Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào cao thủ vể ocsilocop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào cao thủ vể ocsilocop

BÁC NÀO CAO THỦ VỂ OCSILOCOP .cho em hỏi máy của em 20M.có thể đo được mức điện 250v không.em mở thang đo x10 đo chỉ được 200v thôi phải không các bác .bác nảo biết chỉ dùm em rất cảm ơm .
    Attached Files

20m là gì hả chú. nếu thang volt/div có mức 5 vôn thì chú đo được đến 400 vôn luôn

Comment

có bác ah .có để mức 5v.vậy bác giải thích dùm em .que đo x1.x10 cách đo như thế nào cảm ơn bác nhiều

Comment

Nguyên văn bởi nghepdt Xem bài viết
        có bác ah .có để mức 5v.vậy bác giải thích dùm em .que đo x1.x10 cách đo như thế nào cảm ơn bác nhiều
        x10 thì nếu 1 vạch ( div ) ta lấy trị số nhân với 10 , chẳng hạn ta set div 5v , trên que x10 thì cứ 1 ô là 50V.

x1 nếu set 5V thì 1 ô chỉ là 5V mà thôi !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

em hiểu rồi cảm ơn 2 bác .cho em hỏi về việc đo dạng xung ...ví dụ ..như xung dao động ngang tại cực b sò ngang thôi. cách tính như thế nào mỡ thang đo về vị trí nào đo cho đúng chính xác. còn như đo tại điểm H .OUT thì mỡ thang đo về vị trí thang đo nào .nhờ các bác hướng dẫn cho em chút. .thật tình mà nói em cũng mới mua chưa rành lắm nên mới mạo lên đây nhờ các bác chĩ dạy em .xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều

Comment

Trước khi tiến hành đo trên Osilo, bạn cần quan tâm đến các bước sau:
            1. Xác định đo điện áp bao nhiêu để chỉnh thang x1, x10 trên que đo.
            2. Cân chỉnh vạch GND. Đưa SW chế độ đo về GND, chỉnh núm Poss sao cho vạch sáng nằm chính giữa màn hình. Sau đó chuyển SW về đo DC
            2. Đưa que đo vào máy phát xung vuông chuẩn (Trên Osilo nào cũng có thì phải). Thông thường máy phát này có biên độ 2V và f=1khhz. Quan sát, nếu hiện đúng xung vuông, không có nhiễu là OK
            3. Kẹp chân GND của que đo vào GND của mạch điện cần đo. Đưa que đo trích vào các điểm cần đo. Điều chỉnh các núm Vol/div, Time/div để được dạng xung dễ quan sát nhất trên màn hình.
            4. Đọc và tính toán giá trị thực của tín hiệu.

Comment

trước em rất cảm ơn các bác ..sau cho em hỏi thêm vài ý .như trên máy có để nút X.Y thì mình đo những gì .còn CH1vÀ CH2 là sao hả bác . còn rất nhiều những nút em không hiểu đó là những nút em khoanh vùng lại . các bác đã quan tâm đến em xin thành thật biết ơn .....EM RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA BẬT CAO THỦ...
              Attached Files

Comment

trước em rất cảm ơn các bác ..sau cho em hỏi thêm vài ý .như trên máy có để nút X.Y thì mình đo những gì .còn CH1vÀ CH2 là sao hả bác . còn rất nhiều những nút em không hiểu đó là những nút em khoanh vùng lại . các bác đã quan tâm đến em xin thành thật biết ơn .....EM RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA BẬT CAO THỦ...
                Một số sách Căn bản và sửa chữa TIVI mầu của Kỹ sư PHẠM ĐÌNH BẢO có viết nhiều về vấn đề này Bạn tham khảo
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Bạn đọc qua tài liệu này nhé. thực ra nhiều nút trên Oscilo mà mình cũng chưa biết để làm gì
                  http://www.google.com.vn/url?sa=t&rc...55534169,d.aGc

Comment

Có cả hình ảnh và điểm đo tỷ mỉ hay lắm ,Hỏi Bạn bè xem ai còn thì mượn ,hay lắm

Comment

Mình thì làm nghề gần 20 năm rồi ,mà không có điều kiện mua nổi lấy 1 cái đôi lúc cũng thèm .Theo ngu ý của Mình Bạn lên vẽ sẵn 1 Bản chỉ có khung hình và các kẻ ngang dọc song mang photo ra sau đó mỗi lần đo điểm nào sửa song rảnh rỗi vẽ lại dạng sóng đánh dấu tỉ mỷ để dùng dần hay đấy ,,,

Comment

MÍNH cũng có đây sách hướng dẫn sử dụng . nhưng đọc thì cũng không hiễu cho lắm muống nhờ các bác chỉ dẫn thì hay hơn mong bác thông cảm .có bác nào rành về ocsilo chỉ theo hình vẽ của bác ngepdt cho em học hỏi thêm
                        Attached Files
                        Last edited by dtvankhoe; 21-12-2012, 00:28.

Comment

Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          Mình thì làm nghề gần 20 năm rồi ,mà không có điều kiện mua nổi lấy 1 cái đôi lúc cũng thèm .Theo ngu ý của Mình Bạn lên vẽ sẵn 1 Bản chỉ có khung hình và các kẻ ngang dọc song mang photo ra sau đó mỗi lần đo điểm nào sửa song rảnh rỗi vẽ lại dạng sóng đánh dấu tỉ mỷ để dùng dần hay đấy ,,,
                          cố lên làm một cái đo chơi đi anh ,2 củ là có hàng 2nd của Nhật bổn roài
                          Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

Nguyên văn bởi dtvankhoe Xem bài viết
                            MÍNH cũng có đây sách hướng dẫn sử dụng . nhưng đọc thì cũng không hiễu cho lắm muống nhờ các bác chỉ dẫn thì hay hơn mong bác thông cảm
                            Có cái này rồi thì quá tuyệt,,,Nếu như Bạn sửa chữa điện tử rồi thì theo mình dễ mà ,,chả mấy khi tiện thể tâm sự tý,,Mình trình độ văn hóa có lớp 7 cũ ,Ban đầu đi học nghề Ông thầy cũng mới ra nghề chưa được bao lâu ,Ông thầy bảo học 1 tháng cảm thấy vào thì mua đồ nghề ,,ngày đó đồ nghề vỏn vẹn 1=Đồng hồ TRUNG QUỐC chạy 1 quả PIN tiểu đấy ,Bây giờ không thấy có nữa rồi 1=Mỏ hàn nga ngố,vài cái tô vít vài ,,cái kìm ,,,,nói chung toàn hàng rẻ tiền ,,,,Thế nhưng nghĩ lại ,lại hay vì cựa gì có sẵn đồ nghề phang luôn,,Bạn cố gắng lên chúc Bạn có nhiều thành công ,,,À tham gia với Bạn ý nhỏ này .Muốn hỏi bài gì khi người ta trả lời cảm thấy ý tốt Bạn kích chuột vào chữ cảm ơn cạnh chữ Chia sẻ ,,thì lần sau muốn hỏi gì thì Anh Em người ta sẽ nhệt tình hơn ,,chúc gặt hái nhiều thành công

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                              cố lên làm một cái đo chơi đi anh ,2 củ là có hàng 2nd của Nhật bổn roài
                              Mình bây giờ ,,Đứa lớn đang học lớp 8 ,nhỏ lớp 6 ,vợ ở nhà giữ vỉ và khiêng TIVI ,,Đâm ra cũng k h ó ,,,cám ơn nhiều ,,

Comment

Về tác giả

Collapse

nghepdt Tìm hiểu thêm về nghepdt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X