Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVi LED Toshiba 32PB200V cần giúp đỡ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVi LED Toshiba 32PB200V cần giúp đỡ.

Xin chào cả nhà, em vừa nhận Tivi LED Toshiba 32PB200V. Hiện tượng: màn hình tối om, cắm điện, chỉ thấy đèn nguồn báo đỏ, ấn thử các phím (Power, Volum+-) trên vỉ điều khiển không tác dụng. Em mới vào nghề, mong cả nhà giúp đỡ. Giờ phải kiểm tra những gì? Em xin cảm ơn!
    Hình ảnh:

Con này là con LED/LCD đầu tiên em nhận, em chẳng biết gì về loại này, mong cả nhà chỉ bảo, em cảm ơn!

Comment

Nguyên văn bởi 0601 Xem bài viết
      Xin chào cả nhà, em vừa nhận Tivi LED Toshiba 32PB200V. Hiện tượng: màn hình tối om, cắm điện, chỉ thấy đèn nguồn báo đỏ, ấn thử các phím (Power, Volum+-) trên vỉ điều khiển không tác dụng. Em mới vào nghề, mong cả nhà giúp đỡ. Giờ phải kiểm tra những gì? Em xin cảm ơn!
      Hình ảnh:

máy của bác bị hư bo khiển ấy bác có thể chép wf thử đời này cũng hay lỗi wf

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
        máy của bác bị hư bo khiển ấy bác có thể chép wf thử đời này cũng hay lỗi wf
        Em cảm ơn. Hiện tại, em đo nguồn ra trên cáp ra của vỉ nguồn chỉ có nguồn 5V còn nguồn 13V, 12V ko có, chân ra nguồn 13V ăn vào con FET MDD3752, em có xem datasheet nhưng ko hiểu lắm. Con này nhiệm vụ là gì ạ? em đo chân G khoảng 8VDC, chân S khoảng hơn 15DC, còn chân D (ghi 13V) nối ra cáp kết nối lên vỉ chính ko có điện áp. Em đọc diễn đàn thấy có nguồn power on of là nguồn khởi động, trên vỉ của máy này có chân ghi là BL_on_off, không biết đây có phải là chân power on_of ko ạ? em đo chân này hiện tại không có điện áp..

Comment

Nguyên văn bởi 0601 Xem bài viết
          Em cảm ơn. Hiện tại, em đo nguồn ra trên cáp ra của vỉ nguồn chỉ có nguồn 5V còn nguồn 13V, 12V ko có, chân ra nguồn 13V ăn vào con FET MDD3752, em có xem datasheet nhưng ko hiểu lắm. Con này nhiệm vụ là gì ạ? em đo chân G khoảng 8VDC, chân S khoảng hơn 15DC, còn chân D (ghi 13V) nối ra cáp kết nối lên vỉ chính ko có điện áp. Em đọc diễn đàn thấy có nguồn power on of là nguồn khởi động, trên vỉ của máy này có chân ghi là BL_on_off, không biết đây có phải là chân power on_of ko ạ? em đo chân này hiện tại không có điện áp..

bác quan tâm con đó làm dì. bo khiển đã chạy đâu mà con fet đó dẫn. bao giờ có lệnh on/of con đó mới dẫn. muốn cho nó dẫn dêc thoi tháo cáp bo nguồn qua bo khiển lấy nguồn 5v qua r=1k đưa vào chân on/of là có nguồn 12v ngay. tét trên bo nguồn nhé. máy của bác bị lỗi wf đó, chép wf ko được thì bác kiếm bo khiển tét đi

Comment

Làm nguồn đầu tiên xem thế nào, sau khi ok thì mới tính đến main xử lý
            TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
            Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
            DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
              bác quan tâm con đó làm dì. bo khiển đã chạy đâu mà con fet đó dẫn. bao giờ có lệnh on/of con đó mới dẫn. muốn cho nó dẫn dêc thoi tháo cáp bo nguồn qua bo khiển lấy nguồn 5v qua r=1k đưa vào chân on/of là có nguồn 12v ngay. tét trên bo nguồn nhé. máy của bác bị lỗi wf đó, chép wf ko được thì bác kiếm bo khiển tét đi
              Cám ơn anh, để em thử rồi báo lại.

Comment

Xin chào các chú, các anh trên diễn đàn ah! Cháu (em) đang càn file WF của tivi Tohshiba 40pb200v ai có cho xin với ạh! Xin trân trọng cảm ơn!

Comment

em đang có 1 con như vậy. cắm lên có dèn đỏ. bật nút nguôn lên đèn xanh mà ko có lên hình gì, tắt lại ko được luôn. phai rút điện ra cắm lại.

Comment

Về tác giả

Collapse

0601 Tìm hiểu thêm về 0601

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X