Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các AE trong diễn đàn quý mến!!!!!!!!!!!!!
    Sẵn đây các AE cho mình hỏi, mình có 1 con LCD LED UA40f5100AR bị tình trạng có tiếng không hình đèn backlight sáng tốt chứng tỏ cao áp ok,mình tháo máy kiểm tra được nguồn 5v va 13v cấp cho bo tín hiệu khiển điều tốt nhưng khi kiểm tra tiếp đến bo t-con nối giữa bo khiển và màn hình thì chỉ có nguồn 13v,1v8,1v2 trở về trước là có còn nguồn boot lên khoảng 16v,3.3v thì không có,mình kiểm tra nguội từng linh kiện trên bo t-con không phát hiện ra linh kiện hỏng để thay thế.mình mới tập làm quen với LCD nên chưa chuyên lắm nhưng mình đón khả năng hư trên bo t-con là rất cao,có AE nào cao thủ xin chỉ cho mình hướng để sửa con này,cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết

Vâng..cảm ơn bác rất nhiều..[Bác có thể em biết cụ thể các chữ nào đằng sau là nhanh...chữ nào là chậm Bác..]
      thông thường nhưng linh kiện hay gặp thì có những ký tự sau là loại nhanh như là , F , U, UF , UT, còn lại không có chứ kèm theo hoặc khác nữa là chậm , chắc chắn là phải tra thông tin thì mới biết cụ thể hơn , vì bây giờ linh kiện tương đương nhau nhưng các hãng lại in tên phụ khác nhau lắm bác à , mình cũng không phải là chuyên sâu về linh kiện lắm , nhưng trong quá trình làm việc cũng có thêm chút kinh nghiệm vậy thôi .

Comment

• có AE nào cho mình xin câu trả lời từ câu hỏi trên không?

Comment

• Nguyên văn bởi vaanh86 Xem bài viết
          Chào mọi người , mình đang gặp em TOSHIBA 24PB2V4 nó bị chết 2 con pet 5N50 em đã thay bằng 2 con 10N60 thay song lên hình tầm mấy phút lại chết lại tiếp . Em mới làm chưa có kinh nghiệm mong các anh chỉ giáo em cám ơn .
          Cám ơn anh em đã hỗ trợ ,hôm nay em mới sửa lại con TOSHIBA hôm trước em thay mấy cặp đều toi , may thay thay bằng cặp K5A50D và con tụ 474 gần cao áp máy đã chạy sò mát . một lần nữa thak anh em đã hỗ trợ .

Comment

• chào các bác
            e đang làm con led panasonic th-l42e6v . máy có tiếng ko hình ảnh màn chỉ sáng mờ mờ as nền thui , có lúc nó lên hình khoảng 15-30p lại mất hình còn ánh sáng trắng mờ mờ . làm mãi vẫn chưa được đã vệ sinh cáp và hàn lại rùi . có điều bo tcom cứ thấy nó lạnh tanh như chưa làm việc vật, máy còn mới lắm . ae ai qua pan này rùi giúp e tý
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Con toshiba bị thế này là bị lỗi gì, và có thể sửa được k các bác

Comment

• Nguyên văn bởi hiephuong22 Xem bài viết
                Con toshiba bị thế này là bị lỗi gì, và có thể sửa được k các bác
                hư panel rồi , bỏ đi cho khỏe thôi bạn à

Comment

• chào các a ?
                  e đag làm con plasma sam sung PS42B450B1 máy chạy có tiếng ko có hình ảnh màn tối thui , điện áp 15v. va. vs .. có đủ đã thuử 2 bo cao áp tốt máy chạy mãi mà sờ tay thấy 2 bo cao áp vẫn lạnh tanh như chưa làm việc , e tháo bo nẹp dài bên trái ra kiểm tra cũng ko thấy chạm châp gì , bí quá mong a e tư vấn dùm ạ , xin cảm ơn các bác
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    hư panel rồi , bỏ đi cho khỏe thôi bạn à
                    Máy mình cũng bị thế này lại tốn tiền rồi ... à mình có lên youtube tìm cách sửaxem được cái clip sửa lcd sony hình đôi và bị mờ thấy hướng dẫn cách ly 8 chân trên cáp bẹ là xong sao kỳ vậy bác Thái chẳng lẽ máy tốt cách ly 8 chân đó thì hình mất hay xấu còn máy hư như trên cách ly thì hình lại tốt khó mà hiểu được .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                      Máy mình cũng bị thế này lại tốn tiền rồi ... à mình có lên youtube tìm cách sửaxem được cái clip sửa lcd sony hình đôi và bị mờ thấy hướng dẫn cách ly 8 chân trên cáp bẹ là xong sao kỳ vậy bác Thái chẳng lẽ máy tốt cách ly 8 chân đó thì hình mất hay xấu còn máy hư như trên cách ly thì hình lại tốt khó mà hiểu được .
                      đó là một dạng sửa cho có tín hiệu từ bo t-com lên panel . ép cho nó lên , vì thế nó sẽ bị thiếu chi tiết hình ảnh , nhìn xa thì còn tạm được , chứ nhìn gần thì lem nhem lắm bác à , còn máy đã bị sọc , ngang hoặc dọc thì không cứu vãn được , trừ khi có máy ép mạch mới được , đôi khi dùng tay đè lên tấm mạch mỏng như nylon trên màn kính là mất sọc và có hình như thường , nhưng bỏ tay ra là hiện sọc lên , có một dạo lâu rồi , cứu những màn 40 in bị sọc tôi phải dùng nẹp kim loại và cao su non chèn lên tấm mạch mỏng đó xài cũng tạm được , nhưng không bền lắm ,còn cắt mạch trên bo t-com thì những đường bị cắt đi đó là để mở những đường tín hiệu đi tắt trên IC của cáp màn kính , khi những đường đó chưa cắt thì IC trên cáp ( rất nhỏ , dài khoảng 2cm , rộng 0,5mm dầy 0,5mm) khóa những đường dự phòng bởi các tín hiệu điều khiển đưa đến , khi cắt đi thì IC không bị khóa nữa , nó lại mở những đường dự phòng đó ra , tín hiệu lại đi lên màn kính được , thay thế cho một phần tín hiệu hiển thị , nên hình ảnh rất xấu ,

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        đó là một dạng sửa cho có tín hiệu từ bo t-com lên panel . ép cho nó lên , vì thế nó sẽ bị thiếu chi tiết hình ảnh , nhìn xa thì còn tạm được , chứ nhìn gần thì lem nhem lắm bác à , còn máy đã bị sọc , ngang hoặc dọc thì không cứu vãn được , trừ khi có máy ép mạch mới được , đôi khi dùng tay đè lên tấm mạch mỏng như nylon trên màn kính là mất sọc và có hình như thường , nhưng bỏ tay ra là hiện sọc lên , có một dạo lâu rồi , cứu những màn 40 in bị sọc tôi phải dùng nẹp kim loại và cao su non chèn lên tấm mạch mỏng đó xài cũng tạm được , nhưng không bền lắm ,còn cắt mạch trên bo t-com thì những đường bị cắt đi đó là để mở những đường tín hiệu đi tắt trên IC của cáp màn kính , khi những đường đó chưa cắt thì IC trên cáp ( rất nhỏ , dài khoảng 2cm , rộng 0,5mm dầy 0,5mm) khóa những đường dự phòng bởi các tín hiệu điều khiển đưa đến , khi cắt đi thì IC không bị khóa nữa , nó lại mở những đường dự phòng đó ra , tín hiệu lại đi lên màn kính được , thay thế cho một phần tín hiệu hiển thị , nên hình ảnh rất xấu ,
                        Cám ơn bác Thái đã Khai sáng tóm lại thì cách đó cũng hợp với người sửa để dùng như tôi xấu tý nhưng còn hơn là bỏ bác nhỉ , tài liệu về bo Tcon cáp bẹ và panel có thể kiếm ở đâu vậy bác tôi tìm hoài không có nên cay ba cái vấn đề này lắm 2 bo còn tốt chưa sửa , đèn nền còn sáng trưng mà dính phải cái dây bẹ hay panel phải bỏ thì phí quá . Cái dây bẹ nó có keo hay chỉ dính vào nhờ ép nhiệt vậy tôi đang tính làm 1 bộ gá ép 1 thanh nhôm hay đồng vào thanh kim loại được gia nhiệt bằng mỏ hàn chỉnh được nhiệt của bộ khò Quick xem có dùng được không nữa .

Comment

• Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                          Cám ơn bác Thái đã Khai sáng tóm lại thì cách đó cũng hợp với người sửa để dùng như tôi xấu tý nhưng còn hơn là bỏ bác nhỉ , tài liệu về bo Tcon cáp bẹ và panel có thể kiếm ở đâu vậy bác tôi tìm hoài không có nên cay ba cái vấn đề này lắm 2 bo còn tốt chưa sửa , đèn nền còn sáng trưng mà dính phải cái dây bẹ hay panel phải bỏ thì phí quá . Cái dây bẹ nó có keo hay chỉ dính vào nhờ ép nhiệt vậy tôi đang tính làm 1 bộ gá ép 1 thanh nhôm hay đồng vào thanh kim loại được gia nhiệt bằng mỏ hàn chỉnh được nhiệt của bộ khò Quick xem có dùng được không nữa .
                          cái dây cáp bẹ đó nó ép nhiệt lên mặt kính có lớp dẫn điện , nhưng khi lớp keo trên bẹ đó bị hở ra không khí rồi thì không ép trở lại được nữa, và cũng không thể dùng keo gì được cả , vì lớp keo mới sẽ che lấp đường mạch của bẹ, giờ chỉ có cách là vệ sinh thật sạch chỗ tiếp xúc giữa bẹ và kính , canh đúng vị trí , kiếm miếng cao su cách điện lót sò , màu hồng hoặc xám cắt đúng với bề rộng chỗ tiếp xúc , dán sơ lớp keo , loại keo vá xe để cao su dính với bẹ cáp , rồi ép thanh kim loại 0,6mm lên đó dùng keo silicon định vị thanh kim loại cho chắc , và dùng chính khung màn hình để ép thanh kim loại này thì mới chắc được , hạn chế xử lý nhiệt chỗ đó , dễ gây nứt màn kính đó bác à

Comment

• e cũng đang đau đầu mày mò con SAMSUNG led UA32F5000AR có tiếng ko hình . nguồn led tụt thấp 130v led ko sáng có lúc nguồn led lên 180v thì led sáng lại có hình ảnh xem bt . cày mãi phần hồi tiếp và opto mà vẫn chưa được ae nào gặp pan này rùi giúp e tý ah
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi Lovemiss Xem bài viết
                              Mọi người tư vấn giúp em với ạ
                              Em có con tivi Samsung Plasma model : PS43E470A1R
                              Mới hôm nay thời tiết độ ẩm cao em nó không chịu chạy ạ chỉ báo đèn đỏ và nháy chứ không chịu lên hình em tháo ra vệ sinh và sấy nóng thì em nó lại chạy để nguội chừng 20 phút bật lại thì lại im tịt như cũ
                              Đặc biệt em sấy vào con ic có tên là
                              MCV14A
                              I/SL021
                              Thì máy chạy
                              Mọi người có cách nào hay đã làm qua rồi chỉ em với ạ
                              Em cũng là thợ sửa nhưng em sửa quấn motor không rành về món tivi LCD lắm nhưng khách lại tin tưởng cứ mang đến bắt sửa...Chiều khách vậy
                              Mong anh em chỉ giáo
                              Bạn làm được chưa

Comment

• e có con LCD SHARP LC-32LE153M bị trắng màn hình mà bị nháy. màn hình chỉ có màu trắng các bác giúp e xem nó là pan gì

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X