Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ghép 2 TV

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ghép 2 TV

Xin chào các anh chị.
    Nghe tiêu đề chắc cũng hơi bị kỳ quặc nhưng thật ra là như vầy.

Tôi có 2 TV, 1 JVC C21 M1 và 1 TV Daewoo 14inch. Tuy nhiên JVC không thu đủ các kênh truyền hình cáp, chỉ có khoảng 20Kênh, còn Daewoo thì thu đủ. Nay tôi muốn lấy board Daewoo (chỉ lấy board không thôi nhe) sau đó trích đường AV sau đó đưa vào AV in của JVC để xem ở chế độ AV cho đủ kênh.

Thực chất là dùng tuner của Daewoo, xử lý ra Video và Audio rồi cấp vào cho JVC.

Các anh chị nào cao kiến chỉ giúp em coi làm cách nào để làm như vậy được.

Em xin cám ơn nhiều.

TV Daewoo thuộc đời nào ?
    Loại Daewoo đời mới đã có sẵn đường Video out nên chỉ cần mua một cáp đôi AV cắm vào là xong .
    Loại Daewoo đời cũ xx57 thì không có đường AV out . Phải cấy một board AV loại có cách li . Loại bo AV thông thường chỉ cho hình từ ngoài vào máy TV . Nếu làm ngược lại thì khó hơn đôi chút . Tuy vậy các thợ sửa TV đều chế được cả . Bằng cách lật ngược đường tín hiệu của bo AV đó và làm thêm mạch nguồn nho nhỏ có cách li 220V AC .
    Nếu không biết thì nên mang ra thợ sửa TV , chắc chỉ mất hơn trăm ngàn . Còn muốn tự làm thì phải học và có người hướng dẫn cẩn thận nếu không cực kỳ nguy hiểm . Vì loại TV Daewoo đời cũ chạy trực tiếp điện 220V
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Daewoo bắt đủ truyền hình cáp thi cũng thuộc đời trung rồi,theo mình thì mass cũng chắc đã cách ly với nguồn 220v.Mà móc AV out thì cần gì phải mua thêm bộ AV cho tốn tiền vậy nhỉ

Comment

TV Daewoo DTK 1417. Mục đích của em là chỉ làm sao lấy được AV để cắm vào đường AV INPUT của JVC thôi nhưng chưa biết lấy từ chỗ nào.

Với lại em chỉ muốn tháo bõ hết phần Flyback, chỉ cấp nguồn DC cho phần giải mã tín hiệu thôi.
        Mong các anh chỉ giáo.

Comment

Đúng vậy đấy anh dientul ạ. Em chỉ cần lấy AV từ board cũa TV Daewoo đó thôi. Anh chỉ em xem lấy từ chỗ nào và độ lại nguồn thế nào. Mong các anh chỉ giáo.

Comment

Với lại em chỉ muốn tháo bõ hết phần Flyback, chỉ cấp nguồn DC cho phần giải mã tín hiệu thôi.
            Mong các anh chỉ giáo.[/QUOTE]
            Bái phục! nếu bạn làm như vậy nghĩa là chỉ dùng riêng mỗi CRT thôi???Vậy đường HV bạn lại kéo dài bao nhiêu (để 02 TV cạnh nhau thì làm điều này làm gì đúng ko???)
            Trần Duy Phong
            Mobile : 01699470568
            Email :duyphongnd@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi vantam77 Xem bài viết
              Đúng vậy đấy anh dientul ạ. Em chỉ cần lấy AV từ board cũa TV Daewoo đó thôi. Anh chỉ em xem lấy từ chỗ nào và độ lại nguồn thế nào. Mong các anh chỉ giáo.
              Nếu bạn muốn tháo bỏ phần Plyback, vậy mục đích là chỉ cần sử dụng có một tivi phải không?vậy sao không lấy phần sử lý của Daewoo (hoặc một bộ sử lý nào đó có 100 kênh)thay cho phần sử lý của JVC.

Comment

Về tác giả

Collapse

vantam77 Tìm hiểu thêm về vantam77

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X