy....chú nói thế thì đụng chạm nhiều quá. Tôi dân miền Tây vẫn xài Niken đó thui.

Chưa biết chú hơn ai, mà bóc ra cái mùi láo cá.
                            Anh Kao

Comment

Nguyên văn bởi phuctrng Xem bài viết
                              ậy....chú nói thế thì đụng chạm nhiều quá. Tôi dân miền Tây vẫn xài Niken đó thui.

Chưa biết chú hơn ai, mà bóc ra cái mùi láo cá.
                              ờ, Niken tv dùng ngon, có con tới giờ bụi đen kịt vẫn chạy phà phà, mùi láo cá là gì bác?

Comment

Về tác giả

Collapse

kinvaycau Tìm hiểu thêm về kinvaycau

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X