Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV LCD- TV PLASMA- TV LED

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sao mà lỗi nguồn ,39L4300VN chứ đâu phải cũng giông như cái khác nha .... kg lỗi nguồn mà lỗi fw , tôi cũng đang bị 1 con đây , đang mệt mỏi tìm fw cho nó đây , bác nào fw con này cho mình xin với , cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi nam viet Xem bài viết
      e nhổ ổ nối CN nguồn ra khỏi các main bo ,và đo KT VOLT căn cứ trên thông tin ghi tại mạch hoặc dc dán trên lcd : Va-Vs-Vzb....vv xác định cách ly mạch hỏng . TV PLASMA phải có nguồn cấp trước cho BO YSUS-ki hiệu :Vs=200v----Vzb=145v ! nếu chỉ có 5v&17v thì có chạm hỏng ở bo cao áp YSUS rùi..TV nào cũng phài có lệnh mở nguồn PWR ON; 3V-5V. có thể tạo lệnh giả để kt
      e cũng đang gặp e đời này , hiện tượng mở nguồn lên thì role đá , có nguồn 5v -17v , đo nhanh vs-va thì kim nhích lên mấy chục vôn là cúp xuống , lúc này nguồn 5v và 17v cũng cúp theo , và khi chạm nút cảm ứng mở nguồn lên lại thì tình trạng này lặp lai,
      mấy bác pro tư vấn cho e với ah

Comment

• chào ae ?
        lâu quá rùi ko vào diễn đàn . nay gặp con máy làm mãi chưa được ngờ a e giúp đỡ
        e đang làm con lcd samsung LA32B530 có tiếng ' ko hình ' ko có ánh sáng nền . nguồn boot đủ e đã kt 2 con 5N50 và những con trở . điot ... dán ở chân 2 con đèn này mà ko được . ai làm qua rùi trợ giúp e với . xin cảm ơn các bác a
        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
          chào ae ?
          lâu quá rùi ko vào diễn đàn . nay gặp con máy làm mãi chưa được ngờ a e giúp đỡ
          e đang làm con lcd samsung LA32B530 có tiếng ' ko hình ' ko có ánh sáng nền . nguồn boot đủ e đã kt 2 con 5N50 và những con trở . điot ... dán ở chân 2 con đèn này mà ko được . ai làm qua rùi trợ giúp e với . xin cảm ơn các bác a

thay fan 7530 ok nhé
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nhờ các ae giúp đỡ. Tôi mới nhận 1 em LG led 42LN5110 bị hiện tượng sọc dọc trắng đen như hình. Tôi mới làm mảng led và lcd nên kinh nghiệm còn non, mong ae tư vấn giúp. Tôi đã kiểm tra chân cáp và mạch in không phát hiện gì. Cảm ơn ae nhiều!

Comment

• Tình hình là sau khi kiểm tra thấy mạch đẹp, tôi bỏ sợi cáp 51 chân nối từ bo vxl sang bo driver ra đo thì thấy đứt 2 quãng từ chân 7 - 11 và 46 - 48.
              Xin hỏi ae ai biết nơi bán sợi cáp này khu vực HN chỉ giúp tôi.
              Cảm ơn ae trước!

Comment

• Đây là hình ảnh sợi cáp.

Comment

• chào các bác
                  e đang cần fw samsung 48h5552ak ạ , ai có cho e xin với ạ, cảm ơn các bác trước
                  chúc cả diễn đàn 1 mùa xuân vui vẻ
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

Về tác giả

Collapse

nam viet Tìm hiểu thêm về nam viet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X