Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ về tivi trung quốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ về tivi trung quốc

các bạn có kinh nghiệm về lắp ráp tivi trung quốc cho một vài ý kiến được không

Bình thường nếu lắp ráp đèn thường thì không nói làm gì , Nhưng hiện tại tôi lắp sang đèn moniter 17 chẳng hiểu sao sò dòng nóng khinh khủng xử lí các kiểu mà vẫn thấy nóng . Cuộn dây lắp song song với điện trở tôi đã quấn lại = dây to nhưng vẫn thấy bốc khói

Bác nào có kinh nghiệm ráp vỉ trung quốc cho ý kiến làm thế nào để ráp một cái màn tốt nhất và quan trong xử lí được hết nóng sò dòng

Mạch Pác mua dùng cho loại đèn bao nhui vậy.Quấn lại cuôn Coil ah,chưa chắc đc đâu.
    Trước tiên muốn có một chiếc tv tốt cần đảm bao các yêu cầu sau:
    B+ cho phép của mạch......108-115
    Cao áp........25Kv-27kv
    Điện áp sợi đốt.........6.1v-6.3v ac
    Áp Focus....7Kv-10Kv
    Và 170v-200v màu cuối
    Trước tiên thử tăng tụ boss nối giứa C sò và mass lên xem...

Comment

Mạch Pác mua dùng cho loại đèn bao nhui vậy.Quấn lại cuôn Coil ah,chưa chắc đc đâu.
      Trước tiên muốn có một chiếc tv tốt cần đảm bao các yêu cầu sau:
      B+ cho phép của mạch......108-115
      Cao áp........25Kv-27kv
      Điện áp sợi đốt.........6.1v-6.3v ac
      Áp Focus....7Kv-10Kv
      Và 170v-200v màu cuối
      Trước tiên thử tăng tụ boss nối giứa C sò và mass lên xem...
      những điều kiện bạn nêu ra thì nhà sản xuất đã thiết kế rồi ,mình chỉ là người mua về ráp thôi chứ đâu phải nhà thiết kế

tụ boss đã thay hết rồi đã điều chỉnh ở mức đẹp rồi nhưng vấn đề ở đây giải quyết sao cho khỏi sò dòng quá nóng , làm thế nào cho sò dòng hết nóng đây anh em nào có kinh nghiệm ráp đèn monitor thì phổ biến cho anh em cái

Comment

mình chưa bao giờ độ yoke,song chỉ cần nắm vài nguyên tắt cơ bản thì vấn đề độ yoke ko khó,bình thường với 1 crt 21 inch thì cuộn yoke ngang nó tầm khoảng 2-4 omh tuỳ crt,còn với monitor thường các cuộn yoke ngang dây lớn hơn crt ,cho nên khi xài cho board crt bạn cần tháo cuộn yoke ngang ra tách từng cuộn và đấu nối tiếp chúng lại(đầu cuộn này nối cuối cuộn kia)sao cho điện trở của nó tầm trên 5 omh là được,kết hợp thay đổi tụ damper ,có thể dùng sò ngang loại chịu dòng cao như D1556 để ráp thì chắc sò sẽ ko nóng nữa(còn vài nguyên nhân nữa cũng làm cho sò nóng nhưng nó thuộc về thiết kế mạch nên mình ko đề cập,vì board này là chắc chắn tốt rồi)
        mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
        di động:0907145705
        chuyên LCD-LED TCL

Comment

mình chưa bao giờ độ yoke,song chỉ cần nắm vài nguyên tắt cơ bản thì vấn đề độ yoke ko khó,bình thường với 1 crt 21 inch thì cuộn yoke ngang nó tầm khoảng 2-4 omh tuỳ crt,còn với monitor thường các cuộn yoke ngang dây lớn hơn crt ,cho nên khi xài cho board crt bạn cần tháo cuộn yoke ngang ra tách từng cuộn và đấu nối tiếp chúng lại(đầu cuộn này nối cuối cuộn kia)sao cho điện trở của nó tầm trên 5 omh là được,kết hợp thay đổi tụ damper ,có thể dùng sò ngang loại chịu dòng cao như D1556 để ráp thì chắc sò sẽ ko nóng nữa(còn vài nguyên nhân nữa cũng làm cho sò nóng nhưng nó thuộc về thiết kế mạch nên mình ko đề cập,vì board này là chắc chắn tốt rồi)
          tất nhiên là yoke phải đấu nối tiếp rồi , nếu để song song như cũ thì chắc không thể chạy nổi
          còn vấn đề nóng mình phải có phương pháp xử lí chứ thay sò dòng khoe hơn chắc cũng không phải là vấn đề dúng tốt

Comment

Nguyên văn bởi hoanglinh663 Xem bài viết
            các bạn có kinh nghiệm về lắp ráp tivi trung quốc cho một vài ý kiến được không

Bình thường nếu lắp ráp đèn thường thì không nói làm gì , Nhưng hiện tại tôi lắp sang đèn moniter 17 chẳng hiểu sao sò dòng nóng khinh khủng xử lí các kiểu mà vẫn thấy nóng . Cuộn dây lắp song song với điện trở tôi đã quấn lại = dây to nhưng vẫn thấy bốc khói

Bác nào có kinh nghiệm ráp vỉ trung quốc cho ý kiến làm thế nào để ráp một cái màn tốt nhất và quan trong xử lí được hết nóng sò dòng
            Bạn đấu như thế nào?hình ảnh bung vừa đủ màn hình ko?
            Đối với đèn 17' mình thí dụ như vầy nha:yoke có 2 cuộn mình cho là A và B được đấu song song,mình tách rời ra với cuộn A mình chia ra làm hai cuộn cho là A và A1,hai cuộn nầy đấu nối tiếp nhau.Song mình xử lý cuộn B củng như vậy,cuối cùng nối tiếp A với B lại.Còn những thằng liên quan đến yoke ngang thì ta bỏ nó đi chì giử lại cuộn yoke chính ta vừa đấu là được rồi

Comment

Bạn đấu như thế nào?hình ảnh bung vừa đủ màn hình ko?
              Đối với đèn 17' mình thí dụ như vầy nha:yoke có 2 cuộn mình cho là A và B được đấu song song,mình tách rời ra với cuộn A mình chia ra làm hai cuộn cho là A và A1,hai cuộn nầy đấu nối tiếp nhau.Song mình xử lý cuộn B củng như vậy,cuối cùng nối tiếp A với B lại.Còn những thằng liên quan đến yoke ngang thì ta bỏ nó đi chì giử lại cuộn yoke chính ta vừa đấu là được rồi
              tôi lấy main từ máy 14 đã chết đèn nên hình ảnh bung ra bị nở ngang ,và thay tụ từ C sò và tụ thông ra mass hình ảnh đã ở mức đẹp nhất

về cách đấu lái tia thì lái của mình chia ra làm 2 cuộn nó đấu song song
              Thí dụ A và B mình tách riêng biệt 2 cuộn A và B ra và đấu 1 đầu của điểm A với 1 đầu của điểm B. Còn 2 đầu A và B còn lại đấu xuống main thể thôi

với lái tia của monitor tôi đấu rất nhiều nhưng với trường hợp của monitor 17 không hiểu sao không xử lí được cái hiện tượng nóng sò dòng .Không hiểu sang bên chợ trời tại Hà Nội họ đấu như thế nào nữa hình ảnh luôn bị mức đẹp nhất có thể ,mạch méo gối rất đẹp cột thẳng đứng không bị cong chút nào

bạn nào có kinh nghiệm hay ráp đèn monitor nhiều cho phương án tốt nhất

Comment

Theo kinh nghệm của tui thì khi đấu do đèn 17in dây 1 mối có rất nhiều sợi dây,pác chia làm 2 đấu lại bị nóng ,thì chia làm 3 còn nóng,chia làm 4...càng chia ra nhiều càng ít nóng
                còn khi đấu nếu lộn 1 sợi nhỏ thôi cũng nóng sò dữ lắm.....
                ĐT:0982852755
                Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

tôi lấy main từ máy 14 đã chết đèn nên hình ảnh bung ra bị nở ngang ,và thay tụ từ C sò và tụ thông ra mass hình ảnh đã ở mức đẹp nhất

về cách đấu lái tia thì lái của mình chia ra làm 2 cuộn nó đấu song song
                  Thí dụ A và B mình tách riêng biệt 2 cuộn A và B ra và đấu 1 đầu của điểm A với 1 đầu của điểm B. Còn 2 đầu A và B còn lại đấu xuống main thể thôi

với lái tia của monitor tôi đấu rất nhiều nhưng với trường hợp của monitor 17 không hiểu sao không xử lí được cái hiện tượng nóng sò dòng .Không hiểu sang bên chợ trời tại Hà Nội họ đấu như thế nào nữa hình ảnh luôn bị mức đẹp nhất có thể ,mạch méo gối rất đẹp cột thẳng đứng không bị cong chút nào

bạn nào có kinh nghiệm hay ráp đèn monitor nhiều cho phương án tốt nhất
                  Bác đấu như vậy là nóng phải rồi,cách đó chỉ sử dụng cho đèn 14-15' thôi,còn đèn 17' bác phải chia 2 cuộn A và B thành 4 cuộn nối tiếp với nhau.Bác chỉ nối tiếp A và B mà sò dòng chưa lên đường là may cho bác đó.Còn mạch 14' thường ko có phần méo gối bác lấp đèn 17' vào là bị méo gối là phải rồi.Các đèn hình của Monitor từ 17' trở lên đều phải sử dụng mạch có méo gối hết.

Comment

Bác đấu như vậy là nóng phải rồi,cách đó chỉ sử dụng cho đèn 14-15' thôi,còn đèn 17' bác phải chia 2 cuộn A và B thành 4 cuộn nối tiếp với nhau.Bác chỉ nối tiếp A và B mà sò dòng chưa lên đường là may cho bác đó.Còn mạch 14' thường ko có phần méo gối bác lấp đèn 17' vào là bị méo gối là phải rồi.Các đèn hình của Monitor từ 17' trở lên đều phải sử dụng mạch có méo gối hết.
                    Main 15 nhầm 14 nhưng main này vẫn có mạch méo gối bình thường tôi đấu lại chia ra làm 3 cuộn đấu nối tiếp đã hết nóng sò ngang nhưng hình ảnh xuất hiện kiểu như là sai dao động .Lúc đầu thì không thế hình ảnh bình thường nhưng chạy được 1 lúc thì bị như thế giò thì lúc nào cũng thế nên chán quá lấy đèn 15 thường lắp chạy rồi còn đèn monitor 17 để sau vậy

Comment

Main 15 nhầm 14 nhưng main này vẫn có mạch méo gối bình thường tôi đấu lại chia ra làm 3 cuộn đấu nối tiếp đã hết nóng sò ngang nhưng hình ảnh xuất hiện kiểu như là sai dao động .Lúc đầu thì không thế hình ảnh bình thường nhưng chạy được 1 lúc thì bị như thế giò thì lúc nào cũng thế nên chán quá lấy đèn 15 thường lắp chạy rồi còn đèn monitor 17 để sau vậy
                      Năm 2006 và đầu năm 2007 mổi ngày mình đấu cả chục đèn hình monitor nhưng chưa có khi nào chia lảm 3 hết,đèn 14-15' chia 2 còn 17' chia làm 4 cuộn cho đều nhau,còn hình ảnh xuất hiện như bạn nói là gióng sai dao động thì đèn hình của bạn dây yoke rất nhỏ có phải ko?

Comment

Năm 2006 và đầu năm 2007 mổi ngày mình đấu cả chục đèn hình monitor nhưng chưa có khi nào chia lảm 3 hết,đèn 14-15' chia 2 còn 17' chia làm 4 cuộn cho đều nhau,còn hình ảnh xuất hiện như bạn nói là gióng sai dao động thì đèn hình của bạn dây yoke rất nhỏ có phải ko?
                        vì mỗi sợi đây thấy nó chia ra làm 3 sợi bé nên mình tách ra làm 3 cuộn đấy nối tiếp nhau
                        còn dây của nó cũng bình thường không bé lắm có thể chấp nhận được

Comment

em cũng có một chiếc nguyên bản trung quốc, em xem truyên hình ăngten và đầu dvd thì bình thường nhưng khi cắm truyền hình cáp váo thì chỉ có tiếng rè rè không ra tiếng. nghe khong rõ mặc dù em đã mở mã secvics chỉnh rồi nhưng vẫn không được nhờ các cao thủ giup mình với.tivi em mở mã đời 6483

Comment

Nguyên văn bởi anhdo Xem bài viết
                            em cũng có một chiếc nguyên bản trung quốc, em xem truyên hình ăngten và đầu dvd thì bình thường nhưng khi cắm truyền hình cáp váo thì chỉ có tiếng rè rè không ra tiếng. nghe khong rõ mặc dù em đã mở mã secvics chỉnh rồi nhưng vẫn không được nhờ các cao thủ giup mình với.tivi em mở mã đời 6483
                            có thể thiếu hệ tiếng BG 5,5MB bác vào sevice chỉnh 5,5MB ON xem sao
                            Last edited by viettien123; 26-11-2010, 09:07.
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              có thể thiếu hệ tiếng BG bác vào sevice chỉnh 6,0 ON xem sao
                              Cáp HTVC hệ DK#6.5 còn STVC hệ BG# 5.5 .

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglinh663 Tìm hiểu thêm về hoanglinh663

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X