Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI 21' VTB Model: A2121 (Ic khiển) nhờ anh em giúp.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI 21' VTB Model: A2121 (Ic khiển) nhờ anh em giúp.

TIVI 21' VTB Model: A2121 (Ic khiển) nhờ anh em giúp.

Tivi VTB A2121 dùng
    Ic khiển : LC863324A 5768.
    Giải mã dùng IC LA76810A.

Các pác cho em hỏi là Máy này thay Ic khiển LC863324A 5768. thay thế IC LC863324A xxxx Có đuôi phía sau khác có dùng Được ko các pác.
    Em đi mua Ic người ta bảo phải xem số đằng sau đuôi ic khiển nửa là :5768. Nếu ko là về gắn ko chạy họ nói chỉ gắn máy vỉ trung quốc thì dc.

Em phân vân nên ko dám mua. Nhờ anh em xem con này có cần thiết là phải tìm đúng số và đúng số đuôi đằng sau nó ko??

với con máy của bạn bạn có thể thay bằng con LC863328B -51D0. loại này hiện tại giá cũng khoảng sút soát 180k , còn con của bạn trên dưới 70k , chúc bạn vui !

Comment

Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
      với con máy của bạn bạn có thể thay bằng con LC863328B -51D0. loại này hiện tại giá cũng khoảng sút soát 180k , còn con của bạn trên dưới 70k , chúc bạn vui !
      Thế con ở ngoài chợ LC863324A - XXXX Là gắn vào chạy dc ko pác. Khác số đuôi đằng sau gắn có chạy ko nhỉ. Mình mới vào nên kn còn ít quá. mong anh em giúp . thanks nhiều!!

Comment

Nguyên văn bởi M_CHANH Xem bài viết
        Thế con ở ngoài chợ LC863324A - XXXX Là gắn vào chạy dc ko pác. Khác số đuôi đằng sau gắn có chạy ko nhỉ. Mình mới vào nên kn còn ít quá. mong anh em giúp . thanks nhiều!!
        máy bạn bị gì sao phải thay ic?, pan ko pw on, hay mất hiển thị. đầu tư con linh kiện tầm 200k miễn công thợ thì thui chạy cho nó lành.

Comment

Nguyên văn bởi khacviettv Xem bài viết
          máy bạn bị gì sao phải thay ic?, pan ko pw on, hay mất hiển thị. đầu tư con linh kiện tầm 200k miễn công thợ thì thui chạy cho nó lành.
          Máy bị hư chân Vol bạn ơi. Bấm vol ko tác dụng. Chân khiển ko ra lênh từ 0v đến 5v..!
          Thế nên mình mới mời anh em vào tham khảo ý kiến là . Thay ic khiển loại này có cần đúng số 100% ko hay chỉ đúng số là dc rùi.!!

Comment

Nguyên văn bởi M_CHANH Xem bài viết
            Máy bị hư chân Vol bạn ơi. Bấm vol ko tác dụng. Chân khiển ko ra lênh từ 0v đến 5v..!
            Thế nên mình mới mời anh em vào tham khảo ý kiến là . Thay ic khiển loại này có cần đúng số 100% ko hay chỉ đúng số là dc rùi.!!
            con khiển này của bạn nó đang nhầm mute tiếng vì nó ko nhận được tín hiệu syn.

Comment

bệnh đặc trưng của ic khiển này 100% là chết chân volume , hiện tại chưa có vacxin phòng chống đặc hiệu , biện pháp tốt nhất là thay khiển ,ko thì chế volume rời bên ngoài để vặn vặn cho vui !chúc vui .

Comment

con này mình có đầy.....bác ở đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

M_CHANH Tìm hiểu thêm về M_CHANH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X